Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Meg Whitman: MTXT chạy Windows 8 của HP sẽ bán ra vào kỳ nghỉ cuối năm

Didu
23/2/2012 9:8Phản hồi: 36
Meg Whitman: MTXT chạy Windows 8 của HP sẽ bán ra vào kỳ nghỉ cuối năm

HP hôm nay đưa ra báo cáo về tình hình kinh doanh trong quý 1 đồng thời cũng cho biết những kế hoạch ban đầu trong lịch trình bán ra MTXT chạy Windows 8 vào cuối năm. Theo đó, CEO nữ của HP, bà Meg Whitman cho biết rằng HP có kế hoạch sẽ giới thiệu MTXT cài Windows 8 vào kỳ nghỉ lễ cuối năm nay. Bà còn cho biết rằng HP phụ thuộc vào Windows, nếu Windows 8 tốt thì tình hình kinh doanh máy tính của hãng sẽ đi lên. Thời điểm cuối năm cũng là lúc mà nhiều hãng sản xuất máy tính cũng sẽ giới thiệu những model cài sẵn Windows 8 khi HĐH này được cho sẽ sẵn sàng vào tháng 10. Meg Whitman chỉ đề cập tới Windows 8 trên nền kiến trúc x86, khả năng HP tham gia thị trường tablet với Windows 8 ARM là chưa rõ ràng. Windows 8 Consumer Preview sẽ được Microsoft mang tới MWC 2012, sau đó thì lần lượt các phiên bản kế tiếp của OS này sẽ được giới thiệu dành cho các nhà phát triển, trước khi bản chính thức được phát hành.

Nguồn: The Verge

36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dangduy1806
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chờ đợi tuần sau xài thử bản beta win 8. Nếu vậy MTXT win 8 ra sau tablet à
Quan trọng là việc Microsoft ra phần mềm hệ điều hành Windows8 thế nào?

Nếu máy tính bảng và máy tính xách tay vẫn không nhận dữ liệu - chương trình của nhau (tương thích ngược) và nhà phát triển không có phần mềm chạy song song cả hai nền thì Windows 8 vẫn sẽ không có tương lai.

Chắc chắc Microsoft phải ứng dụng một hệ điện toán đám mây tốt hơn Skydriver bây giờ để hỗ trợ nhà phát triển và người dùng tối đa.

Apple đã không thể chạy phần mềm iOs trên Mac, chỉ đổi giao diện dần dần cho giống iOs.
Microsoft có thể làm hơn thế?
phieubong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn này có nhầm lẫn không? Win 8 cải tiến cho phép chạy ứng dựng metro ui dành cho cảm ứng, vừa chạy được ứng dụng truyền thống, điều đó có nghĩa là ứng dụng thuộc loại nào thì chạy trên giao diện đó. Nếu máy tính xách tay và máy tính bảng cùng cài win 8 thì lý do gì mà không liên lạc được với nhau? Chỉ có ứng dụng metro ui thì sẽ không chạy trên giao diện desktop truyền thống mà thôi. Điều đó không quan trọng vì chúng ta không cần metro ui phải chạy trên desktop ui và ngược lại. Vì 2 giao diện đó hoàn toàn không thích hợp để chạy chung, nếu office 2010 mà chạy được trên metro ui thì chúng ta xử lý cảm ứng như thế nào? Chỉ có cách chọn viết ứng dụng cho cả 2 giao diện mà thôi.
QDND
TÍCH CỰC
12 năm
Win 8 nếu tốt thì sẽ là tương lai của Microsof và cũng là của các đại gia sx phần cứng. Còn không thì một vài ông lớn phần cứng chắc chắn sẽ thảm lắm đây ?
zippi
TÍCH CỰC
12 năm
kể cho cùng thì win 7 8 hay 9 gì thì chắc cũng ko tiện bằng XP - 1 win đơn giản ko màu mè để làm việc
Win gì thì cũng thống trị phân khúc Laptop và Desktop. Vấn đề là tìm một giải pháp tốt cho thị trường máy tính bảng. Đó có thể là thị trường bòn rút thị phần của OS trên Laptop và Destop của Micro
máy mới, với O.S mới, đáng để mong chờ... nhưng chờ lâu quá, hic
Mình nghĩ Win7 đã tốt và ổn định lắm rồi thì ko có lý do gì win8 lại ko tốt cả, chỉ hi vọng là nó sẽ hỗ trợ tối đa nền tảng x64 để tận dụng hết sức mạnh của máy 😃
wegadnie
TÍCH CỰC
12 năm
Em cứ tưởng MacBook Pro mới. Haiza.
o070o
TÍCH CỰC
12 năm
:sluggish::sluggish::sluggish::sluggish: Fan-Apple là đây!
dauphuthui
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết đọc tiếng việt mà biết viết chử hay vậy bạn
Pó tay. Bác nhìn thế mà tưởng đc e thấy cũng tài. he he.
mình thích filo hơn là con này...chỉ mong cái giá nó giảm thôi
mình mong chờ win 8 nhất. Chứ máy hp mình cũng kg thích lắm .
tình hình là không có nút st la em thấy ko ổn rồi, toàn chạy ứng dụng = cách bấm nút st gõ tên > enter =.=
TUM LUM
TÍCH CỰC
12 năm
Có chứ bạn, chỉ khác là không nằm trên thanh taskbar, bàn phím vẫn có, theo như bản Preview thì phím startmenu xuất hiện 2 vị trí : cho cảm ứng và cho chuột, ngoài ra phần giao diện metro ( sau khi nhấn phím Start ) cho mình chia nhóm ứng dụng khá hay- Tui chỉ không khoái cách search trên win8 , không nhanh bằng win7- hy vọng có thay đổi trong bản chính
Đang nói MTXT của HP cơ mà,
Thế phím windows trên bàn phím của bạn để làm gì 😆
yalenkcha
ĐẠI BÀNG
12 năm
Win 8 thì cứ đợi dài dài đã, Win 7 chưa ấm chỗ thay cho XP thì ra 1 OS mới làm gì để tốn tiền và rủi ro cao? đợi đến năm sau Win 7 ra Service Pack 2 thì Win 8 hãy ra bản chính thức.
blue_sky
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lên đê! Chờ coi Win8 thế nào nào. Thích vọc quá mà máy hết chỗ chứa mất rồi
vẫn đang sài Vista ,hy vọng có Win 8 rồi thì nó sẽ giảm giá Win 7
không thích máy tính xách tay chạy win 8 lắm.vì win 8 chỉ thực sự tốt cho máy tính bảng có cảm ứng nhạy.còn máy tính xách tay thường thì mình nghĩ win 7 là ổn rồi. mình vẫn thích Mac Os nhưng chưa có điều kiện để được dùng HĐH này. trong các dòng sản phẩm của Apple thì mình chỉ thích mỗi Mac OS thôi
Em nghĩ cuối năm mới ra thì lâu quá, đến lúc ra thì người tiêu dùng nguội quá rồi;

M$ không có chức năng chuyển đổi phần mềm chạy giữa các loại kiến trúc CPU thì các Bạn không phải nghĩ vì đã có hãng thứ 3 làm việc đó; tuy nhiên có thể có nhiều phần mềm không tương thích được.
nhìn cái máy chất quá nhưng win 8 thì em chưa có biết nó thế nào
nvhung1604
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko biết cái lap Core 2 Duo có cài đc Win 8 ko nhỉ :wub:
tieuho589
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình nghĩ chạy ngon !
Máy Dual-Core 1.7 cũ của mình đã chạy win 7 ngon lành rồi.
Tốc độ khởi động còn nhanh hơn i5 SB hiện tại của mình. Win 8 cũng chẳng nặng hơn win 7 đâu.
Nhưng mình vẫn cảm thấy win 8 = win 7 + cái metro. Nó ít thay đổi như từ XP lên Vista hay lên win 7.
đẹp! hy vọng không quá mắc, #1000usd là dc rùi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019