Palm OS II - Cuối năm nay có và nửa năm sau sẽ có máy

dihuta
22/9/2008 10:35Phản hồi: 23
Palm OS II - Cuối năm nay có và nửa năm sau sẽ có máy
Năm lần bảy lượt hứa với người dùng Palm, lại một lần nữa trong tuần qua Palm CEO, Ed Colligan hứa chắc chắn là cuối năm nay hệ điều hành Palm OS II sẽ chính thức ra đời và trong 6 tháng đầu năm 2009 sẽ ra mắt điện thoại dùng hệ điều hành mới này.

Palm OS II là hệ điều hành được thiết kế dựa trên nền tảng của Linux, đây là một hệ điều hành dành cho những chiếc điện thoại thông minh, được thiết kế theo kiểu hướng người sử dụng và không chỉ hướng vào Doanh nhân, Palm OS II sẽ có thể dùng để làm ra những chiếc điện thoại dành cho mọi đối tượng. Ed Colligan còn tuyên bố là các ứng dụng truyền thống của Palm.

Dù sao cũng hy vọng rằng tương lai của Palm sẽ sáng chói trở lại, giành lại những gì đã mất.

Nguồn: PalmInforCenter
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hehe chuẩn bị đạn được nào, hi vọng vẫn có thể nâng cấp OS II từ device cũ 😁
Coi bộ device cũ khó sử dụng đây ! Đạn phải mạnh lắm mới bắn được em Device chạy Palm OSII
Đừng như MCR ra Vista là được. Đạn thì chưa chắc đã cần mạnh. Sau một giấc ngủ dài như vậy, đùng một cái thức giấc mà tạo nguyên cái hàng rào về giá thì e không nên. 😁 Rẻ rẻ chút còn lấy doanh thu, kéo người dùng trở lại chứ !

I Hope So !
Trên nền Lunix thì hoàn toàn mới rồi. Phải xem tận mắt, sờ tận tay mới đánh giá được.
Tiếp tục chờ...................
maturefh
ĐẠI BÀNG
16 năm
chắc là nâng cấp được từ máy cũ chứ không ra HĐH trước mà không có máy thì ra làm j? đấy là em hy vọng thế các bác ợ 😁
nghe có vẻ hấp dẫn nhưng vẫn ko biết kiểu dáng mẩu mã có đổi mới nhiều ko nữa
hi vọng là có Unicode!! Cái đó là cần nhất đấy fải ko mí bác?? 😁
nền tảng mới vẫn chạy được phần mềm của PalmOS cũ mà có lẽ hội Palm nên lập đội làm driver (prc) cho Palm rồi nếu Palm không cho nâng cấp thì mình lấy ROM mới + driver luôn 😁
luckybone
ĐẠI BÀNG
16 năm
Cuối cùng cũng chờ được đến ngày này 😃
Thời điểm phát hành PalmOSII và thời điểm giới thiệu thiết bị cách nhau khá xa. Như vậy nhiều khả năng nâng cấp được OSII cho những thiết bị cũ 😁
Hình như Palm OsII chạy được tất cả các phần mềm của phiên bản cũ. Hy vọng người yêu Palm sẽ đông vui trở lại.
vitunet
TÍCH CỰC
16 năm
hehe, có chạy được các chương trình cũ thì device cũ cũng không update được, thông thường thì nhà sản xuất sẽ không chú ý đầu tư vào những thiết bị cũ đã bán hết và đã thôi support, họ không mong muốn mình dùng một thiết bị quá lâu mà chuyển đổi sang sản phẩm mới hơn của họ, nên anh em đang dùng T3, t5 đừng hi vọng nhiều
Mình cũng đang chờ! Palm là số I!
phongdutim
ĐẠI BÀNG
16 năm
hahah mình cũng hy vọng có thể nâng cấp
mình nghe giới thiệu mà kết cái os II quá
phongdutim
ĐẠI BÀNG
16 năm
palm là 1 sản phẩm tuyệt vời nhất thế` giới
đây mới chính là dt của chúa trời
HaHaHaHaaa... bác này xì pam nhá !!!!!😁(uhum...hình như mình đang...xì pam..???)
Ix09
ĐẠI BÀNG
16 năm
Câu này là sao em ko hiểu bác ơi 😃 ...
àh ý bác ấy là tất cả ứng dụng trên nền PalmOS cũ đều có thể chạy trên PalmOS mới. Giống như cài máy ảo ấy nhỉ vừa chạy ứng dụng PalmOS vừa chạy ứng dụng của Linux
Bây giờ e cũng đang tiết kiệm tiền để mua Centro, nghe bác nói thế chắc e sẽ để dành qua năm sau mua luôn một thể 😁:D:D
namtuoc8x
ĐẠI BÀNG
16 năm
Ông giống tôi, đợi ra rồi thay em tro 650 luôn 😁
Úi trời ! chắc giá của nó phải bằng 5 con 650 đó em, chuẩn bị nhịn ăn sáng lấy xiền mua nào :D:D:D
namtuoc8x
ĐẠI BÀNG
16 năm
Chưa gì bác đã dọa em
Hết tiền thì e qua chỗ bác xin ít :D
Em nhịn như bác chắc vài năm.^^
koolpixel
ĐẠI BÀNG
15 năm
e thi từ khi xài treo 650 ko..stop luon cái đam mê pda này nọ luôn..chỉ vì treo 650 đã đủ dể chinh chiến..mấy năm nay rùi..nhưng nếu có Os II chắc cũng fai đu bám thôi..chỉ thích palm..ghét window mb..Đang mơ ước có 1 e palm màn hình to ,wiless ,gps va tivi luôn..ko bít bao giờ nó mới có nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019