Hướng dẫn up fw cho ss wave 3 !

zombies
12/2/2012 14:52Phản hồi: 57
Hướng dẫn up fw cho ss wave 3 !
Wave 3 đã lên kệ lâu rồi mà diễn đàn ss bada trên tính tế mình vẫn chưa có gì gọi là " nóng" như hồi wave 1 và 2 lên kệ vì vậy mình lập topic này nhằm phục vụ nhu cầu cho a e lên đời wave 3 và tiện để hỏi đáp và trả lời mọi thắc mắc.

Hướng dẫn up FW cho Wave 3 S8600 đơn giản với Multiloader dựa theo hướng dẫn:

Chuẩn bị:

1. Cài KIES (trong đĩa CD) hoặc tải từ Web. Nhớ cập nhật thưởng xuyên KIES để có Driver tốt nhất cho Computer nhận Wave 3:
Dowload tại : đây

2. Phần mềm để up Firmware: Multiloader 5.67. Link tải tại : đây
3. Tổng hợp các Firmware của Wave 3 các bạn tải ở đây nhé (Thank bạn jacktruong bên forum ss)

Cách làm:

Sau khi chuẩn bị xong thì mình hướng dẫn Up Firmware cho các bạn đã từng xài Bada hoặc chưa từng xài cũng dễ dàng làm được. Đừng ngại vì Wave vốn dĩ rất khó chết Boot, xác suất rất ít gần như = 0.

Bước 1:

Mở multiloader và chọn các file như trong hình (Tất cả có trong FW bạn đã tải về):

[TR]
[TD="class: td1 width: 20"][IMG]http://forum.mysamsung.vn/images/misc/nCode.png[/IMG][/TD]
[TD="class: td2"]Click this bar to view the original image of 903x743px.[/TD]
[/TR]

Quảng cáo

Bước 2:

Cách 1: Tắt nguồn Wave 3. Chuyển wave 3 về chế độ Dowload Mode bằng tổ hợp phím Volume (-) + Home + Power (Mở khóa phím):

Cách 2: Bạn không cần tắt nguồn Wave 3, cắm cáp USB kết nối Wave 3 với PC, mở Multiloader (Chọn sẵn các File trong FW). Nhấn Port Search là máy tự động đưa về Dowload mode mà ko cần dùng phím cứng.

Quảng cáo

Bước 3:

Sau đó cắm cáp USB để kết nối Wave 3 vào PC. Nhấn Port Search để Wave 3 hiện ra chữ Ready - Wave III là máy PC đã kết nối với Multiloader.

Bước 4:

Nhấn vào chữ Dowload máy sẽ tự động nạp các file Firmware mà bạn đã chọn theo tuần tự như hình:

Sau khi Multiloader chạy xong thì máy sẽ tự khởi động lại và thưởng thức Firmware mới

Các bạn lưu ý là khi máy chạy xong File Boot đầu tiên (chạy chưa đến 1 giây thì đã xong) và đã qua khu vực dễ gây chết Boot nhất. Quá trình up Firmware tầm khoảng từ 10 - 15' tùy theo dung lượng của Firmware.

1. Lỗi phát sinh khi đang up Firmware Wave 3:

Lỗi phát sinh sau khi Up xong 3 file đầu tiên (Thank bạn: nguyenlenhd bên forum ss)

[FONT=Verdana]Boot Binary Download Start Ch[0][/FONT]
[FONT=Verdana]Pbl 24.6KB OK[0.1s][/FONT]
[FONT=Verdana]AppsBoot 338.7KB OK[0.5s][/FONT]
[FONT=Verdana]ERR : NAK_BAD_SEC_CODE 0[/FONT]
[FONT=Verdana]Error : OemSbl Write [0.2s][/FONT]
[FONT=Verdana]Download Start Ch[0][/FONT]
[FONT=Verdana]FOTA 2883.6KB OK[4.1s][/FONT]
[FONT=Verdana]Amss 16879.6KB OK[25.0s][/FONT]
[FONT=Verdana]Error : Apps Write [0.2s][/FONT]

Khi hiển thị lỗi này (Multiloader sẽ dừng up) thì bạn hãy tiếp tục nhấn Port Search 2,3 lần, sau đó rút dây cáp giữa Wave 3 và PC ra, sau đó cắm lại chọn Port Search để máy tiến hành tự Bootlop (khởi động chạy lại) và tiếp tục up tiếp các file còn lại...Đây là cơ chế rất hay và thuận tiện mà Wave 3 có được.

Nếu máy đang up bị lỗi Error ở bất kỳ 1 file nào thì bạn tiếp tục chọn lại từ File đó trở xuống (trừ file boot và các file đã up qua) và nhấn Port Search tiếp tục nạp tiếp các file còn lại trong Firmware nhé.

[COLOR=#ff0000][SIZE=3][B]2. Cách Fix lỗi +84 trong Tin nhắn trên Wave 3 bằng cách chuyển CSC:

[/B][/SIZE][/COLOR][B][SIZE=3][SIZE=2][B]Lưu ý:
Khi sử dụng mã lệnh sẽ mất toàn bộ dữ liệu được cài đặt nhé. (Thank bạn [/B][/SIZE][/SIZE][B][U][SIZE=2][URL="http://forum.mysamsung.vn/member.php?u=274547"][B][COLOR=#0000cd]vnyelsea[/COLOR] & [/B][/URL][/SIZE][B][URL="http://forum.mysamsung.vn/member.php?u=274547"][COLOR=#0000cd][B]Kiến Công Trình[/B][/COLOR][/URL][B][SIZE=2][URL="http://forum.mysamsung.vn/member.php?u=274547"][COLOR=#000000])[/COLOR][/URL]:[/SIZE][/B][/B][/U][B][B]
[FONT=Tahoma]
1. Ra màn hình quay số và gõ code [COLOR=#0000cd]*#5239870*# [/COLOR]
2. Chọn dòng thứ 2 ([COLOR=#0000cd]Pre-Configuration[/COLOR])
3. Nhập tiếp code [COLOR=#0000cd]*#27236*#[/COLOR] và chọn [B]CSC -> [B]XEN cho Firmware [B]XWKL1.
4. Máy sẽ tự động cài lại CSC này và khởi động lại -> Ko còn lỗi +84 trong tin nhắn nữa.[/B][/B][/B]
[/FONT]

[B][B][B][B]Bonus thêm +84 trong FW XXKK5: [I]Hiện tại CSC của Firmware XWKL1 có thể sử dụng cho bản Firmware XXKK5 để Fix lỗi +84 trong tin nhắn thì bạn nên dùng CSC của XWKL1 nhé...[I]Sau khi đã up xong XXKK5 thì bạn cũng chuyển CSC -> XEN nhé, vậy là ta có 1 bản FW XXKK5 hoàn chỉnh, pin lâu.
(Cuối cùng mình xin cảm ơn bạn [/I][/I][/B][/B][/B][/B][/B][/B][/B][/B]
tuananh17061988 đã viết bài này)
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zombies
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chán như con dán. Tinh tế mình ít ng lên đời wave 3 thế.
@zombies KHONG BIT MOI NGUOI THE NAO CHU EM THAY WAV3 QUÁ ĐẸP VÀ CŨNG KHÔNG THỂ NÀO NÓI LÀ KHÔNG ỔN ??
QUÁ MƯỢT DÙNG WIFI THÌ THÔI RỒI CHỈ KÊU MỖI CÁI GPS THÌ ĐANG NGÂM CỨU KHẮC PHỤC.
zombies
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanpm0710 Đố bạn khắc phục đc ak. 😁
@zombies đố với điều kiện gì chứ,nếu em dùng wifi vào phát được luôn nè? còn 3g thì em chưa thử được
zombies
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanpm0710 Chậm chờn tức chết đi được.
Mình làm theo cách của bạn và đã thành công (tuy phải trộn nhiều FW với nhau để có bản Full). Cảm ơn bạn nhìu !
rockicon
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình chỉ up được bản kk6 thôi (bản full), còn fw mới nhất tháng 4 mình up không được vì là bản không full. có ai chỉ mình cách up lên fw mới nhất không?????
@rockicon Thì cậu xem thiếu file j trong FW bỏ qua đó cậu. Mình nghĩ DXKK6 là bản full rồi nên up bản ko full cũng ko sao.
rockicon
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Phithuyhoahoa bạn chỉ mình cụ thể cách up bản không full được không?
hôm qua làm mà không được 😔 làm nhiều lần sợ bị sao :(
vohphuong
TÍCH CỰC
12 năm
Lúc trước mình up bản ko full cho con 575, chọn master là bị lỗi đấy
rockicon
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhưng mà wave 3 thì lại có vẻ phức tạp hơn mấy dòng wave trước trong việc up fw vì multi van chưa thực sự hoan toàn hỗ trợ cho wave 3 nhiều 😔 bởi vậy mình mới ko biết úp sao nữa :(
zombies
ĐẠI BÀNG
12 năm
@rockicon Mình thấy cũng như vậy thôi bạn ak. Bạn làm như vậy nhé.
Hiện tại bây giờ mình có 2 FW full là DXKK6 và XXKI9. Nếu up 2 FW này thì ko nói đến nữa nha. Còn đối với những FW ko full nếu là FWchâu âu thì bạn lấy những file của FW XXKI9 để thay thế, tương tự như FW châu á thì bạn lấy những file của FW DXKK6. ( Bạn lấy đủ tất cả các ô như 1 FW full bình thường nha)
Chúc bạn thành công.;)
longtg2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
8600 giờ bao nhiêu tiền bạn nhỉ . hàng second hand í
rockicon
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu là hàng 99% thì chắc tầm 5.5 ^^
zombies
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hàng chính hãng mới nguyên của tgdd là 8tr tròn.
humgqk51
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng đang định mua Wave III, nhưng còn đang băn khoăn, mối quan tâm chính của mình là:
1. Chất lượng cuộc gọi có tốt không
2. Chụp ảnh thế nào
3. Máy ổn định, mượt mà ?
Vậy rất mong các bác cho ý kiến đóng góp. Cám ơn nhiều
vk.media
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình có cây s8600 khởi động lên chữ bada rồi đứng im, mình flash thử file S8600XXKI9 thì đến file Apps là bị lỗi, trong khi mấy file khác đều ok hết.
Mà sao trong đống file mình tải vể ko có cái nào chứa bootloader cả, chủ thớt cho mình xin cái link trong bài viết với.
Thanked !
@vk.media XXKI9 mình nhớ có Bootfile thì phải, ko cậu down bản DXKK6 cậu nhé:
http://www.mediafire.com/?yzzb7ktgu0s32tw
http://www.mediafire.com/?b6739978iqiph3p
Thanks Bác, vừa Up giúp Cậu Em xong. 😃
zombies
ĐẠI BÀNG
12 năm
@VolksWagenGm Hjhj, còn có nh CFW lắm đó bạn, bạn thử chưa.
Theo mình thì ko lên xài FW của nhà sản xuất vì cảm ứng ko đc mượt bạn ak.
Chúc bạn vui......!
buoc 4 , dowload ko tim thay wf ban oi,sr máy ko bek danh viet key
@ppklen2 1. FW bạn phải down về trước
http://www.tinhte.vn/threads/550988/
2. Sau đó chạy Multiloader, add các file trong gói FW down về thì mới up được bạn nhé ;)
http://www.tinhte.vn/threads/443749/
thanks pro , mình đem máy đi bảo hành rồi ^^ , fw DXKK6 , bạn biết fix lỗi +84 của fw đó ko
Lỗi đó là lỗi CSC, bạn nhấn *#272*HHMM# (trong đó HHMM là giờ phút của điện thoại. Ví dụ trên điện thoại là 10:31 thì nhấn *#272*1031#)
-> Chọn CSC là SIN xem - lưu ý là may sẽ bị format mất hết dữ liệu nên cần sao lưu trước khi thực hiện thao tác bạn nhé ;)

thanks pro
có tôi nè vưà mua chưa hiểu gi . có gì hay chia sẻ cho tôi nhé
ai biết rom chính hãng đa len 2.1 chưa ít lên diễn đàn . có bản cập nhật mới . sdt của mình đây 0985023705 . nếu biết haỹ nt gt . hoặc nháy mình sẽ gọi lại
Rom 2.1 khac rom 2.0 cai gi ko???nghe may anh o xda noi wave 3 co kha nang len 3.0 bada = tizen thi phai
Ai rảnh nhắn tin đâu bạn 😃

1. Gõ có dấu tiếng việt
2. Chưa có rom 2.1 đâu bạn
@LIENHUONG Thông cảm mình viết bằng điện thoại khó wá....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019