Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Quảng cáo mới nhất của LG V30 nhắm thẳng vào Note 8

Didu
23/8/2017 9:20Phản hồi: 340
Quảng cáo mới nhất của LG V30 nhắm thẳng vào Note 8
Trong hai đoạn quảng cáo mới nhất về smartphone sắp ra mắt V30, LG đã cố tình xây dựng nội dung và các dụng cụ trong video đó nhắm thẳng vào dòng Note của Samsung. Chiếc bút bị bẻ gãy còn tờ giấy ghi chú cũng bị xé rách trong video, một chiêu quảng cáo không hề dễ chịu chút nào. Tối nay thì Samsung sẽ chính thức trình làng Note 8 lúc 21h (giờ Việt Nam).

Ở video đầu tiên, người ta cầm chiếc bút lên, xoay qua các ngón tay trước khi bẻ gãy nó và đặt lại xuống bàn để tạo thành hình chữ V. Một chiếc bút bị bẻ gãy thành chữ V, nhưng quan trọng hơn, người ta thấy được rằng LG muốn nhắm trực diện vào dòng Note với bút stylus. Còn với đoạn video khác, chiếc bút được rút từ phía dưới của quyển số ra, rất ẩn ý, rồi sau đó ghi dòng nội dung tiếng Hàn gì đó và xé rách tờ giấy, vứt quyển số đi. Anh em nghĩ gì về hai đoạn video hâm nóng này. Note 8 sẽ ra mắt tối 23/8 còn V30 sẽ ra mắt vào 31/8 tới.

Video: LG Mobile KR
340 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có mùi troll 😁
Phan_Quan
TÍCH CỰC
7 năm
Quảng cáo dùm Sam luôn
Note 8 ra mắt cho đặt hàng với quà tặng 4tr quá sướng
ĐẶT MUA
Thấy bình thường.
Audi đá đểu Mercedes suốt. Mình vẫn yêu thích cả 2.
Pepsi và Coca phang nhau suốt. Mình vẫn uống cả 2.
Chuyện bình thường😃
@sskkb Suỵt.
Bé bé cái mồm thôi😃
@thanhtuantvc Mình từng nghe nói pessi từng là 1 phần của cocacola tách ra phải không nhỉ
@thanhtuantvc coi mấy cái quảng cáo đá động trực tiếp vào nhau vậy nó thú vị hơn mấy cái quảng cáo thông thường
Thằng Hâm
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhtuantvc Bố mẹ bạn phang nhau phình phịch, nhưng bạn vẫn yêu họ
Như thế hả? 😁
Go go #teamLG
Thực tế dòng Note đập nát dòng cao cấp LG mấy năm nay rồi =)))
Nếu ko có vụ Note7 thì cả đám ai đó ko dám ho hé dòng Note của SS chứ nói LG =))
// Dòng Note tạo thương hiệu, định vị khá tốt rồi, mạnh hơn cả S mà ^^
LGTelecom
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Trab phuc Thinh Cưng khỏi khích...cái kiểu chọc ngoáy thì rất xưa rồi..thời này còn show hả...show cơ thể à...sd ra sao tôi rõ...đúng cái kiểu ăn cải rồi thích nhãi...xàm tiếp tôi hầu
@LGTelecom Thì có thì show đi, bạn xàm thì mình nghe xàm cho vui ,mình chọc ngoáy mà bạn xàm xàm có đưa ra được gì cái gì đâu,hề hề😁:D:D
@LGTelecom Thì ông cứ đưa ra đi, xàm xàm đi chỗ khác chơi,LG chả ở đâu nói ngon hơn samsung cả, auto thì thua sấp mặt s8, note, ảnh chỉnh tay cũng chả xuất sắc quá nói LG đỉnh mà chém gió dóc quá ông ơio_Oo_O;)
phantheks
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep Dòng V nghe nhạc quá hay, màn hình đẹp
Bình thường cân đường hộp sữa. Chừng nào nó quảng cáo lg mà nó nhắc tới bphone thì lúc đó khả năng anh quảng đã thu hút được lg lúc đó mới hay
@tuanandy Vụ đó chắc "nổ khắp 5 châu, chấn động địa cầu" luôn. 😁
trando
TÍCH CỰC
7 năm
Người Hàn chưa bao giờ chơi đẹp thậm chí với ngay trong nước với nhau.
hieukon
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trando Không biết ý bác là gì chứ cạnh tranh trực tiếp thế này mới thích, kiểu như quảng cáo của Pepsi với Cocacola suốt ngày mang hẳn sản phẩm nhau vào quảng cáo, đá xoáy qua đá xoáy lại ăn miếng trả miếng, hay như quảng cáo của Dell Xps 13 với Apple Macbook Air, rồi nhiều cái khác, cũng cùng là Mỹ với nhau, cạnh tranh như này vừa hưng phấn vừa sáng tạo bác ơi 😁 cạnh tranh qua quảng cáo là quá đẹp ấy chứ, như này xong Samsung phải nghĩ quảng cáo hay hơn để đá lại, càng có quảng cáo xịn để xem
ngocduy317
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sau thành công vang dội của liệt cảm ứng. Đột tử, Lắp ghép. Lg hình như ngược đường với SS
@ngocduy317 đã từng bị con G2, thua...
Mua note 4 note 5 sài nhưng chả bao giờ rút cái bút của nó ra dùng. Ai cho tớ biết ngoài dùng để lấy Ráy tai, rỉ mũi thì nó còn dùng để làm gì ????
bandbu
TÍCH CỰC
7 năm
@vohinhtrolai Công cụ chỉ phát huy công dụng khi vào tay người biết dùng nó thôi bác ạ, em vẫn dùng nó vẽ, và ghi chú hàng ngày. Kiểu như bác giao thanh kiếm sắc cho một thằng vớ vẩn thì nó cũng chả thể nào đánh thắng một thằng cầm cây sắt mà có kĩ năng
@vohinhtrolai Để làm que Anten chọc sim kích nổ nhé!?!?! 😁
Note 7 chẳng hạn :D
tamuct
TÍCH CỰC
7 năm
@vohinhtrolai Ối giời, bác làm bẩn quá, ngày nào mình cũng phải dùng ko dưới 10 lần
hidarling
TÍCH CỰC
7 năm
@vohinhtrolai Tại bạn không biết chữ nên bút chả để làm gì đó thôi.
hell no
TÍCH CỰC
7 năm
Chữ viết của các nước như Hàn Thái Nhật Trung, khi viết nhanh (kiểu như cursive gì đó) thì y như tranh vẽ vậy. Đẹp.
Carl
CAO CẤP
7 năm
@hell no Chữ mình khi viết nhanh nhìn cũng tựa tựa chữ mấy nước đó.
mr_zo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hell no như vẽ bùa chứ tranh vẽ gì.
bomy
CAO CẤP
7 năm
@hell no Chữ tượng hình nhiều nét khó chịu, rắc rối chứ đẹp gì :eek:
GhostRiley
TÍCH CỰC
7 năm
@hell no Và bạn phải học sml mới viết được mấy cái chữ kiểu đấy, còn ký tự latinh viết nhanh cũng đẹp chán rồi :v
bkpro185
TÍCH CỰC
7 năm
Mình chỉ hóng vụ màn hình, và cam ngon hơn thôi, còn những cái khác tầm này ko cần so nữa
cyan.1618
TÍCH CỰC
7 năm
vẫn rất có cảm tình với LG, không hiểu tại sao
@cyan.1618 Tốt hãy giữ suy nghĩ đó. Đừng như em yêu 2 lần xong thề đéo bao h đụng tới lg nữa
@loverly_jimmy em với bác giống nhau thế, lần 1 bị với Gpro, cố yêu thêm Gx...kết quả cạch tới hôm nay =)))
@Cô ca có ga Không giải thích thêm 30 củ xài chưa tới 1 năm rưỡi. Trong khi thằng bạn vẫn xài cái 3gs mà bố nó mua. 😆)))
@loverly_jimmy Gpro e mua đc 1 năm 2 tháng, lên LGViet chém gió các kiểu, có 4rum đăng tít hỏi đại loại là "Nghe nói Gpro hay bị loạn cảm ứng, chết màn lắm phải ko " em bay vào commnet như đúng rồi "của mình hơn năm rồi có bị sao đâu =))" đúng 1 tuần sau, cảm ứng mất 1 dãy bằng ngón tay bên mép màn hình bên phải. trên góc trái ngay thanh sttbar có 1 đốm nhỏ (mốc), cứ theo thời gian cái đốm nay to ra dần, khoảng đc 1 tháng thì nó lan ra bằng ngón tay, sau đó màn chớp chớp liên tục, cứ máy mát thì nó bớt chớp. xài nóng nóng thì chớp xong tịt hẵn =)) cố lấy thêm con GX thì cũng tương tự, giờ nhà vẫn còn xác 2 cái =))
namlangno90
ĐẠI BÀNG
7 năm
bên nào cũng cứ cố gắng dìm nhau. nhưng sự thật note nó thành công hơn dòng V
bẻ hay xé thì note vẫn là chiếc đt khác biệt và đáng dùng nhất so với phần còn lại
châu chấu đá xe mà thôi. Doanh số sản phẩm nó nói lên tất cả rồi
hell no
TÍCH CỰC
7 năm
Câu đó dịch là "Tôi có lý do để chia tay với bạn" ám chỉ ai đó sẽ từ bỏ dùng SS Note để đến với V30 (đoán vậy) 😃
wenquan
TÍCH CỰC
7 năm
Mọi người hay dùng LG xác nhận giúp mình, mình mua LG G6 bản Hàn có Quad dac mà sao thấy chất lượng âm thanh tệ thế.
Mọi thứ đều ok ngoại trừ âm thanh không như quảng cáo
@wenquan bác dùng tai nghe gì?
Cowboyz
TÍCH CỰC
7 năm
Như thế này là V30 sẽ có vũ khí hay đấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019