[Tin đồn] Samsung Galaxy S III sẽ có màn hình 4,8" và mặt sau bằng gốm

Duy Luân
25/2/2012 23:32Phản hồi: 514
[Tin đồn] Samsung Galaxy S III sẽ có màn hình 4,8" và mặt sau bằng gốm

Hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa

Samsung đã cho biết sẽ không có mặt Galaxy S III tại triển lãm MWC năm nay và mục tiêu là giảm khoảng cách thời gian từ lúc giới thiệu cho tới lúc bán ra toàn cầu. Mới đây, một nguồn "đáng tin cậy" của trang BGR đã nói rằng Samsung sẽ bán ra chiếc máy này cùng lúc tại "50 thị trường và thành phố". Cũng theo nguồn tin này, Samsung Galaxy S III sẽ có màn hình lớn 4,8", như vậy chỉ thua mẫu điện thoại lai máy tính bảng Galaxy Note của hãng mà thôi. Mặc dù BGR không được cho biết thông tin về loại màn hình mà Samsung sẽ dùng nhưng có thể nó sẽ là "Super AMOLED Plus HD" chẳng hạn. Toàn bộ mặt sau của máy sẽ không làm bằng nhựa như các mẫu smartphone thông thường mà sẽ có chất liệu là gốm, một lựa chọn vật liệu thú vị. Về mặt cấu hình thì khá giống với các tin đồn trước đây, máy sẽ chạy vi xử lí bốn nhân, Android 4.0, có kết nối LTE và một máy ảnh tốt. Hãy chờ xem Samsung sẽ làm gì với "gốm" để nó có thể biến thành vỏ của điện thoại.

514 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Weathervn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thích quá. Phải để dành tiền từ bây giờ thui.
7HOC
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn thấy thủy tinh có dễ vỡ ko nào ?:mstickle:
Maxllem
ĐẠI BÀNG
12 năm
chuẩn đáy bác ợ. chỉ dành cho ai đủ năng lực .........chờ đợi thôi
Hoang89SG
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chả tin chuyện đó, gốm là vật liệu dễ vỡ mà...

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
bạn bít đây là gốm gì không...... tìm hiểu đi!
ban co nghe rang su khong? neu gom su lam tu nhung thanh phan thich hop thi cung lam day
bugatti cũng có phiên bản làm từ gốm đó bạn
cutifight
ĐẠI BÀNG
12 năm
Gốm bây giờ công nghệ cao rồi chứ không phải đơn giản chỉ là cái chén ăn cơm nữa đâu, thế giới người ta đã làm piton bằng vật liệu gốm rồi, siêu cứng và không giản nở.
thainhat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Samsung thiết kế ngày càng đẹp đấy chứ. Các ông lớn cạnh tranh nhau càng gay gắt thì dân tình càng được hưởng lợi. Nếu giá cả tốt nữa thì tinhte sẽ toàn vọc sĩ,các thương gia sẽ phát đạt lắm đây,haha
Hình minh họa nhìn đã mắt thật nha
Làm bằng gốm thế rơi có sợ bị sứt mẻ ko nhỉ?
daigia7
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình nghĩ nó sẽ là loại gốm đặc biệt chứ không như gốm sứ làm bình hoa đâu.
thanz
TÍCH CỰC
12 năm
chờ đợi siêu phẩm mới ra lò là sút ngay 😁, mặt sau bằng gốm cũng thú vị đó, chứ sp của SS lúc nào cũng ko tạo cảm giác chắc chắn khi cầm cả.
Đúng là tin đồn, rất hoàn hảo 😃
Nghe có vẻ rất hứa hẹn đấy , mong rằng samsung và châu á ngày càng phát triển và hãy học tập sony ở câu "no like other"
Like no other ông nội à. :adolf:
Gốm thì rơi 1 cái lã vỡ thành nhiều mảnh như kiểu vỡ chén.hi
E nghĩ SS sẽ chế gốm dẻo, sẽ rất dai, bền và sang nữa.
chắc là gốm cao cấp. Ra shop hachi hachi của nhật nó còn có dao làm bằng gốm. Không bao giờ phải mài. Cứng khỏi nói luôn
biết vật liệu làm vỏ tầu vũ trụ là gì ko 😁 gốm đấy... nó gọi là gốm chất lượng cao hay gốm kim loại, bền hơn sắt thép nhiều...
Hic, gốm được dùng làm phanh của siêu xe chứ không phải gốm của cái bát ăn cơm nhà bác đâu ạ. Cơ mà thế này thì giá cao chết à?
chắc phải là gốm Coranhdong chứ gốm thường mà rơi 1 phát là tan nát cái đt
samsung đã tạo ra đột phá mới khi sử dụng chất liệu gốm cho sản phẩm của mình 😃 liệu samsung có kết hợp với gốm bát tràng của chúng ta để tạo ra sản phẩm mới không nhỉ ;) điều gì cũng có thể cùng chờ xem nhé 😃)
dduy4
ĐẠI BÀNG
12 năm
4.8" theo mình ngĩ nó to quá..mình thích màn 4.0" hơn vì nó cầm vừa tay

Gửi từ HTC Desire HD của tôi sử dụng ứng dụng tinh tế
nếu đúng như hình minh họa thì màn sẽ ra sát viền máy! nên chắc vẫn cầm vừa tay thui bạn à? hy vọng máy sẽ dầy để pin trâu bò hơn cầm chắc tay hơn 😁
Thiết kế bằng gốm thì lỡ tay đánh rơi thì sao nhỉ. Thiết kế này ko ổn
drcongII
ĐẠI BÀNG
12 năm
Siêu xe Veyron mà người ta còn làm bằng gốm sứ được, chả lẽ va nhẹ cái nó vỡ tan tành ah?
http://autopro.com.vn/20110706065944782ca2231/bugatti-veyron-gom-su-trieu-do-tim-thay-chu.chn
manzzzzz
ĐẠI BÀNG
12 năm
cứ đua đòi cho to làm gì nhỉ. 4.8 thì gần 5 rồi. rồi lại như cái dell streak hả....?
Bằng gốm thì đc cái mát tay mùa hè, cơ mà nó rơi vỡ thì ra hàng sành sứ làm cái mới 😆

Đùa chứ chắc ko phải = gốm đâu nhỉ 😁
Cái màn hình khủng khiếp. Hao pin lắm

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
nếu thật sự bằng gốm thì chắc không hi vọng nó rẻ như s2 rồi 😔
4.8 nhưng nó không có to lắm đâu các bác...vì cái viền màn hình nó gọt đi hết rồi :smoke:
quyen102
ĐẠI BÀNG
12 năm
Màn 4.8 mà viền trên và dưới mỏng thế kia thì cũng ko to hơn S2 mấy đâu.chỉ lo khoản pin thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019