10 tính năng hữu ích của BlackBerry 10 có thể bạn chưa biết
Duy Luân
8 nămBình luận: 154
hungnbin
ĐẠI BÀNG
7 năm
đã test dictation. quá đã, soạn mail mà đọc 1 lèo đợi 5 giây rồi send.
Cực đã với bb10
Trong 10 tính năng này thì thiếu hai thứ cái tạo nên sự khác biệt của BB.
Thứ nhất là thay đổi đèn Led. đến os10.3.1 thì đã có tùy chọn 7 màu cho các thiết lập thông báo, ko nhiều như cài app bên ngoài nhưng cũng là đủ dùng và quan trọng là nó tích hợp luôn vào hđh, đỡ phải dow về. Nhiều bạn bảo cái này ko quan trọng, nhưng với mình thì nó lại rất hữu ích. BB10 thì khi có tn hay thông báo nó ko sáng màn hình, chỉ nháy đèn led thôi. Dựa vào màu đèn, mình có thế biết nó là tin nhắn, mail hay những thông báo khác. kết hợp với app chặn tin nhắn, cuộc gọi, khi có tn mình biết ngay là một ng trong danh bạ, tin nhắn quảng cáo hay tn rác đến mà ko cần bật sáng máy làm gì. Nghe có vẻ lười quá đúng ko, nhưng trong một cuộc họp hoặc bữa ăn, việc bỏ qua những tn, thông báo mà mình biết ko quan trọng thì cũng tăng thêm tính lịch sự cho mình chút. Ngoài ra mình còn dành riêng một màu cho những tin nhắn, cuộc gọi cực quan trọng nữa
Thứ 2 là tính năng thay thế từ, kiểu như đánh bb => black berry vậy. Mình thì dùng tính năng này cho nhắn tin nhanh, ví dụ sang1 =>chúc e yêu buổi sáng vui vẻ, tốt lành và may mắn. Hì, rất nhanh và tiện đúng ko, cái này là do tùy biến của từng người. Minh có một hệ thống hơn chục tin nhắn cho buổi sáng, buổi tối, bữa ăn cho từng đối tượng như ng yêu, bạn bè, bạn thân. Việc này giúp đầu óc có cơ hội hoạt động, còn tay thì đỡ phải gõ nhiều hơn, cũng rất tiện lợi
khanhngujen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ơ, thích cái thứ 9 nhể? 😁
Hay nhưng thực sự mà nói thì BB chỉ còn dành cho Fan chứ sắp chết yểu mảng SmartPhone rồi
pleiku8619
ĐẠI BÀNG
7 năm
tuyệt vời ông mặt trời!
bumbum0803
ĐẠI BÀNG
7 năm
V
Vay HDH khac co gi hay moi ban share thu de ae mo rong tam mat!
pkhang81
ĐẠI BÀNG
7 năm
có bác nào để ;ại cho em q10 nào thèm quá
😔;):(
có bác nào để ;ại cho em q10 nào thèm quá
😔;):(

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119