Microsoft mở rộng Marketplace thêm 6 quốc gia, rất gần Việt Nam rồi!

bk9sw
6/1/2012 17:43Phản hồi: 100

Theo thông tin vừa cập nhật thì [TAG]Microsoft[/TAG] đang tiến hành mở rộng khu vực hỗ trợ kho ứng dụng [TAG]Marketplace[/TAG] trong tương lai gần. Danh sách 6 quốc gia hỗ trợ đã được hãng tiết lộ và theo đó, lập trình viên đã có thể bắt đầu phát triển ứng dụng định hướng cho các thị trường như Argentina, Trung Quốc, Indonesia, Malaysia, Peru và Philippines. Trong đó, lập trình viên của 3 thị trường Trung Quốc, Indonesia và Malaysia sẽ phải đáp ứng một số yêu cầu phụ nhằm tuân thủ các điều luật địa phương. Hiện tại, Microsoft đã bắt đầu mở quy trình đề xuất ứng dụng cho lập trình viên để giúp họ làm quen với các thủ tục xác nhận trước khi chính thức khai trương Marketplace tại các quốc gia nói trên.

Ngoài ra, Microsoft cũng đang tung ra các bản vá lỗi và bổ sung tính năng mới trên các công cụ lập trình cho cộng đồng phát triển, giúp họ cải thiện một số các tiến trình thanh toán cũng như thông báo lỗi. Nền tảng [TAG]Windows Phone[/TAG] vừa qua đã chạm mốc 50.000 ứng dụng trong chỉ chưa đầy 2 tháng sau khi công bố con số 40.000 ứng dụng trên Marketplace. Qua đó, có thể thấy Marketplace của Windows Phone có mức tăng trưởng nhanh và đều. Thêm vào đó, với khả năng hỗ trợ hạ tầng mạng [TAG]LTE[/TAG] cùng với công tác quảng bá rầm rộ của Nokia thì năm 2012 hứa hẹn sẽ đón nhận nhiều tín hiệu khả quan đối với Windows Phone.

Theo: The Verge
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đúng gần vn thật.
mình thấy thằng em sài con HTC HD cũng rất ngon. Chắc có lẽ kiếm thêm 1 em WP sài mới được! BB+And+WP :bounce::bounce:
Mún thử 1 em win mà tài chính ko cho ^^
rattouille
ĐẠI BÀNG
12 năm
cố lên,mau đến Việt nam rùi có bộ gõ tiếng Việt là ngon oy
QDND
TÍCH CỰC
12 năm

Không rõ Việt Nam gần ở điểm nào vậy bác chủ topic. Hay là gần ở mặt địa lý... Chắc vậy.:rolleyes:
Nói là gần nhưng do Biển Đông mùa đang dậy sóng nên cứ phải chờ đã bác ạ :stomp:
Levis_x3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ôh, em Focus yêu quý của mình kìa=))
hi bác cho mình hỏi là Focus WP7 của Samsung bác nói là I677 hay I937. chứ con WP7 nữa Samsung là Ominia I8350 lúc này thôi.
baphi126
ĐẠI BÀNG
12 năm
E đâng định múc e focus. bác dùng thấy thời lượng pin có ổn ko bác. còn cấu hình và hình thức thì e ko chê rôi,
HTC HD 7 .... sự lựa chọn đúng nhất của mềnh từ trc đến nay ... vì giá thành hợp lý ... cảm ứng chuẩn và cá nhân chỉ xài để online đọc báo lướt wet cài 3 4 phần mềm ... 😆
tungjty
TÍCH CỰC
12 năm
Vậy thì đó là sự lựa chọn đúng đắn của bạn.
Kết con Lumia lắm rồi, chỉ đợi em nó 10 củ thì mang về hic. Ngoài ra chẳng thấy con nào window phone nào đc cả, anh em tư vấn cho tớ cái, rẻ hơn ý? HD7 nghe nói pin chán lăm. mà CPU đời 1 lên không nhạy và nhanh
faconnect
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa từng có ai đã dùng qua wp7 bảo rằng máy chậm, dù chỉ 1 chút, kể cả đời đầu. Cực mượt và nhanh
thi3f2605
TÍCH CỰC
12 năm
tính đến thời điểm này nhất em thấy vẫn là nokia rồi nhưng mà dk thì tốt nhất là samsung mà chính là em Focus k bác có dk lên luôn focus s. HTC ổn nhưng 2 cái k đc đó là pin và camera
HD7 pin có có 1200mAh ah. Xài mau hết pin kinh khủng. Nhiều khi mới sạc hồi tối mà trưa chết bất đắc kì tử.Nản lắm.
Uh có khi anh nghe em rồi hihi. Lumia may ra nó ra cái con 4" thì con này mới down giá đươc, mong rằng dưới 10 củ. Không thì mua Focus s, gét mỗi tội hay ra dòng W, H, Z, Y, M, L ... giống hệt nhau thôi hehe
cugung212
TÍCH CỰC
12 năm
chờ windows phone 8
cũng thích win lắm mà chưa có khả năng..........😔
khj nào mở ở VN thì giá đt WP sẽ rẻ thui
Godfire
ĐẠI BÀNG
12 năm
sắp đủ tiền kiếm em focus về rồi hjhj
vì sát VN rồi mà chưa đến nhỉ....! chắc tại điều tra doanh thu chưa đủ để mở rộng....!
Anh em ở đây ai biết lập trình thì cùng tạo 1 group đi nào,mình xin 1 chân ngay.Mình đang máu lập trình cho điện thoại đây..
Em cũng thích lập trình mà ko bít lập trình ntn ^^
ngominhson
ĐẠI BÀNG
12 năm

Nếu chơi Smartphone thì giờ WP7 nhẹ tiền nhất mà các bạn. So về cấu hình, độ phân giải thì hiện tại WP7 vộ đối rồi. Ví dụ tầm 5,6 triệu có thể sắm rất nhiều WP7. Nhưng nếu tầm tiền ấy mua Android thì đuối hơn cực nhiều.
hii, còn đi học thì 5,6 triệu cũng là cả vấn đề mà bạn...
mjindo87
ĐẠI BÀNG
12 năm
VN mình lúc nào cũng muộn hơn nhỉ? bực....
Muốn quay lại windowphone quá 😔
thêm động lực ngồi hóng Lumina thôi! 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019