Kho ứng dụng Bazaar cho Windows Phone đã có phiên bản desktop

bk9sw
21/2/2012 6:35Phản hồi: 42
Kho ứng dụng Bazaar cho Windows Phone đã có phiên bản desktop
Như đã giới thiệu trước đây về kho ứng dụng Bazaar cho Windows Phone thì hôm nay, nhóm phát triển Bazaar đã tung phiên bản desktop để người dùng có thể dễ dàng cài đặt ứng dụng trực tiếp từ máy tính PC. Đồng thời, phiên bản desktop cũng tăng tính tương thích và mở cửa cho tất cả các thiết bị đã mở khóa lập trình viên (developer unlock) thay vì chỉ trói buộc vào các thiết bị chạy ROM của DFT, NextGen hay Deepshining.

Nếu điện thoại của bạn đã được mở khóa lập trình viên thì hãy nhanh chóng cài đặt Bazaar vào máy tính để có thể sử dụng các ứng dụng "độc nhất vô nhị", chưa từng xuất hiện trên Marketplace chính thức. *Lưu ý: máy tính phải được cài sẵn Windows Phone SDK 7.1 và Bazaar Desktop tải tại đây. So với Zune Desktop, Bazaar Desktop có giao diện dễ dùng hơn và quy trình cài đặt cũng dễ dàng hơn. Bạn chỉ việc kết nối máy vào PC, cho đồng bộ với Zune, khởi động Bazaar và chọn ứng dụng để cài đặt qua nút Install. Mỗi ứng dụng được mô tả rất chi tiết với thông tin cho biết nó có tương thích với thiết bị của bạn hay không và hình chụp screenshot. Thêm vào đó, bạn cũng có thể quản lý các ứng dụng đã cài và đánh dấu các ứng dụng ưa thích sau khi đăng ký tài khoản Bazaar.

Dưới đây là một số hình screenshot và mô tả sơ lược tính năng của Bazaar:

Giao diện chính của Bazaar Desktop, các ứng dụng được sắp xếp rất bắt mắt và bạn có thể trượt qua trượt lại để chọn ứng dụng cần cài. Bên dưới là các thông tin cập nhật của nhóm phát triển Bazaar. Phía trên cùng là các nút như "featured" - các ứng dụng mới cập nhật; "browse" - mở danh mục ứng dụng; "search" - tìm ứng dụng; "favorites" - ứng dụng ưa thích và "phone" - quản lý ứng dụng đã cài trên điện thoại.

Nhấn vào "browse", chúng ta có danh mục ứng dụng (app) và công cụ tùy biến (hacks and tweaks). Trong phần ứng dụng, Bazaar chia ra nhiều danh mục con như "navigation" - ứng dụng điều hướng; "graphics" - ứng dụng đồ họa; "social" - tiện ích mạng xã hội; "entertainment" - ứng dụng giải trí đa phương tiện; "tools" - các công cụ; "browsers" - trình duyệt và "shortcuts" - các công cụ tạo đường dẫn nhanh trên WP.

Trong phần công cụ tùy biến, chúng ta có các danh mục con như "root" - công cụ can thiệp hệ thống; "tweaks" - công cụ tùy biến hệ thống, giao diện; "files management" - quản lý thư mục; "keyboard hacks" - cài thêm các layout bàn phím ngôn ngữ khác (rất tiếc chưa có tiếng Việt) và "tools" - tiện ích hệ thống.

Mình thử cài ứng dụng "Orientation Lock", phần mềm được tải và cặt đặt vào máy rất nhanh.

Bạn cũng có thể tìm ứng dụng bằng nút "search" phía trên.

Nút "favorites" cho thấy các ứng dụng đã được đánh dấu ưa thích. Để đánh dấu thì bạn chỉ việc nhấn vào hình ngôi sao.

Quảng cáo

Nút "phone" cho thấy những ứng dụng đã cài đặt trên máy.

Thông tin về kho ứng dụng Bazaar Desktop trên máy tính PC.​

Theo: WPCentral
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

konkot
TÍCH CỰC
12 năm
Giao diện của nó không thể tồi hơn được nữa. chán quá
chẳng biết mắt bạn để làm gì mà nhìn vÀO giao diện này mà bảo rối, thiệt thông cảm cho bẹn :hot::hot:
diavinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh em ở chỉ bàn về chuyên môn không khích bác!
Tán thành ý kiến, giao diện đẹp và dễ sử dụng. Đúng cái cộng đồng WP đang cần.
bilyntth
TÍCH CỰC
12 năm
có những con người chỉ dành cả cuộc đời mình để chê bai người khác
với những con người này,với họ việc người khác xấu xa,thấp kém thì sẽ tôn bản thân mình lên cao .

Vẻ đẹp trong sự đơn giản.I like it
blackdell
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái Bazaar này có nhiều app cũng hay lắm ^^
Chỉ có mấy ứng dụng thôi, cài trên Phone được rồi
Giỏi thì làm đi,cứ ở đó mà chê bai..quan trọng là có nét riêng của mình kìa

---------- Post added at 07:58 AM ---------- Previous post was at 07:57 AM ----------

từ từ sẽ update thôi bạn àh
Oánh dấu phát, thank bác nhiều
app store nay cung gần giống với mô hình trên linux nhỉ
Cũng đc chứ nhỉ ? Miễn sao cài đặt app ngon là oke mà :cold:
Giao diện metro của WP mới đầu nhìn vào thì có cảm giác đơn điệu và nhàm chán. Nhưng khi dùng lâu rui` mới thấy nó rất hay và tiện ích đó bạn.
polyester
TÍCH CỰC
12 năm
nhìn giao diên u ám thiệt , đặt màu tối trọng tâm nhiều quá , icon thì đơn điệu, tại sao giao diện metro của M$ đơn giãn mà đẹp và ko làm màu tối là vậy ,
Sắp xài WP rồi, cái này hay ho đấy 😁
levankhoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
tính năng thì không biết thế nào,mình chắc vẫn dùng zune thôi.up cho bác nào thích đổi mới.uppppppp
Giao diện metro có thể đẹp hơn nữa mà, cố gắng đi Microsoft, để e khỏi phải sút em Focus yêu quý
giao diện đúng là khó nhìn quá hixxx
atnxh
ĐẠI BÀNG
12 năm
một lựa chọn cho các bác sài win phone, hy vọng winphone 8 good :running:
kũng hay đấy! Nói chung là có thêm thì chẳng bao giờ thừa! Mình thích thì dùng không thích thì cũng không ảnh hưởng gì!
DcKoNhi1987
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không thích giao diện metro, chính vì thế k bao h dùng wp7, chỉ dùng ios và android. Nhưng nếu ra win8 trên điện thoại thì có lẽ sẽ chuyển. Dù phải sống chung với lũ.
maitien2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko thích thì đừng xài pác ! . win 8 ko ra trên đt pác nha ! bác ko xài cũng chẵng anh hưởng gì nhiều đâu !
nếu xài điện thoại chỉ vì cái giao diện, thì .... (sau .... là gì cũng được =)).... mình đoán bạn chỉ dùng ip, còn android ghi ra cho đẹp thôi bạn nhỉ
quá ngon,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,
hay quá cài thử thôi................................................!
Tải về dùng thử thui anh em wp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019