Hình ảnh chuyến đi Malaysia với HTC One X

cuhiep
3/4/2012 13:22Phản hồi: 225
Hình ảnh chuyến đi Malaysia với HTC One X

Tuần trước mình và một số anh em được HTC Việt Nam mời đi Malaysia để thử tính năng chụp ảnh trên chiếc HTC One X. Bọn mình gồm các anh em từ các diễn đàn nhiếp ảnh như Vnphoto.net, Photo.com.vn và một số anh em phóng viên. 50 tấm hình các bạn thấy dưới đây được chụp bằng HTC One X. Một số tấm có hiệu ứng và hiệu ứng đó cũng được xử lý trên HTC One X. Các tính năng như HDR mà anh em trong chuyến đi gọi là ATC (Ảo Tung Chảo), khả năng chụp ảnh liên tục, khả năng vừa chụp vừa quay, và các hiệu ứng ảnh là các điểm ấn tượng mà mình thích ở chiếc Camera trên HTC One X.

Chuyến đi còn là dịp may mắn mà mình gặp lại các anh em chơi nhiếp ảnh, máy ảnh trên ttvnol và vnphoto từ trước khi Tinh Tế ra đời.

Hình hơi to, anh em nhấn vào hình để xem hình lớn hơn.

225 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn đất nước người ta mà thèm .Bao giờ Việt Nam ta mới được như này nhỉ 😔
@iloveiphone4 Trong mắt bạn ko nơi đâu tệ hơn VN? Đã đi hết danh lam thắng cảnh VN chưa? Nhìn kỹ mấy tấm hình Malaysia xong lên google search 2 chữ VIỆT NAM đi. Mình nghĩ bạn nên tìm nước khác mà sống với cái suy nghĩ tiêu cực về chính đất nước bạn đang sống. Cám ơn và ko hẹn gặp.
@iloveiphone4 Chỉ cần thêm mấy bịch rác nổi trên mặt nước hay bãi biển là ra hình ảnh VN thui
@iloveiphone4 ở đâu cũng có cái đẹp cái xấu. bạn đừng nhìn cái đẹp của người ta rồi so sánh với cái xấu của mình
dislike
phu_sy08
TÍCH CỰC
12 năm
@iloveiphone4 mỗi nước có 1 vẻ đẹp riêng bạn à, không nên đứng núi này trông núi nọ như thế. chúng ta phải có lòng tự tôn dân tộc chứ
chà hình đẹp quá, tuy nhiên điều này không khẳng định là máy đó chụp đẹp, do người chụp thôi, còn máy thì không quan trọng lắm
đẹp vậy trời ......................................................
@hatori1502 ec, bác này có cái hình avatar khiếp quá...!
Chụp hơi bị tối và màu nhạt nhạt sao đó
Một điều thú vị học được sau chuyến đi là cái đảo mà người Mã Lai quảng cáo là đẹp nhất thế giới chẳng đẹp tí nào nếu so với hàng tá đảo ở Việt Nam... con gái cũng không đẹp bằng. Có điều là làm du lịch tốt.
@YoMaster92 "Đảo" của tinhte "đẹp" nhất =)). Bóc tem phát được ra đảo miễn phí dài hạn liền.
quanhp68
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cuhiep chỉ vì câu"con gái cũng không đẹp bằng ..."của Bác mà mấy Em hàng xóm cạnh nhà Em cứ soi gương từ chiều đến giờ chả chịu ăn cơm.Thương Em quá định sang động viên Em ăn cơm rồi làm gì hẵng làm.Dưng Vợ em đang ở nhà nên đành chịu Bác ợ.
@cuhiep Gái Mã lai nhìn cứ đen đen thế nào ấy, ko chuẩn bằng Việt nam đâu bác ợ.
TieuLaLa
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cuhiep Anh Hiệp "dìm" hàng nước bạn quá.hihi
:p
Ảnh hơi tối và nhiều cái hơi mờ.không biết do chỉnh sửa hay là lý do gì
movado_38
TÍCH CỰC
12 năm
máy chụp đẹp quá bác hiệp ah! em rất khoái!
đợi giá nó ngơi ngơi rồi em mần cái về đi chơi vơi bồ!
TieuLaLa
ĐẠI BÀNG
12 năm
@movado_38 Máy xuống giá nhưng không đc khuyến mãi cái Solo Phone thì cũng nản nhỉ.
Hy vọng khuyến mãi cho cái HP là mãi mãi. ko thì giá xuống 13c mua cũng vẫn thấy "nản" lắm. 😃
Máy này mà chụp đẹp sao ??
Thấy không đẹp gì hết. Cảnh đẹp nhưng độ nét không đẹp, mờ mờ nữa
nhưng giá chát quá . chờ em xuống giá
chức năng hiển thị anh trên tinhte ver này có vẻ hay,nhưng load lâu quá 5phút mà chưa xong 1/2 đống ảnh ở trên
@levu136 tại mạng thôi bạn ơi,chổ mình bấm 1 phát lên hết hehehe
issacnhut
TÍCH CỰC
12 năm
oh, quả thật thì nhìn mấy hình trên đây thì thấy không đẹp như mình nghĩ từ những quảng cáo của em này
Chất lượng hình ảnh không thấy ấn tượng, nhưng mà cảnh thì đẹp thật.
Malaysia, Thailand, Singapore.... chỉ đi cho biết thôi, thực sự chưa chắc đã có nhiều cảnh đẹp thiên nhiên như VN mình, nhưng do người ta quảng bá du lịch quá tốt.
ngocmao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Công nhận đẹp. Mà Tinh tế dùng cloudflare thỉnh thoảng lại không vào được, cái thằng này hình như hại nhiều hơn lợi...
Màu sắc có vẻ rất kém, điểm ảnh vỡ nhiều, ảnh khá tối và mờ. Hi vọng tương lai HTC nâng cấp cảm biến nhạy hơn.
cÔNG nhận HTC PR rầm rộ thật 😃
Sao thấy hình cứ mờ mờ ảo ảo thế nào đó anh Hiệp, hay tại mình chụp vào lúc sáng sớm chăng. Nếu mà máy này chụp vậy thì chưa thể nói là đẹp được, màu sắc tuy thực nhưng không được sinh động và cuốn hút cho lắm 😁
anhkiller
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chất lượng ảnh có vẻ không ổn lắm so với kỳ vọng của mình!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019