Xin sơ đồ câu dây cổng USB bị đứt chân trên main

tranhoang88
15/2/2011 14:25Phản hồi: 27
Xin sơ đồ câu dây cổng USB bị đứt chân trên main
Con máy của em bị đứt mất chân pin số 2, e đã câu theo sơ đồ này

đo đạc thấy thông mạch rồi, nhưng khi cắm máy tính thì kêu bip bip cái rồi vẫn báo lỗi:
"one of the usb devices attached to this computer had malfunctioned and computer does not recognize it"
các bác có kinh nghiệm chỉ giúp lại e xem đã đúng chưa? các chân còn lại nếu câu thì câu ntn để e kiểm tra lại luôn xem. có thể do các chân còn lại cũng đứt rồi thì sao
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gaumeo983
ĐẠI BÀNG
13 năm
câu vô tư đi, hỏng mua máy mới, công nhận bác này liều thật
wiki258
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác kt kĩ lại xem các chân khác có hở không
thấy đường dẩn như vậy mà câu hok đc ah, muốn chắc ăn nhất là phải có 1 cái main khác đo rồi mới biết chính xác đc, còn bây giờ thì câu như đường đẩn vậy thôi.
sợ là mạch in 2 mặt, đường dẫn lại đi chìm xuống mặt sau. còn e câu đúng như thế rồi mà vẫn bị lỗi, thế nên mới thắc mắc bác nào sửa máy để hỏi xem tại sao thôi
hình như câu đúng rùi mà , con bb 8820 em cũng câu vậy , mai rảnh em up hình câu lên cho anh coi
e cũng có sơ đồ mạch toàn bộ của 88 đấy, chỉ tội không phải dân công nghệ nên đọc được lõm bõm. khổ thế đấy.em nó là đây ạ
View attachment ISO-8859-1__POP-Gamma Ray_rev3.pdf
View attachment ISO-8859-1__GRS-01374-001_88XX_Part_Comparison.pdf
View attachment ISO-8859-1__SCH-Gamma Ray_rev3.pdf
các bác để ý trong cái file đầu có hình main của em nó. màu cũng vàng vàng xỉn xỉn chứ k sạch sẽ trắng trẻo như ta nghĩ. mà tài liệu này chuẩn của RIM nên có thể tin tưởng về độ chính xác. thế nên từ nay nhìn mấy cái lồng mầu vàng cũng bớt nghi ngờ về độ nguyên bản của em máy
Mr.N2K
ĐẠI BÀNG
13 năm
biết thêm 1 cái anten của 880 là loại có chữ G-Ray còn của 883 là Saturn.
và đáng buồn là con 880 của em anten là Saturn =))
đi mua máy chú ý cái nè thử xem 😁
nghiên cứu mới biết có nhiều cái hay phải k bác. phải đọc tài liệu chính thống thì mới vỡ ra đc n điều
bác nào vẽ hộ em sơ đồ câu dây của các chân còn lại với
bác nào post cái hình ảnh câu dây cổng usb cho blackberry 8820 cho mình xem với
thanks nhiều nha....!
xin các cao thủ giúp cho vụ câu dây chân usb

vì lí do con blackberry 8820 của em đã mang ra tiệm và người ta bảo ko có cách nào khắc phục.
vì lí do chán ghét mấy cửa hàng làm ăn ko uy tín, nên em xin lập ra cái này để anh em chia sẻ. trong đó cái vụ chân data của blackberry 88xx là được nhiều người hỏi nhất trên google.
em mong các bác có kinh nghiệm giúp cho anh em xem cách hàn, câu dây thế nào cho phải. em có sơ đồ sau và xin anh em cho ý kiến
up cho nó nhanh lên,mong anh em giúp cho
tôi nghiên cứu được như thế này, chưa thử, anh em xem góp ý. tôi sẽ làm ngay để gửi kết quả cho anh em

thông báo, tôi đã làm thành công và đã uproom được.
tôi nghĩ cái này đúng cho cả dòng 88xx
anh em thử thấy hay thì thanks mình 1 cái nghen!
cảm ơn tất cả mọi người. Vì anh em tinh tế, hãy giúp đỡ nhau khi cần các bạn nhé!
anh em nào có hình ảnh mà câu dây vào chip flash thì post cho anh em xem luôn nhé!

---------- Post added at 12:28 PM ---------- Previous post was at 12:23 PM ----------

và thông báo thêm cho anh em ở Đà Nẵng, cửa hàng berryshop ở 145 Lê Đình Lý chỗ Tuấn berry, họ không biết sửa máy, (dù biết nói rất hay) và chỉ biết phá thôi, tôi cũng đã post ở 1 diễn đàn trong tinh tế rồi anh em rãnh rỗi xem là rõ.
Tránh xa
Ở ĐN anh em biết chỗ nào sửa tốt nhớ giới thiệu cho anh em với, và có dẫn chứng là tự bản thân đi sửa thấy tốt hay không nhé!
thanks!
ace dn can gi minh mua lk cho,tết mình về lên ga lấy,hehehe
e tìm dc cái này các bác xem p ko nha bb8820.JPG
đọc cái nè m chả hiểu
bạn có hình đầy đủ của cái mạch này k ? mình nhìn thì thấy cổng usb nó chỉ xài chân 1 , 2 ,3 ,5 chân 4 nó k xài nên bỏ trống .chủ thớt cứ đo thông mạch các chân còn lại thử xem sao .koi có còn chân nào bị hở k , cái hình chủ thớt chụp thêm mặt sau ngay chỗ cổng usb đi . mình koi dùm cho
Uppp không ai giúp được ah
con này mình cũng làm rồi cũng hiện tượng như vậy
bạn câu đúng như vây nhé
không phải ở chân đó đâu bạn tìm mấy con ic USB nhé
kimman1
TÍCH CỰC
12 năm
em thì hay làm như vầy cứ kiếm cái chân đo xem cái nào thông hoặc nhìn trên main đường mạch lấy dây đồng 1 ít nhựa thông câu thẵng vào tụ hay ic gì đó ( con nào nối với chân là dc ) em làm mấy con rùi nokia samsung hay bb em làm ok hết nhưng hơi lâu bác nên kt kĩ lại dây cáp usb nhé hôm qua cũng mới bị kt lại cái cáp thì nó hở chỗ cái đuôi cắm nên lúc ăn lúc ko ăn lấy keo dán lại ok hết
bác nào có sơ đồ thì giúp với ............
Khong co ai co ha. May mjh kung giong vay. Nhung mjh ngj la do chet ic j do. Chu khong phaj dut mach. Nen ai co so do cau day thang vao ic thi tot wa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019