Ferrari ra mắt Portofino, siêu xe mui trần thay thế cho California T, 590 mã lực, 320 km/h

El Ku
24/8/2017 10:16Phản hồi: 41
Ferrari ra mắt Portofino, siêu xe mui trần thay thế cho California T, 590 mã lực, 320 km/h
Ferrari vừa bất ngờ giới thiệu một chiếc mui trần hoàn toàn mới mang tên Portofino để thay thế cho chiếc California T ra mắt từ năm 2014. Giống như California T, Portofino cũng sử dụng khối động cơ V8 3.9 tăng áp kép nhưng có công suất mạnh hơn, đạt 590 mã lực và mô-men xoắn 759 Nm. Với sức mạnh này, Portofino chỉ cần 3,5 giây để tăng tốc từ 0-100 km/h trước khi đạt tốc độ tối đa 320 km/h.

Ferrari cho biết, động cơ V8 trên Portofino được tối ưu các thành phần như piston, thanh nối và cửa nạp thiết kế lại nhằm mang đến hiệu suất cao hơn. Bên cạnh đó, hãng xe Ý còn thiết kế lại đầu cửa xả dạng nguyên khối để loại bỏ tình trạng trễ tăng áp và cung cấp phản ứng ga nhạy hơn.

Hệ thống ống xả cũng được nâng cấp, kết hợp với hệ thống quản lý tăng áp biến thiên, cho phép điều chỉnh lực kéo giữa các cấp số, đảm bảo sức mạnh vượt trội cho Portofino. Những cải tiến khác trên Portofino bao gồm hệ thống visai điện tử thế hệ thứ 3 dành cho trục sau, hệ thống trợ lực điện, hệ thống giảm chấn từ tính và bộ khung nhôm hoàn toàn mới.

Về thiết kế, có thể thấy Portofino sở hữu phong cách mạnh mẽ hơn so với California T nhờ những đường gân nổi và cụm đèn pha sắc nét hơn. Dường như Ferrari lấy cảm hứng thiết kế từ 812 Superfast và GTC4 Lusso để tạo ra Portofino. Xe sử dụng bộ vành 5 chấu đặc trưng của Ferrari.

Hiện Ferrari chưa công bố giá bán cho Portofino mà chỉ cho biết sẽ ra mắt công chúng tại triển lãm Frankfurt diễn ra vào tháng 9 tới.

Ferrari-Portofino-1.jpg Ferrari-Portofino-2.jpg Ferrari-Portofino-3.jpg Ferrari-Portofino-4.jpg Ferrari-Portofino-5.jpg Ferrari-Portofino-6.jpg

Nguồn: Carscoops
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe xấu quá ..ko thể chê vào đâu dc .. :v
Tuấn__ka
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bão Sài Gòn hay.vào các bài viết có tiêu đề về samsung hoặc apple thì fan 2 bên lại vào đấu đá nhau,áp dụng câu này vào thì thằng nào nó cũng nghĩ: à thằng này theo phe mình,ko dc đánh quân mình 😆
Đang chạy grapmoto.
Tiết kiệm tiền mỗi ngày, hy vọng sẽ có dịp trên mông em nó.. Kaka
Tạm
tconger
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em này chạy đường Hà Nội vẫn phải đeo khẩu trang.
huy9988
CAO CẤP
7 năm
Tính năng gì gì thì ko biết. Nhưng là xe mắc tiền, nên coi lại phần nội thất, ghế trước thôi cũng được đi, cái ghế sau nhìn như hàng chợ, lụm bỏ vô cho có, quá tệ. Ông anh cũng mới mua con California. Ghế sau thua xa con CL Class AMG của mình. Mà performance của con California thua con Mer của mình luôn mới ghê. Đôi lúc ko thích Ferrari ở chỗ làm ăn nửa mùa này!
@joeBanana Hy vọng tinhte có nhiều của hiếm như vậy, mà có nhiều thì hết "hiếm", khó thật.
@joeBanana Chắc là vừa học rộng vừa có thật nhiều tiền, cho nên rành rẽ công nghệ cao.
@huy9988 Thực sự thì không phải ai có tiền cũng thông mình =)))))) điển hình...
@huy9988 Nếu bạn để ý sẽ thấy tất cả các siêu xe họ không trú trọng nội thất,cái họ quan tâm lad ngoại thất và mã lực. Tại sao họ làm vậy,vì với 1 xe vân tốc quá cao họ không muốn người cầm lái lơ là khi chạy xe vì nội thất quá tiện nghi,ngoài ra nhìu xe còn không có cả màn hình phụ hoặc màn hình LCD.
Có nhất thiết phải đẹp thế ko?😆
Razor11
CAO CẤP
7 năm
Nhìn ko khác California nhiều nhỉ
Vn mình có chỗ nào thích hợp để xài xe mui trần nhỉ, chứ tphcm thì bụi và nắng nóng quá ko hợp rồi đó
@ThietKeWebChuyen-Com Thì gắn thêm mui mềm ... Đi du hí biển thì mở ra.. Về phố thì bật mui lên.. Tiện lợi
baodng
TÍCH CỰC
7 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Xe mui trần thì vẫn là có mui, nắng thì đóng mui lại, xe mui trần để đi dạp phố buổi sáng or buổi chiều. Còn bác thích đi nhiều thì vài nơi có thể đi hầu hết các giờ trong ngày như Vũng Tàu, Đà Nẵng, Đà Lạt, Sapa.
đi mấy con này còn nắng gió hơn cả xe máy
@minhtri270193 Nó mui cứng được dấu dưới cốp sau nhé
tinhte chỉ để dành cho trẻ trâu thôi, em mời ngài lui bước
hl80
TÍCH CỰC
7 năm
10 năm nữa có tiền sẽ mua 1 chiếc Ferrari về chở vợ chạy đi chợ
Chưa nhìn thấy giá đâu thì đến bao giờ mới đc trên chân.
Đồng ý là Tinh tế thì chuyên đề về công nghê..nhưng đăng những baì về các loaị siêu xe thì thâý nó không tinh tế lắm vì:
- Ngoaì khả năng của rất và ... , rất nhiêù ngưoì ,chẳng có cơ hôi sờ vaò caí vô lăng
- các bác " Nhà to" thì không cần vaò tt đẻ xem bọn mình chém gió, chỉ viêc vác tìền quẳng vaò salon là có ngay.
- bác naò thich mơ thì cứ mơ...nhưng nhớ là nên mua vé số điện tử nhé...biét đâu đươc nhỉ.. minh vưà hụt vé số POWER BALL.758 Triệu Trump rôì....😔:(:(
-
Dạo này con X số sàn của em ăn xăng quá các Bác ah! 😁
Đẹp quá
Với số mã lực như vậy thì chắc mui nó thuộc loại mui cứng chứ mui mềm chắc rách ngay chứ chả chơi
samsemvn
TÍCH CỰC
7 năm
nhìn hơi ngu ngu không đẹp lắm

chơi mclaren 720S thôi

Sao càng ngày càng đẹp thế kia:eek: Mai mình phải mua ngay một chiếc để bày trong tủ mới được:p
@hoantieumuoi Uổng quá vậy, mua về chạy Uber cho oai.
Phu Audi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mai mua mấy cái về đi thử vậy =)))))
Cái này có thể đặt hàng trên lazada được không nhỉ ??
#just for laughs

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019