The Latest Special Custom FW S8500XELB2_S8500CISLC2 ngôn ngữ và bàn phím TV

Phithuyhoahoa
7/4/2012 4:54Phản hồi: 15
The Latest Special Custom FW S8500XELB2_S8500CISLC2 ngôn ngữ và bàn phím TV
Bản custom này dành cho các user S8500 và dựa vào bản FW gốc S8500XELB2_S8500CISLC2 (khu vực Đông Âu). Đặc biệt có thể tải về các game, apps của Wave 3 dùng trên máy S8500 (Tin Tin, fruit Ninja,..) trực tiếp từ phone không cần phải qua Kies

Chi tiết của bản Custom này như sau : (vui lòng đọc kỹ)

1. PDA : S8500XELB2
CSC : S8500CISLC2

2. Có ghi âm cuộc gọi và có Polaris Office (không lỗi nên không cần fix lỗi như các bản trước)

3. Thêm Ứng dụng Java : Navigate (giống google maps của Android); Opera mini 6.5; Skype. đặc biệt đặt Navigate, Opera và Skype ngoài menu cho dễ dàng sử dụng.

4. Tăng số lượng lưu tin nhắn SMS đến của một số điện thoại lên 1.000 (mặc định chỉ có 10) và MMS là 100

5. Bấm phím bất kỳ để mở màn hình.

6. Về theme: chỉ có theme mặc định

7. Ngôn ngữ và bàn phím: chỉ có Tiếng Anh và Tiếng Việt

8. Đặt mặc định độ sáng ở mức 3, thời gian sáng màn hình là 10 phút, và bàn phím Tiếng Việt, và hiển thị % pin

9. CSC: chỉ có duy nhất XEV không lỗi +84, cài đặt sẵn 3g (các nhà mạng tại VN) cho máy không phải mất thời gian set up

10. Đã có ngôn ngữ Tiếng Việt cho máy, font chữ chuẫn, đẹp, không có font chữ Choco Cookie.

Quảng cáo

11. Camera :
+ ShpApp_MHphu.app :camera có self shot
+ ShpApp.app : Camera theo FW gốc

12. Bật âm thanh Power off (tắt máy).

13. Bỏ MediaHub (vì không dùng được ở Việt Nam), Caster, ChatOn (tải miễn phí trên SS apps)

14. Social Hub bản này là basic

15. Thay đổi mặc định màn hình chính (bỏ chọn Stock và news).

Quảng cáo

16. Không bị lỗi restart khi bấm nút thùng rác trong tin nhắn.

Và một số thay đổi nhỏ khác

Lưu ý:
+ Option khi up FW :
- Nếu muốn dùng game, apps của Wave 3 thì dùng file : apps_compressed_Wave 3.bin
- Nếu dùng bình thường cho S8500 thì dùng file : apps_compressed.bin
+ Khi chơi game Tin Tin khi vào đến phần này thì đợi khoảng 30 giây rồi tiếp tục chọn sẽ không bị out ra ngoài.

Download- Các cậu down file FW chính về
- Các cậu down tiếp file thứ 3 dưới​
-> Khi up thì các cậu chọn file CSC_S8500_Open_Europe_XEV_FIX.csc ở link 3 đè vào trong gói FW đã down ở 2 link 1 & 2 nhé​
Thanks atdauthinh/binguyen
Nguồn forum.mysamsung.vn
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác cho hỏi, minh muốn đồng bộ hoá danh bạ trên google vào danh bạ làm ko được
thaixalem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi cho hỏi bản này có fix lỗi % pin không, ram có tốt hơn không ... mình chơi mỗi asphalt 6 mà chừng 3 trận là đầy ram bị reset máy quài, ức chế gê
@thaixalem Anphalt 6 HD nặng nên S85xx do Ram hơi ít nên chơi 1 lúc hay bị Out lắm bạn à 😃
cho mình hỏi fw này xài ổn k vậy bạn đang định úp mà k bít cái nào ngon
@vipnhok Cứ up rồi dùng vài bữa, nếu ko ưng thì up bản khác có j đâu 😃
up link 3 xai roi
@asassain Cám ơn cậu, do insert link bị lỗi.
Mình đã sửa lại rồi.
up link 3 sai roi
-> Khi up thì các cậu​
chọn file CSC_S8500_Open_Europe_XEV_FIX.csc

ở link 3 đè vào trong gói FW đã down ở 2 link 1 & 2 nhé​

Cho mình hỏi bước này là như thế nào? Có phải là giải nén các file tải về thì được 2 thư mục (một là thư mục fw, một là thư mục file thứ 3 này) thì mình chỉ việc copy fle thứ 3 này vào trong thư mục fw? Tại bạn nói là đè vào, mà mình paste vào không thấy nó ghi đè gì cả (tức là ko có file nào trùng tên để nó đè lên, mà là hoàn toàn copy/paste như thường).​
Mình tự mò làm thì hiểu như sau:​
Trong Downloader mình chọn CSC là cái file thứ 3 kia, chứ không phải file mặc định của fw. Vậy có đúng không hả bạn?​
Ngoài ra, máy mình bị như sau nên không up được:​
- Máy đang xài fw gốc của nhà mạng, tức là trinh nguyên, thì tự nhiên khởi động chỉ dừng ở logo Bada, không làm sao vào được máy (máy không bị rơi).​
- Tính ngồi up room thì báo lỗi sau Serial port open error, ban Hương có khuyên là nên vào chọn kiểu kết nối với Kies cho đúng, nhưng khổ nỗi máy mình giờ ko bật lên được, chỉ dừng ở logo Bada nên ko làm sao kết nối với Kies được.​
Làm sao hả các bạn ơi?​
à trước khi máy mình bị bệnh này thì mình có ngồi làm backup danh bạ vào PC và backup lên google, làm hoàn toàn qua Kies, báo done mà không có lỗi gì, thao tác cũng đơn giản mà không hiểu sao nó lại gây ra bệnh restart và dừng ở logo Bada. Đúng là số đen như cuộn len.​
@Thò ra thụt vào - Cậu copy đè file ở link 3 vào Folder FW, chọn là chọn file thứ 3 thay thế
- Lỗi ko vào được Menu có nhiều nguyên nhân lắm, chung quy vẫn do HDH bị lỗi cậu à
- Khi up FW cậu phải đưa máy về Download Mode rồi đấy nhé. Lỗi Serial Port đó cậu
+ Vẫn nhấn Port search trên Multiloader & để nó dò cổng, sau đó ấn Download tiếp là quá trình diễn ra bình thường (Mình up FW hay gặp lỗi này lắm)
+ Đổi cổng USB trên PC/Lap hay đổi cọng cable
+ Nếu vẫn ko được thì cậu kiếm 1 PC/Lap khác dể làm chứ ko nên cố thử nhiều lần trên 1 máy, dễ chết.
Sau khi đọc thấy bạn nói là (Mình up FW hay gặp lỗi này lắm) nên mình thử lại lần nữa xem sao.

Được rồi bạn ơi. Thank các bạn nhiều nhé. Hoá ra gặp lỗi đó thì thử thêm vài lần là được.

Giờ máy mình vừa sửa được lỗi hỏng hệ điều hành ban sáng, vừa có thêm Bada 2.0 mới kẻng. Tuyệt quá các bạn ơi.
thành công rùi thank chủ thớt nha . xài thấy cũng mượ t lắm
quanghieuvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vấn đề là không dùng được account của mình trên samsung app 😔
@quanghieuvn Ko dùng được nghĩa là sao hả cậu, ko add hay sign in vào được hay thế nào?
hoatien2i
ĐẠI BÀNG
11 năm
link hỏng rồi huhu. Bác nào có cho mình xin với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019