1 phụ nữ tại Singapore vừa bị cây đổ đè chết ở trong công viên, điều đáng nói là cô ấy đang đeo 1...
cuhiep
3 thángBình luận: 159
1 phụ nữ tại Singapore vừa bị cây đổ đè chết ở trong công viên, điều đáng nói là cô ấy đang đeo 1...
1 phụ nữ tại Singapore vừa bị cây đổ đè chết ở trong công viên, điều đáng nói là cô ấy đang đeo 1 chiếc tai nghe chống ồn nên có thể đã không nghe được âm thanh môi trường xung quanh (tiếng cây gãy, đang đổ hoặc tiếng hò hét của mọi người xung quanh).
Nếu đang lái xe mà đeo tai nghe chống ồn cũng rất nguy hiểm vì ko nghe được tiếng còi,... chúng ta nên sử dụng tai nghe (chống ồn) tinh tế.
P/s: Bài báo dành cho người xem trả phí do đó các bạn sẽ ko xem đc toàn bộ nội dung, trên mạng có leak nhưng mình tôn trọng bản quyền nên chỉ đăng bài nguồn. Nếu bạn quan tâm có thể xem tin này trước đó (miễn phí): https://www.straitstimes.com/singapore/victim-was-wearing-noise-cancelling-earbuds-while-running-sister?
Xui ghê
@MavicVN :v hẳn là không liên quan.
@jimmie Ai nhìn vào cũng biết bạn ấy đang đùa mà bạn 😀 Làm gì mà nghiêm túc dữ vậy.
Tet21: Bình tĩnh đi bạn
@Jazz Cash Lượng Cái này không chắc là xui, 50% là số mệnh.
Giờ thế giới tự kỉ nhiều. Thêm tai nghe chống ồn làm tính tự kỉ cao hơn. Thêm mấy em không thể rời mắt khỏi điện thoại 1 giây thì theo khoa học xác suất tạo rủi ro cao hơn nhiều là bình thường
@jimmie Chỉ là câu nói nửa thật nửa đùa thôi mà bạn. Take it easy ;))
N2X
CAO CẤP
3 tháng
Xã hội mà, tao giống mày thì buồn lắm.
xiãm
ĐẠI BÀNG
3 tháng
ê mình đang thiếu nợ nên sài miễn phí được rồi trời ơi ^^
NinaBMT
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Chủ nợ vác dao tới tận cửa mà ko biết.
xiãm
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@xiãm đang ngủ trần truồng không tính được đâu @@
Ko có cái dại nào bằng cái dại nào
quang577
TÍCH CỰC
3 tháng
Sony wf-1000 xm3 đã cải thiện việc này bằng cách giảm dần khả năng chống ồn qua các bản cập nhật. Giờ bật chống ồn nó cũng vẫn nghe tiếng xe cộ, người nói. Chỉ là nhỏ đi để ko bị khó chịu thôi.
@quang577 Hài nhỉ. Cải lùi ah. Vì biết là an toàn nhưng đâu phải lúc nào họ cũng ra ngoài đường. Ở chốn cty hay coffee thì cần chống ồn tuyệt đối.
Syter
TÍCH CỰC
3 tháng
Dùng cái app của nó, kéo kéo vài đường là muốn nghe gì cũng được nhá. Nó còn có chức năng tự điều chỉnh theo môi trường, hoặc mình muốn chỉnh thủ công, tuỳ.

Nguồn: WH 1000 MX4 user
quang577
TÍCH CỰC
3 tháng
@Syter Ambient sound thì có 20 mức nhưng noise cancel thỉ chỉ có bật hoặc tắt. Còn cái adaptive noise cancelling thì nó cũng chỉ chỉnh giữa 2 trạng thái trên thôi 😔
Từ đợt có lệnh cấm đeo tai nghe khi lái xe, mình cũng đã chính thức ngừng việc này 👍
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Em chỉ nghe nhạc qua loa lớn nên dù đi tàu xe hay máy bay cũng chả mấy khi nghe
@phoden Đi ô tô đường dài hoặc tàu A đều đeo tai nghe cho thư giãn, còn đi máy bay thì ko đeo vì mải ngắm & tận hưởng những cảm giác, ko gian, âm thanh xung quanh 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
anhlt
TÍCH CỰC
3 tháng
@crazysexycool1981 ông thì giỏi rồi cái lol gì cũngbiết! tưởng điếc mẹ từ lâu rồi cơ chứ ăn chửi bn lần ve cai vụ chữ ký mà đéo thấy xi nhê
anhlt
TÍCH CỰC
3 tháng
@KeniVinh vấn đề nằm ở chỗ cm rất linh tinh kèm cái chữ ký khi đọc điện thoại topic nào kéo xuống dưới cũng thấy thằng đó cm chữ ký dài chiếm hết cả cái mh đth
Đã chạy xe thì tốt nhất đừng bao giờ đeo 1 lúc cả 2 bên tai . Có đeo thì đeo 1 bên thôi .
varentive
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Xuân Híu đang chạy xe thì ko bắt máy, tìm điểm dừng gần nhất để gọi lại 😃. Vừa an toàn vừa tránh đeo tai nghe ảnh hưởng khả năng lái xe.
18K
TÍCH CỰC
3 tháng
Trời ơi nhiều lúc tìm được chỗ dừng lúc tắc đường cũng cả vấn đề đấy bạn. Ví dụ: Anh ơi anh A nói bạn anh đang ở cửa hàng muốn mua món B bán bao nhiêu anh? Tìm được chỗ đỗ tầm 7:30 - 8:00 đoạn Nguyễn Trãi - Hà Đông là hơi căng thẳng, xong chắc khách về rồi.

Mình không cổ xuý đeo nhưng đeo cần có ý thức và đảm bảo an toàn. Mình hay đeo 1 bên
varentive
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@18K Thế thì cứ về đến nơi mở máy alo, không có gì gấp hơn tính mạng của bạn và người xung quanh cả. 😃 chúng ta đều có quyền chọn lựa chỉ là cái giá có đáng đánh đổi hay không thôi, ta dễ dàng nói lúc đó có nhiều lý do như kẹt xe, mải nghe nhạc, mải nghe câu chuyện, mải nghĩ gì đó, vì công việc, vì đơn hàng, vì rất nhiều cái vì nhưng thực sự nghĩ lại vẫn là câu hỏi tự trách mình có đáng giá hay không.

Ví dụ của bạn thì có thể bạn nghĩ là mất 1 đơn hàng nhưng bạn có nghĩ tiền lời cho đơn hàng đó nếu bạn vì bắt máy mà gây ra tai nạn đáng tiếc thì câu hỏi vẫn là nó có đáng giá đánh đổi hay không. Chưa kể cách bán hàng mà không fix giá lẫn % chiết khấu cụ thể cho từng đối tượng khách để nhân viên cứ gọi hỏi thì không biết cách vận hành như thế đã ổn chưa.

Nếu việc thực sự gấp dừng đèn đỏ bạn có thể liếc qua xem ai gọi nhỡ nếu chẳng thân chẳng quen thì bỏ qua, còn nếu người nhà thì tức có việc gấp vậy thì bạn sẽ phải tính xem nơi nào để tấp vào gọi lại.
denuidv
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@varentive Vấn đề lựa chọn, mất mạng, bị thương....phần nhiều do lựa chọn sai.
Nguy hiểm quá
Không nên đeo tai nghe khi tham gia giao thông trừ khi ngồi xe bus
@Jackie Lee 1981 không đeo tai nghe khi lái xe thôi là được rồi, không lái muốn đeo thì đeo chứ ông
Haizzzz
Chia buồn cùng bạn ấy
Xợ quá nêng mua 1 cáy đeo tro đở xợ hihi
NHG1512
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Fbiprohj Sao a hok ra cửa hàng mua cho yên tâm nhỉ. Ra đó chính tay mình cầm check luôn đỡ lo hơn, ý kiến của em, hihi
@NHG1512 Dưới mình bán 5tr7 lận 🤣
mynkp
TÍCH CỰC
3 tháng
@hoangtung9x mua đợt nào mà được giá ngon vậy bác
@mynkp 11/11, 12/12, 17/1 và 2/2 đó bác. Chuẩn bị có sale 3/3 đó
Cũng khó nhỉ, mình nghĩ trường hợp này là hy hữu thôi chứ cây to thế kia đổ mà có nghe tiếng cũng chưa chắc đã chạy nổi. Đeo tai nghe chống ồn mà ngồi trong nhà thì cần quái gì chống ồn mấy, đeo mấy chiếc in ear vào thì ngồi nhà đã chả nghe gì bên ngoài rồi nên chỉ hữu dụng khi ra đường.
HUNG VN
TÍCH CỰC
3 tháng
Phải chi xài hàng fake thì đâu có chết
@HUNG VN Ơn giời. Nếu như có từ nếu như
Không phải cô ấy đang đeo airpods pro ư @@
Đeo tai nghe bình thường cũng khó để ý xung quanh rồi huống chi tai nghe chống ồn.
Nam mô a di đà Phật ,
Nguyện cầu hương hồn cô ấy được vãng sanh về cõi an lành
Hayoja
TÍCH CỰC
3 tháng
Ra công viên cứ nghĩ an tâm rồi, ai ngờ
Cảm thấy tổn thương
@Hayoja Số rồi bác ạ.
Leduycng
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Không ai biết mình sẽ chết khi nào, ở đâu và như thế nào.
@Leduycng Nói như không!
Leduycng
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@wuchengcai Đọc cũng như không

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019