B&N sẽ giúp người dùng Nook Tablet thay đổi lại phân vùng bộ nhớ trong

vuhai6
23/2/2012 5:38Phản hồi: 37
B&N sẽ giúp người dùng Nook Tablet thay đổi lại phân vùng bộ nhớ trong

Nook Tablet có bộ nhớ trong 16GB nhưng thật đáng tiếc đó là nó chỉ dành 1GB cho người dùng chép data, phần dung lượng còn lại được dành để chứa nội dung tải về từ B&N Store và các phần mềm cài vào. Tuy có thể mở rộng bằng thẻ nhớ gắn ngoài nhưng việc phí phạm dung lượng quá lớn không dùng đến cũng gây khó chịu cho người dùng ít nhiều. Chính vì thế vừa qua B & N đã quyết định thay đổi chính sách và đáp ứng nhu cầu chia lại phân vùng bộ nhớ của người dùng. Cụ thể bạn sẽ được quyền quyết định xem dùng mặc định như trước hay chia lại phân vùng bộ nhớ trong.

Có một hạn chế là buộc bạn phải cầm máy đến cửa hàng của B & N để nhân viên kỹ thuật làm việc này giúp bạn. Với những người dùng ở xa như chúng ta thì có lẽ phải đợi 1 thời gian, khi đó những vọc sĩ bên xda-developer có lẽ sẽ có cách, tận dụng lại cách làm của B & N và phổ biến cho người dùng tự làm. Từ ngày 12/03 tới đây quyết định này sẽ có hiệu lực.

Coi thêm: Đánh giá, so sánh Nook Tablet và Kindle Fire

Nguồn: B&N
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LaiJang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang tính bán B&N giờ giữ lại thui!
Hay quá nhỉ? Càng ngày người dùng càng được ưu đãi. Nhưng rõ ràng không nên ép người dùng bị hạn chế ở một phân vùng nào. Bộ nhớ là bộ nhớ chung và người dùng thích cài gì thì cài chứ. điều này các hệ điều hành Symbian, iOs, Android... làm rất tốt. Trừ MeeGo ^^
Phân vân giữa Nook và Playbook. Chọn cái nào nhỉ....?Nhu cầu chủ yếu là WEB, ĐỌC SÁCH và thỉnh thoảng xem phim mHD. Yêu cầu máy ổn định.. Ko cần vọc vạch gì cả...
cryshop
TÍCH CỰC
12 năm
Playbook đã sale xuống bằng giá với con này thì Playbook ngon hơn chứ, vả lại có tới 2 camera.
WEB, ĐỌC SÁCH thì không thể bằng con này rồi
jeaolous
ĐẠI BÀNG
12 năm
PB làm đếch gì coi được mhd.convert lại.Nook thì xem phim loa phía sau rung thấy sợ.Ổ cứng 1gb.Tốn tiền mua thẻ nhớ.Web sách còn được.Xem phim kiếm tab ngon hơn nhiều.Chờ plus hạ giá>Nook bán lâu rồi.Zzz
nook dùng đã hơn bạn à
mình vote cho Playbook.........
Mình thích nook hơn..............
con này mua 16gb lại ngon hơn 8gb rùi
anhbatheo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nook Tablet thì không biết, chứ Nook Color thì root lại là ngon ngay, chỉ dành 1Gb để cài App, còn lại để lưu data. Thêm thẻ 8Gb nữa là OK
tại sao lại chiếm dụng bộ nhớ nhiều vậy ta...chỗ đâu mà lưu thông tin người dùng
1 quyết định chuẩn của B&N/
Vẫn thích đồ của B&N hơn AMZ
raptor983
TÍCH CỰC
12 năm
N&B đã thấy rõ chính sách dở hơi của mình nên gần đây thay đổi liên tục, nào là giảm cấu hình để giảm giá, giờ lại cho phân vùng lại bộ nhớ trong.
chúc mừng các bác xài nook nha. :p
Nook tablet và Playbook con nào cảm ứng nhạy hơn các bác nhỉ? E dùng playbook rồi, hơi bị thất vọng về khoản cảm ứng😔
HD-Happy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Về khoản cảm ứng mà bạn mà thất vọng với PB thì chỉ có mua Ipad mới thỏa mản thôi (NT, PB và KF cảm ứng gần như nhau)
về cảm ứng pb mượt nhất trong 3 máy rồi bạn ơi, bạn muốn thế nào nữa.
blue_sky
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ồ! E chưa dùng đến mấy loại này nên ngồi hóng thôi, coi sao rùi mua.
SaipanX
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nook color, công nhận là 1 sp tuyệt vời so với giá tiền chỉ để đọc sách,web, thi thoảng game và nghịch.
Yêu cầu số 1 của 1 cái máy đọc sách là màn hình.
Và B&N đã làm tốt điều đó ( Mình khá bất ngờ khi lần đầu cầm nó )
So với phân khúc tầm tiền đó. Thì lenovo, Kindle ko ăn được.
anakan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tin tốt trong ngày 😁. Em đang tính mua em này đây. Bác vuhai tư vấn giúp em chỗ godigital.vn bán hàng có uy tín ko nhỉ 😕. Tại em ở ĐN nên mấy khoảng mua hàng ở xa hơi lo tí. Nếu chỗ đó OK thì em xúc ngay :D
nook tablet chỉ xoắn playbook thôi, còn lại vượt trội hơn KFire hay các tablet dưới chiếu 😁
k3aniem
TÍCH CỰC
12 năm
một điều không tốt................................
đúng là giá tiền sem sem với nhau , nhiều người dùng kg biết nên chọn em nào , Playbook hay Nook tablet ? Mõi con có thế mạnh riêng !
H phải chịu lép rồi à B&N, tiếc là mình đã mua cái khác mất rồi B&N ơi. Chính sách dở như hạch.....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019