Kỹ Thuật 3: Kỹ Thuật Làm Eo Nhìn Thon Thả

hafoto
27/2/2012 10:17Phản hồi: 104
Kỹ Thuật 3: Kỹ Thuật Làm Eo Nhìn Thon Thả
Giới Thiệu: Đây là bài hướng dẫn cách sử dụng filter Liquify. Kỹ thuật này nếu áp dụng đúng cách và khéo léo, bạn chỉ cần 60 giây là chủ đề của mình nhìn thanh tao, thon thả, gầy guộc (tính từ này nghe hơi tiêu cực 😆). Phương pháp này làm xê dịch những pixels một cách an toàn và không bị bầm (bruised pixels). Đặc biệt tôi sẽ hướng dẫn bạn cách bảo vệ những pixels mà ta không muốn bị dịch chuyển và cách di chuyển một số lượng lớn pixels sao cho phần biến dạng nhìn tự nhiên. Now, let's begin....

Ảnh sau được dùng để minh họa. Trong ảnh Jeremy là một model chuyên nghiệp và có thân hình lực sĩ. Do tôi để anh ta ngồi nên phần cơ thể bị chùn xuống nên Jeremy nhìn hơi "mập" (he is actually not 😃)). Chúng ta sẽ bóp lại phần eo (tôi phạm sai lầm tôi phải sửa :unsure😃

Step 1: Trên menu, chọn Filter -> Liquify

Step 2: Trong window Liquify, nhìn vào bên trái bạn sẽ thấy công cụ "Forward Warp Tool". Trong những trường hợp đơn giản, bạn chỉ cần dùng công cụ này để đẩy, nắn, uốn, ép, vuốt....(whatever 😃))) phần cơ thể mà bạn thích sao cho nhìn thẩm mỹ hơn. Nhưng trong hình này nếu bạn dùng công cụ này để đẩy phần eo của Jeremy thì khả năng là 2 cánh tay sẽ bị biến dạng theo (you don't want it, do you?). Để khắc phục, Liquify có thêm một công cụ nữa là "Freeze Mask Tool". Khi bạn dùng công cụ này vẽ lên phần nào thì phần đó sẽ được bảo vệ (cool, huh?).

Step 3: Bấm vào nút "Freeze Mask Tool", vẽ lên vùng tay để bảo vệ vùng này.

Step 4: Bấm nút "Forward Warp Tool", chọn kích thước brush đủ lớn đẩy nhẹ vùng eo vào bên trong.

Lưu ý 1: Để chọn kích thước brush to nhỏ, bấm ngoặc vuông trái/phải "[" và "]"

Quảng cáo

Lưu ý 2: Chọn kích thước đủ lớn để di chuyển cả một vùng như một đơn vị. Nếu bạn dùng brush kích thước nhỏ, bạn sẽ đẩy tới đẩy lui không đều và có thể phần được di chuyển sẽ nhìn lồi lõm (có chơi có chịu, hi hi....). Good luck and have fun.

Đây là ảnh trước và sau khi "Liquify"

Kỳ Tới: Kỹ Thuật 4: Giảm nếp nhăn trên mặt
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ôi đã quá, dạo này bụng em tự dưng hơi phát triển, xíu em phải thử mới được, xin chân thành cám ơn bác!
Pải thử cái này để post ảnh đi cua gái thôi
hphiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
ha ha! mang đê lừa tềnh tốt đấy! Thả nào mấy ẻm với mấy ảnh trong pic thấy đẹp thế, bên ngoài cũng bình thường thôi! :p
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
thế này khỏi tập thể hình các bác nhể 😆
cám ơn bác, thế là khỏi phải tập thể dục mỗi sáng nhỉ ....
Bác dạy cách làm bụng 6 múi luôn cái 😁
Cái món này cánh chị em ta chắc là thích đây. Còn cánh đàn ông, nếu bạn có cho luôn cách làm 6 cục cơ ở bụng nữa cho ra dân thể thao chút, dạo này bụng mỡ nhiều quá ....!
Photoshop trông ảnh lừa tình vãi.Bụng phệ cũng thành eo thon :p
ủa thấy 2 cái hình eo nào cũng y chang vậy
khoaho
ĐẠI BÀNG
12 năm
bụng tích mỡ hơi nhiều bóp có hết không ta 😃
heocdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này hay, thì ra mây cái con người mẫu trên hình chưa chắc eo thon hơn vợ của mình, làm mình cứ tưởng đẹp lắm nên nhìn mấy con này hoài he he he...
hay quá bác hafoto.
có bác nào biết trên Lightroom 3 có cách nào bóp vào như vậy luôn không? ở các vùng mặt hoặc cổ chẳng hạn.
Oh, em dùng liquid rất nhiều mà không biết Freeze Mask Tool nên đôi khi rất mất thời gian, cám ơn bác nhiều quá
AC87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu bác làm thêm 1 topic nữa về kỹ thuật làm mất mỡ bụng thì chắc còn nhiều anh em ủng hộ hơn nữa! :))
nên lấy hình mấy hot girl thì mới thấy rõ hiệu quả 😁
1 múi thành 6 múi được không chủ thớt :p
hô hô. ngon quá rồi. chờ tiếp mấy bài nữa hô hô
falasa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngon, nhìn chắc lắm 😆
anhduan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bác nha.! Rất bổ ích.!
rất thích những bài giản của thầy Hà,rất dể hiều,chi tiết,có hình minh họa,em chờ tiếp theo những bài học của thầy Hà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019