1 lý do lớn khiến anh em nên sử dụng Final Cut Pro thay vì Premiere Pro trên Mac

Trưởng Anh
19/6/2020 10:21Phản hồi: 124
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thế mạnh của Adobe là có hơn 100 phần mềm của hãng hỗ trợ tận răng, tất tần tật mọi thứ liên quan adobe đều có, đó là lí do mà người dùng chọn adobe, chưa nói đến chất lượng của nó với phần mềm khác.
Dùng màn hình mac chốt luôn cái lí do lớn, anh hài lắm ạ 😆)
chỉ biết là Final Cut trên Mac được tối ưu tốt hơn thoai 😁
Quan trọng là có Mac để mà chuyển không? Vì người Việt dùng Windows vẫn nhiều hơn. Bọn Tây lông thì Mac nhiều, vì bọn nó giàu
Mình nếu như có dựng cũng xài premier vì đã quen rồi.
Ý kiến cá nhân
bvateam
TÍCH CỰC
4 năm
bạn xài cái nào thì hãy tung hô cái đó. Người biết tự thõa mãn là người biết hưởng thụ hạnh phúc 😃
Final cut nó ngon hơn kiểu như "đo ni" cho Mac hay Ipad vậy. Trên con Ipad pro 2020 nó tuyệt vời luôn. Hahahaha
Mình thấy nhiều a editor mua macbook là vì final cut, ngon vãi ra đó
haopro
TÍCH CỰC
4 năm
nếu quan trọng về chỉnh màu hơn là effect thì người ta dùng Davinci rồi
Chia sẽ hay, thks
Mình nhớ Windows Movie Maker, hồi sinh viên toàn vui vẻ với em này trên Windows XP
Mac chẳng có gì vui vẻ tương tự 😛
Hay, khá hữu ích !
qua2007
TÍCH CỰC
4 năm
mình không làm nên không mU
tiachop22
TÍCH CỰC
4 năm
Do mình đã quen dùng Premiere rồi nên ngại thay đổi, chứ mỗi lần bật lên dùng Final Cut thực sự mượt đến kinh ngạc.
audikhang
ĐẠI BÀNG
4 năm
hồi đó xài final cut, xong anh em dùng pr nhìu quá nên học xài lun cho chung hệ sinh thái. giờ đọc đc bài này.... haiz
cuong12399
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không biết mấy ông lớn uýnh nhau sao chứ nhu cầu mình chơi với DaVinci Resolve bản free là dư ị rùi =)))
Đã dùng Mac thì nên tận dụng hết hệ sinh thái của Apple sẽ tối ưu tốt hơn là sử dụng Premiere, mặc dù PR rất tốt trên PC, nhưng Mac có 1 hệ sinh thái riêng, ngại gì mà không dùng. hehe
ha26
TÍCH CỰC
4 năm
Hay quá mod
vinhphuc543
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình đang dùng bản quyền của nguyên bộ Adobe nhưng nghe bạn nói vậy. Có nên bỏ để chuyển sang FCP ko ta.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019