[Ovi Store] 10PM - Game zombie, cuộc chiến sau 10 giờ đêm
TDNC
11 nămBình luận: 36

10PM là một game Flash miễn phí khá hay dành cho các máy Symbian S60 5th (5800, N97, X6...). Bạn có thể tải về từ Ovi Store. Như tên gọi của chính game này, bạn chỉ nên chơi game từ sau 10 giờ đêm, vì đó là lúc mà các thây ma hay zombie sẽ đội mồ sống dậy và tấn công thành phố con người. Một điều khá đau đớn là cho dù game lấy bối cảnh trong tương lai khi có sự phát tán của một loại virus lạ tấn công loài người, nhưng vũ khí mà bạn dùng để chống lại bọn zombie vô cùng đông đúc và dai như đỉa này chỉ là... một cây cung.

Nếu bạn chơi game trước 10 tối, khung cảnh sẽ vô cùng bình yên, không có chết chóc, không có thây ma, thiên nhiên vô cùng trong sáng và bạn không có việc gì khác ngoài việc... đi hứng tim. Bạn dùng tay chụp thật nhiều các trái tim màu đỏ và tránh đụng đến các trái tim màu đen.

Khung cảnh game trước 10h tối...

Quảng cáo

...sau 10h sẽ trở thành thế này

Nhưng, khi đêm xuống và kim đồng hồ chỉ đúng con số 10, lúc này mọi vật sẽ hoàn toàn khác, khung cảnh thì tối tăm, máu me đầy vẻ chết chóc, âm thanh thì ghê rợn, xa xa là các gốc cây, bia mộ... và thoắt ẩn thoắt hiện phía sau đó là những con zombie bắt đầu sống dậy và tràn vào thành phố. Lúc này bạn phải thật nhanh tay dùng cung bắn chết lũ zombie này trước khi chúng tràn vào nơi con người đang sinh sống. Có nhiều khung cảnh cho bạn chọn làm chiến trường, như rừng cây, nghĩa địa, nông trại, nhà thờ và ngoại ô, nhưng dù cho bạn chọn nơi nào đi nữa thì cũng không thoát khỏi sự rùng rợn mà game mang lại. Âm thanh của game vô cùng ma quái, trong khi đó xa xa phía bên kia là các thây ma liên tục xuất hiện đi qua đi qua với những "điệu nhảy" cũng hết sức quái dị. Bạn phải dùng cung bắn chúng, tránh để chúng tràn qua khỏi phạm vi màn hình.

Game có cách chơi khá hay nhưng sẽ tuyệt vời hơn nếu có chức năng nâng cấp vũ khí qua từng cấp độ thay vì chỉ có mỗi cây cung như hiện nay dễ gây nhàm chán. Mong rằng game sẽ có bản cập nhật mang lại nhiều điều thú vị hơn.

Có nhiều khung cảnh cho bạn chọn

Nguồn: Symbian World
36 bình luận
trunkz
TÍCH CỰC
11 năm
Vậy những ai luôn ngủ trước 10h tối (mà không biết chỉnh lại đồng hồ trên điện thoại) sẽ tưởng game này chơi khăm à?
game hay, nhưng tiếc là mình không có Symbian S60 5th để thử
Có bác nào nhớ cách tải game trên ovi = máy tính ko ?
lần trc tìm đc 1 bài có hướng dẫn tải = firefox nhưng hôm nọ cài lại win mất hết giờ tìm mãi bài đó chả ra 😔(
toan512
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko có link dơnload à huhuhuhu 😔
toan512
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này cho cả S60v3 nữa bạn download ở đây nhé ( chưa test trên S60v3) http://www.symbian-freeware.com/download-10pm-zombie-game.html
conf cacs bacs S60v5 download ở đây nhé chưa test nhưng sau khi bài viết xong tui sẽ test
xtmg1
CAO CẤP
11 năm
những tin như thế này có cần thiết phải đưa lên trang nhất không nhỉ ?game này đã có trên IPHONE lâu rồi mà
symbian dạo này có vẻ chìm xuồng quá ,chả có gì mới
có lẽ đây là giai đoạn hấp hối của cụ già symbian
những câu mình nói nghe có vẻ cay đắng nhưng đó là sự thật
dân chơi smartphone và cả giới lập trình lần lượt nói lời bye bye với cụ già này rùi
kekenano
TÍCH CỰC
11 năm
Nếu bạn có trên iphone bạn cứ làm 1 bài cho anh em biết, đừng tỏ vẻ ta đây biết nhưng không muốn nói, lúc nói lại bị người ta ném đá cho.
trunkz
TÍCH CỰC
11 năm
Dân chơi thì nhiều người bye bye nhưng dân dùng thì vẫn dùng thôi.
Automator
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nokia vẫn cố sống cố chết bỏ tiền cho những Blogger, những trang tin, diễn đàn viết bài lăng xê cụ già Symbian kiểu này nhỉ. Chi bằng tập trung nguồn lực đó phát triển HĐH mới cho rồi.
kellychan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu bạn cảm thấy Symbian là cụ già thì bạn hãy thiết kế 1 HĐH khác hay hơn đi rồi hãy chê bai người khác, Symbian là 1 tượng đài vững chắc nhất của nokia để phát triển các HĐH sau nầy ko có Symbian thì lấy đâu ra những dòng máy huyền thoại như Nseries.
riverlong
TÍCH CỰC
11 năm
hix 5233 không co trong danh sách nên không tải được
van choi đựoc bt mà bạn
yuda
ĐẠI BÀNG
11 năm
dùng giả lập androi trên pc có chơi được ko nhỉ
xtmg1
CAO CẤP
11 năm
bạn có nhầm không ?đây là game symbian mà !
Ặc ặc, lại còn thế nữa.
Đã có trên iPhone thì sao hả bạn? Nó có trên iPhone không có nghĩa là tất cả mọi người đều biết đến sự tồn tại của game này.

Đơn giản là mình thấy game có trên Store, tải về chơi, thấy hay nên viết bài chia sẽ, khen có, chê có, phê bình cũng có. Tại sao bạn lại nói đây là một bài "lăng xê" do Nokia bỏ tiền cho những người đưa tin như mình viết bài? Nếu bạn không thích game này thì cũng đừng nên xúc phạm đến người khác như vậy.

HĐH già hay không không quan trọng, quan trọng là nó làm được gì. Thử bạn đi xin việc làm ở vị trí giám đốc mà không có kinh nghiệm, tuổi đời và học thức ít ỏi thì xin hỏi có ai nhận bạn vào làm không?
mình hoàn toàn đồng ý với bạn, không nhờ topic của bạn mình cũng không biết game này phải chơi sau 10 giờ đêm mới hấp dẫn,mình đã có tải về lâu rồi mà không biết điều này,cám ơn bạn rất nhiều,
bọn kia comment không tôn trọng người khác như thế là không đúng,riêng quan điểm của mình Symbian là 1 hệ diều hành tiên phong và dễ xài,dù bây giờ nhiều người chê bai nó ,nhưng mình vẫn thích
à, hóa ra là trc' 10h tối là cái trò hứng tim kia, mình cứ tg? là bị chơi khăm thiệt 😆😃)😃)
bjnhonebj
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có link down hok cho em xin với
Trời ạh, nói thế mà nghe được àh, cụ j mà cụ, chỉ không dùng cho dòng N của Nokia thôi mà chứ đâu phải khai tử kiểu như symbian UIQ đâu....
hungpro123
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai bít down chỉ mình với
thank trước😁
kellychan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn vào thẳng OVI trên điện thoại rồi tải lun
xtmg1
CAO CẤP
11 năm
may mà NOKIA tung ra cái OVI STORE kịp lúc trước khi symbian lìa đời
giá mà tất cả app trên đó đều free nhỉ
dù sao thì mình cũng rất hài lòng về em 5800 đang xài ,k việc gì mà nó k làm được ,hi hi
kellychan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai nói Symbian lìa đời nhanh vậy! nó còn chạy trên các dòng C,X và các dòng máy phổ thông khác mà, chết đâu nhanh vậy 😕
trunkz
TÍCH CỰC
11 năm
Mình thấy dạo này bạn nên bớt nói đi thì tốt hơn vì mỗi lần bạn nói ra là cả xe gạch muốn bay vào đầu bạn không thể tả!

Symbian lìa đời hồi nào?

Nghe bảo nick này là dùng chung, vậy không biết những comment thu hút gạch như thế này là của con trai hay con gái đây?
xtmg1
CAO CẤP
11 năm
mình nói symbian lìa đời hồi nào ?mình chỉ nói nó SẮP lìa đời thui
còn chuyện ăn gạch là bình thường thui ,mình rất thích tranh luận (chứ k phải tranh cãi nhé)
trunkz
TÍCH CỰC
11 năm
Không có chữ SẮP nào trong cm của bạn hết nhé. Và Nokia cũng còn đẻ ra các dòng C, X, E xài Symbian dài dài, chả thể nói là nó lìa đời được nên bạn không thể đoán vậy được.
kellychan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mún chơi game nầy sớm thì chỉnh đồng hồ đến 10h là xong thôi!

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019