Nhóm Hacker Anonymous tiếp tục tấn công các website của chính phủ Mỹ

TDNC
19/2/2012 11:6Phản hồi: 138
Nhóm Hacker Anonymous tiếp tục tấn công các website của chính phủ Mỹ

Hai "nạn nhân" mới nhất của nhóm hacker "
[tag]Anonymous[/tag]" tiếp tục là các website của chính phủ Hoa Kỳ (lần trước là đánh sập trang web của CIA). Tờ Associated Press hôm thứ Sáu (17/02) vừa qua cho biết nhóm hacker này đã tấn công vào hai website bao gồm Ủy ban Thương mại Liên bang Mỹ (www.ftc.gov) và National Consumer Protection Week (www.ncpw.gov), một website nói về quyền của người tiêu dùng. Anonymous đã nhận trách nhiệm về các cuộc tấn công trên.

Sau khi tấn công các website trên, nhóm hacker này còn đặt một video trên trang chủ của chúng với nội dung chế giễu Hiệp định Thương mại Chống làm giả, Anti-Counterfeiting Trade Agreement, viết tắt là ACTA. Hiệp định này vừa được ký kết bởi nhiều quốc gia, trong đó có Mỹ và Canda, nhằm đưa ra các đường lối pháp lý quốc tế trong việc chống lại nạn vi phạm bản quyền. Hiện website của FTC đã có thể truy cập lại bình thường, trong khi đó nếu truy cập vào website của NCPW thì người dùng sẽ đuợc dẫn trang giới thiệu của FTC.

Một số "nạn nhân" của Anonymous gần đây: các website của CIA, Bộ Tư pháp Mỹ, Universal Music, MPAA (Hiệp hội Điện ảnh Hoa Kỳ), RIAA (Hiệp hội Công nghiệp Thu âm Hoa Kỳ) và thậm chí họ còn ghi âm một cuộc gọi nội bộ của FBI.

Theo BGR, Yahoo
138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Biết đây là việc làm không đúng nhưng mình vẫn thấy vô cùng khâm phục và ủng hộ Anonymous ... Nhóm Hack vĩ đại nhất mọi thời đại (^

Khâm phục thì mình cũng như bạn nhưng việc ủng hộ thì mình nghĩ không nên vì dù sao đây cũng là những hành vi trái pháp luật
pit_iruy
ĐẠI BÀNG
12 năm
hack vài tiếng thì nó lại backup lại thôi, muỗi cắn inox
các anh em tinhte mình nên cẩn thận, không nên chém gió gì đụng chạm đến băng này cả nhé, không lỡ đâu nó đọc được là nó cho đi cái 4rum này thì khi ấy anh em mình không còn nơi mà giao lưu nữa đâu. hehe.
Nhóm lớn đến thế đâu rảnh mà h@ck Diễn đàn mình , mà cũng chả đụng chạm gì @@
không biết khi nào nhóm Anonymous này đăng tuyển nhân viên xin ứng tuyển vị trí...pha trà, cafe 😁
Yêu cầu của bác đã được chấp nhận........................... kính báo.
"Anonymous" cho em gia nhập nhóm với
anonymous kinh thật.............
chết bố mày đi ......................
simtinhte
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao ko hack sập mấy trang wed của bọn tàu khửa nhỉ 😔
thipm2020
TÍCH CỰC
12 năm
Câu hỏi này cũng có thể là... không biết nữa
dduy4
ĐẠI BÀNG
12 năm
Việc làm là sai.nhưng thẻ phủ nhạn tài nawg củahọ

Gửi từ HTC Desire HD của tôi sử dụng ứng dụng tinh tế
Em xin chân trợ lý cho bác =))
mr.heosua
TÍCH CỰC
12 năm
hâm mộ mấy người này thế 😁 cứ thế này thì chính quyền mới không dám lộng hành
hack xong vào tù hack tiếp....................
@Captain.Prime Hi !họ vẫn đi ngoài đường nhưng đâu ai có chứng cứa bắt học đâu !
😃
Hjx, hâm mộ Anynomous ghê........................!
Nhóm này đang cố gắng phản đội luật bản quyền thì phải, hành động của họ toàn nhắm vào các dự luật về bản quyền và chống vi phạm bản quyền gì đấy.
Mình thích nhóm Anonymous này 😆) hehe tuy có chút phá hoại thật 😁 ^^
Mấy thằng này đáng ra phải đi hack mấy web khựa mới phải đạo!
Nó có biết tiếng tàu đâu. hack đc nhưng biết viết tiếng của khựa lại là vấn đề.

mấy thằng này điều kiện hack tốt nhất là ở trong tù. ;)
mỹ là cường quốc về an ninh, tuy nhiên ngay cả những trang web cấp cao nhất cũng bị anonymous đánh sập, còn ở việt nam hi vọng không bị các hacker để ý tới
ACTA được thông qua thì việc share tất cả mọi thứ trên mạng đều bị quản lý - còn gì là internet. Tưởng tượng đến một ngày muốn nghe 1 bài mới của HKT cho biết còn chém gió với bạn bè cũng phải bắt mua đi.
Anonymous không phải là tội phạm, đáng ra họ phải được vinh danh mới đúng. Chiến đấu vì quyền, lợi ích của người tham gia internet mà.
giỏi quá , đánh Mĩ đi , mình ghét bọn tư bản này
nhockken
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không sai! Nhưng mình nghĩ chưa đúng. Nếu ghét thì ghét mấy thằng dân chủ Trung Quốc đấy. Ghét Mỹ chi rứa. Nó là cái nôi của công nghệ THẬT mà, còn thằng kia toàn chế tạo theo công nghệ NHÁI siêu cấp thôi. hehe
Dân mình chết dưới tay bọn TQ rất nhiều, cả trực tiếp lẫn giáp tiếp. Mình nghĩ người Mỹ , họ tốt hơn TQ đó.
ko có tư bản thì bạn ko có internet, diễn đàn tinhte để mà chửi nó đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019