Mark Zuckerberg cho biết Facebook sẽ có 5 tỷ người dùng vào năm 2030

MinhTriND
5/2/2016 14:18Phản hồi: 42
Mark Zuckerberg cho biết Facebook sẽ có 5 tỷ người dùng vào năm 2030
Nhà sáng lập Facebook - Mark Zuckerberg kỳ vọng mạng xã hội của mình sẽ có 5 tỷ người dùng cho đến 2030. Thông tin này được đưa ra tại buổi lễ kỷ niệm 12 năm Facebook ra đời. “Chúng tôi muốn kết nối tất cả mọi người lại với nhau, và sẽ thực hiện điều đó trong quan hệ đối tác với các chính phủ, cùng các công ty khác nhau trên toàn thế giới”, Zuckerberg nói trong một cuộc phỏng vấn. Nếu điều đó trở thành hiện thực, Facebook sẽ trở thành một trong những dịch vụ phổ biến nhất hành tinh, với lượng thành viên chiếm hơn ½ dân số thế giới - vốn được dự đoán đạt 8,5 tỷ người trong năm 2030.

Facebook hiện có 1,6 tỷ người đăng nhập mỗi tháng. Điều đó đồng nghĩa với việc công ty này phải làm sao để con số đó tăng gấp 3 lần trong 14 năm tới. Trẻ em dưới 13 tuổi hiện nay chiếm ⅕ dân số thế giới, và là đối tượng không được tạo tài khoản trên mạng xã hội lớn nhất toàn cầu. Qua đó cho thấy gần như hầu hết người lớn sẽ phải sử dụng dịch vụ của Zuckerberg trong tương lai.

Biểu đồ cho thấy tham vọng to lớn mà Facebook muốn đạt được. Ảnh: Telegraph.

Kỳ vọng của vị CEO trẻ tuổi muốn thực hiện được phải đi kèm với sự lan tỏa chưa từng có của Internet, hiện chỉ có 3 tỷ người dùng. Trong khi các thị trường phương Tây ngày càng phát triển, Facebook đang tập trung vào việc mở rộng truy cập Internet tại các nước đang phát triển, nơi họ thấy được tiềm năng phát triển. Công ty vẫn đang cố gắng phủ sóng internet bằng cách đầu tư vào cơ sở hạ tầng riêng của mình, bao gồm cả những chiếc máy bay năng lượng mặt trời cũng như hệ thống vệ tinh, đồng thời hợp tác với các công ty viễn thông.

Tham khảo: USA Today
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HuyNBN
TÍCH CỰC
8 năm
Mark chưa tính tới việc chính phủ các nước thiên đường hạn chế dân dùng FB rồi
noMacLe
CAO CẤP
8 năm
@meodihia_cool Người ta nói đúng mà, không thấy hơn tỉ dân TQ bị nó không cho dùng đó sao.
Ông mới là rác của internet, về mua tạp chí cs và báo nd mà đọc chứ dùng internet làm gì. Phí phạm tri thức nhân loại.
@Mr.vănTrường Não chó như bạn thì cái gì cũng là tổ lái nhỉ 😁
@noMacLe vậy chắc thanh niên biết dùng internet ? Vậy mà ko biết thằng TQ nó ko chỉ chặn FB,mà còn cả Google, Yahoo, Twitter...với lý do là để cái mạng xã hội Baidu nội địa của nó phát triển à ? Còn ở VN thì mấy thằng trên vẫn sống tốt, FB vẫn vô bình thường... lạ nhỉ ?
Đúng là rác vẫn chỉ là rác,dù có tái chế thì sau khi quay vòng vẫn chỉ làm rác, khổ :p
@meodihia_cool Nếu nói là rác của Chế Độ Cũ thì ý bạn là cả miền Nam,cả Sài Gòn này đều là rác ? thế các bạn ngoài vĩ tuyến ngoài đấy hình như luôn tự cho mình là hay là giỏi ?
Mình không biết ai chửi ai trước,nhưng đa phần là thấy các bạn đi chửi bên này bên kia trước tiên,mà người ta chửi nhưng người ta năm nào cũng gửi Free cho các bạn 10 tỷ USD về VN,nhưng các bạn cũng kiếm chuyện để chửi.
Nói thiệt chứ,mức đóng thuế ngoài các bạn chắc bằng 1/10 trong này đóng,người nhập cư cũng toàn người mấy bạn vô đây.
Mỗi người 1 quan điểm,muốn chửi ai thì nên nhìn lại xem ý người ta ra sao,các bạn hay có cái tư tưởng là hễ mà ai trái ý các bạn là các bạn phải vùi dập,trong khi các bạn cũng ăn tiền thuế của người dân.
Mình biết bạn tháng cũng 3 triệu mấy,nên mình nói vậy,để bạn suy ngẫm lại.
ngày tết tôi có time nhiều 1 ngày vào face khoảng 10 lần xem cmt vậy face tính 1 người xài hay 10 lần xài?
lợi có hại có :v nó chết mình cũng chả thấy gì là tiếc cả 😁
Mình thì chẩn bị xóa nó khỏi Cuộc sống vì những tác hại và phiền phức của nó đem đến nhiều hơn là lợi ích được sinh ra.
Facebook là nguyên nhân gây lãng phí thời gian nhất hiện nay 😔
Swift
ĐẠI BÀNG
8 năm
mạng xã hội thanh niên 200 củ Obama mà ra đời thì Facebook tắt cmn điện nhé, không tính tới nước này ah
Phét. Vài năm nữa là thoái trào thôi.
hồi trước yahoo cũng tuyên bố như vậy
Hư cấu. Vậy ra cả bọn mẫu giáo mầm non cũng xài fb hết hả? o_O
Em lại mong facebook nó chết càng sớm càng tốt 😁
cầu cho face chết sớm . toàn những người mất thời gian vì nó chết vì nó . do ko tập chung xảy ra bao nhiêu tai nạn rồi
dieptoe
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tham vọng muốn làm cho database khổng lồ ngày càng khổng lồ hơn đây mà. Mình ko kỳ thị gì facebook nhưng mình thấy đây là một mạng xã hội "tọc mạch" nhất trong các mạng xã hội.
Nửa năm nay không dùng FB thấy tốt hơn, vào FB toàn tự kỷ là chủ yếu.
mình có FB, nhưng ko phải ng dùng tích cực , vậy mình có thuộc nhóm 5 tỉ ko ?
Chắc mấy bác cmt phía trên chả có bác nào là dân kinh doanh nhỉ. Toàn chê fb trong khi nó đem lại lợi nhuận cho DN hàng chục lần bình thường và có khi cứu thoát nhiều người khỏi cảnh phá sản và thất nghiệp.
tươi vui
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Huỳnh Đih Thân Cụ thể là sao bạn
@tươi vui Là thương mại điện tử nhờ fb đó bạn
Lúc trước mình rất thích xài facebook vì nhiều lúc lên đó đọc tin nhanh hay tìm kiếm bạn bè cũ cũng hay, có nhiều trang, nhóm chia sẽ cũng hay...càng ngày số luộng mấy bạn tuổi teen chừng 12-16 tuổi chơi facebook vào nhóm ăn nói mất lịch sự, đăng bài không đúng chủ đề, quá nhiều, lời mời ứng dụng quá nhiều, lợi dụng facebook làm những việc tào lào như : sống ảo, tự sướng cũng đăng với dòng chữ không liên quan với ảnh...nên đã xoá facebook và nghỉ chơi được 3 thangs rồi. Nếu mà ai cũng có phép văn minh, lịch sự chơi facebook thì rất tốt.
ruacon208
TÍCH CỰC
8 năm
@teantitan lol, té ra vì mấy đứa tuổi teen mà bác xóa fb à.
Bác ko kết bạn lung tung, like fanpage nhảm thì có mấy trường hợp đó ko?
DO mình cả, đừng đưa đẩy lí do vì này vì kia ;)
ngoanrazo
TÍCH CỰC
8 năm
Không biết VN đánh thuế FB chưa chứ thấy nó kinh doanh quảng cáo từa lưa rồi
liệu đến 2030 còn ai dùng FB nữa ? mà liệu FB có tồn tại được đến lúc đó ko ?
facebook rồi sẽ như yahoo chat thôi. Càng ngày facebook càng nhảm và phiền phức.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019