Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn anh em Flash Firmware N900 tại quán NET.

vkl_123
10/4/2012 2:54Phản hồi: 45
Thực ra thì việc flash máy giờ đã quá quen thuộc với các anh em trong gia đình maemo mình. Nhưng vấn đề làm nó được 1 cách đơn giản ở quán NET thì cũng phải mất khá nhiều thời gian em mới vọc được.
B1. load 2 cái công cụ cần thiết
- Maemo Flasher: phiên bản 3.5
http://www.mediafire.com/?ble4zj1cbngi4hw
- FW v21.2011.38.1
http://www.mediafire.com/?mhc11n4u8np02w7
B2. setup cái Maemo Flasher đi.
xong cho cái v21.2011.38.1.bin vào đường dẫn C:\Program Files\maemo\flasher-3.5

B3. Quan trọng nhất là xài được lệnh cmd ở quán NET.
Các bác tìm đường dẫn C:\WINDOWS\system32 vứt cái cmd.exe ra ngoài màn hình đổi tên thành abc hay cái gì thì tùy í.

B4. Chạy cái cmd đã đổi tên ấy đi
cd \program files\maemo\flasher-3.5 để sử dụng flasher-3.5.

B5.Tắt N900.
Trượt ra + giữ phím U rồi gắn vào dây USB đến khi nó rung thì bỏ tay ra
Chú ý: màn hình phải xuất hiện NOKIA mờ và góc trên bên phải phải thấy hình kết nối USB.

B6. Trở lại với cmd
Gõ tiếp flasher-3.5 -F v21.2011.38.1.bin -f -R
Giờ thì đợi vài phút nó báo CMT flashed successfully là ok.
Máy nó khác khởi động lại. Quá trình flash thành công
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bài viết hữu ích
hum nọ ra quán nét ngịc thử flasher nhưng cứ nháy vào cmd là máy nó nháy 1 cái là out cmd
vì quán nét ng ta ko cho máy con ngịc hệ thống....
để hum nào thử coi
flash máy ở nhà thì công nhận ngon rồi nhưng nhiều lúc tiện thể ở NET flash luôn thì ngon 😃
nản
trong quán net không cho mở cmd
😔(
@hero_or_rezo bác làm như em bảo là dùng được lệnh cmd ngay.
cuongnhom
ĐẠI BÀNG
12 năm
đánh dấu.................................................................
humadat3
ĐẠI BÀNG
12 năm
rảnh ghê lun....
bác ơi, dùng win 7 64 bit home có flash được k?
đã thành công. 😁
cai nay co nhan sim khong ta
@sucmanhcongnghe minh da lam duoc... binh thuong ma....yen tam...k nhan sjm kug de fix lam..
ban oi cho minh hoi minh dung win 7 ultimate co flash dc ko the? neu dc thi giup minh nhe.
@tungtb87 ok hết. Với win7 bạn chỉ cần bật menu start gõ vào search dòng cmd là có cmd ngay. Không phải quán net thì không cần đổi tên cmd làm gì. Việc còn lại là như trên thôi
like mạnh. toàn cày ở quán net. thử ngay cho nóng 😃
chan luôn. ko mở dc cmd
@hoangnhuan999 Bạn hãy tìm quán nét nào đó dùng phần mềm quản lí khác ! đừng vào quán nét dùng CSM ! CSM đã chặn phần mềm cmd rồi nên mở ra là tắt ngay !
anh ơ cho em hỏi em dùng máy nokia n900 hàng fpt thì tải fw gì. giup em với
Phía trên là bản fw mới nhất tính đến thời điểm này. Bạn chỉ cần làm đúng theo những gì mình hướng dẫn là ok. Nhanh thôi mà
bac oi cho em hoi la cach nay sao lai khac cach trong http://www.tinhte.vn/threads/339274/ nay vay?? em moi mua n900 .dang muon master reset va up len pr1.3 nhung khong biet lam theo cach nao. va so bi brick nua 😔
the co phai vao Start>>Setting>>About Product>>Version de xem ma vung khong bac .
maiuyman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vừa Flash xong, đợi khởi động mãi cuối cùng cũng thấy cái bắt tay quen thuộc. Mừng quá! Cảm ơn bạn vkl_123 nhiều.
loan_dzuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maiuyman bác oi bác có biết bênh của e k jup e vs mong các bác tận tình jup e vs
😃
Ơ mình ghé top tí. Các bạn cho mình hỏi giá n900 ở thời điểm hiện tại là bao nhiêu vậy. Mình thích màu xanh không biết n900 có màu này không nhỉ
n900 chi co mau den thoi ban. neu ban thay mau xanh la do ngta mod lai day. con gia thi khoan 2tr5 tro lai

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019