Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

10 thủ thuật giúp bạn sử dụng Apple Watch vui vẻ, dễ dàng và hiệu quả hơn

27/4/2019 4:5Phản hồi: 95
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuxedo075
TÍCH CỰC
5 năm
Rất nhiều cái tuyệt vời chỉ có cái duy nhất ko thể thay đổi là hạ phiên bản os củA apple watch. Đho mình đang ở 5.2 mà mình đổi điện thoại từ 12.2 về 12.1.1 thì ko thể pair đc nữa. Nó bắt phải lên 12.2. Nhưng mình thì muốn ở 12.1 để giữ jb iphone. Có cách nào đưa aw từ 5.2 về 5.1 đc ko anh em??
Mình biết gần hết giỏi quá chứ 😁 ngoài cái tìm iPhone mà nháy được đèn Flash
À, mà còn mới biết thêm khoản Airpods mà kết nối iPhone, nếu đeo Apple Watch sẽ không hiển thị % pin trên iPhone mà nhảy qua xem trên AW nữa 😃
@Sr_9x Nó hiện cả trên ip và aw mà bác. Nhưng coi trên aw k chia ra tai trái phải như coi trên iP 😃)
@songoku_1206 Thế thì lạ thật 😃 của mình khi kết nối cả Airpods lẫn AW thì hiển thị mỗi trên đồng hồ, mà reset rồi vẫn thế 😁
bibeo89
TÍCH CỰC
5 năm
@Sr_9x Đầy đủ luôn mà
@bibeo89 Đang nói hiển thị cả trên AW lẫn iPhone ấy, của tôi kết nối với AW thì k hiện trên iPhone hiểu chưa
-nHm-
CAO CẤP
5 năm
Thích AW vì đồng bộ với đt quá ngon
thủ thuật kiếm tiền thật nhanh để mua AW sao không có vậy mod
có vụ mở điện thoại bằng apple watch không nhỉ? :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
devilbs
TÍCH CỰC
5 năm
@blueflame20994 Hình như không Bác ạ 😆
Rất hay
MeowMunĐen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Còn 1 thủ thuật có thể thay mặt đồng hồ ngoài những mẫu có sẵn mà không cần JB nhé

nobody.tang
ĐẠI BÀNG
5 năm
thép 2 đen vẫn đẹp và đang dùng tốt vô vàng
Thép 4 thì quả thật vượt kinh tế bản thân quá.
cái này hay này. thanks mod nhiều nha. yêuuu
ktcr97
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái tip giữ nút tìm iphone để nháy flash sao mình không hiệu quả nhỉ? Mình watchos 5 ios 12 á

Ai có hình nền này không? Hấp dẫn quá
nvs-ovi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho e hỏi sao khi nhấn force touch trong tin nhắn để chuyển ngôn ngữ thì nó k có 2 ngôn ngữ như của add ạ, e để đh ngôn ngữ tv thì khi force touch nó chỉ có mục tv/ để ngôn ngữ đh tiếng anh nó lại chỉ có phần chọn là tiếng anh ạ???
@nvs-ovi Thanks bạn đã share
Mình xài watch s4 bản Mỹ, nhưng k kích hoạt được ECG. Do lúc kích hoạt nó check vị trí bằng GPS. Có mem nào biết cách kích hoạt không giúp mình với
@NgocPhong1997 ECG nó chỉ hoạt động vs 1 số quốc gia nhất định, do đó nó phải check GPS trc thì ms enable lên dc.😃
@NgocPhong1997 @Barbatos vì mình thấy chủ thớt kích hoạt được ở VN, nên mình nghĩ có cách kích hoạt được. Hoặc là lúc trước thì được còn Watch OS sau này nó chặn luôn
Tiendung_59
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đến khi nào có thể đo ECG cho người Việt nhỉ?
Tiendung_59
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cách gọi google assistant trên apple ưatch sao tinh tế không đụng đến?
conghoda5
TÍCH CỰC
5 năm
Hay
cảm ơn Mod,thông tin rất bổ ích cho người mới dùng AW
Full hướng dẫn thiết lập và kết nối apple watch cho người mới sử dụng apple watch cho các bạn tham khảo: https://bit.ly/2XnKX4M
Mục cuối cùng trả lời tin nhắn bằng giọng nói, mình đt dùng tiếng anh, nhấp vào đó nó có mổi tiếng anh thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019