Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn gửi Tin nhắn riêng cho 1 thành viên khác (PM, Cuộc hội thoại)

LIENHUONG
13/4/2012 7:2Phản hồi: 175
Hướng dẫn gửi Tin nhắn riêng cho 1 thành viên khác (PM, Cuộc hội thoại)
Trên phiên bản vBulletin cũ - gửi Tin nhắn riêng hay Tiếng Anh gọi là PM - Private Message, cái này chúng ta hay thấy nhiều mỗi khi bạn cần xin code hay key của App/Game nào đó.
-> Do TinhTe tôn trọng vấn đề bản quyền nên chủ Topic hay bảo mọi người ai cần full thì PM 🆒

Sang phiên bản mới Xenforo, phần gửi Tin nhắn riêng được thay bằng Tạo cuộc hội thoại 😃

* Cách 1: Kích vào nick của người mình muốn gửi Tin nhắn sẽ hiện ra 1 bảng Tùy chọn thông tin về nick đó rồi chọn Tạo cuộc hội thoại

* Cách 2:

- Trên thanh công cụ phía trên bên phải, cạnh tên Nick có phần Hộp thư - nhấp vào để vào mục Cuộc trò chuyện

- Trong giao diện Cuộc trò chuyện, ở góc bên phải kích Tạo cuộc hội thoại
- Trong phần Tạo cuộc hội thoại, ô Tham gia gõ tên Nick của người mình cần muốn gửi Tin nhắn​
Điểm mới trong Tạo cuộc hội thoại ở giao diện Xenforo này là
1. Có thể tải lên file đính kèm​
2. Do Cuộc hội thoại kiểu dạng Chat nên có thể Sửa bài sau khi gửi vẫn được thay vì phải gửi 1 tin khác nếu gửi thiếu​
Có ưu thì phải có nhược thôi, chính vì giao diện kiểu cuộc hội thoại này mà nhiều khi tìm 1 số tin PM cũ hơi mệt ...​
-> Mong các bạn Góp ý để BQT hoàn thiện hơn ;)
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mod ơi em muốn post bài trong phần rao vặt thì làm thế nào ạ
whitetiger
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng muốn post bài hỏi đáp các vaán đề pm ipad2, xin mod hướng dẫn cách post bài
minh cung mun post bai ve van de ipad, post sao dza, chi dzoi
@Luongboigia Minh cung muon tham gia nhung chua biet cach... chan qua...
1. Bạn mới tham gia hôm nay thội ;)
2. Phải tham gia 7 ngày trên 4rum mới có quyền post bên Mua bán bạn nhé 😃

2 bạn có thể vào box iOS - khu vực iPad để hỏi nhé
-> Nếu ko lập được chủ đề thì vui lòng PM nick dihuta để giải quyết - cách PM như Hướng dẫn bài 1 🆒
@LIENHUONG
cuong2
CAO CẤP
12 năm
Xin hướng dẫn, làm sao để thành viên trong cuộc hội thoại mời thêm những thành viên khác?
@cuong2 Bạn để ý trong Conversation - cột bên phải có Conversation Info & Conversation Participants

Ngay dưới có mục Mời thêm đấy bạn ;)
1 hộp thoại mở ra, bạn điền tên thành viên cần mời & nhấn Mời thành viên 😃​
cuong2
CAO CẤP
12 năm
@LIENHUONG Cảm ơn mod, nhưng hình như mỗi cuộc hội thoại chỉ cho tối đa 11 thành viên? Nếu đúng như vậy thì ko thể mời thêm được rồi😔
Mod oi. Lam sao de post bai duoc vay nhi? Huong dan tan tinh giup e voi.
@vuongQ3B 1. Gõ có dấu Tiếng việt
2. Bạn đang post bài đấy thôi, vấn đề bạn định hỏi post ở đâu - nếu bạn hỏi sao ko post bài được trong Mua bán thì bạn phải tham gia TT đủ 7 ngày bạn nhé (bạn mới tham gia hôm thứ 5) ;)
mod oi. Minh muon nho cac ban trong dien dan giup minh vai vuong mac ve iphone thi dang o dau
@hoa cuc 1. Gõ có dấu Tiếng việt bạn nhé
2. Bạn vào box iOS bên dưới giúp mình - nhớ gõ có dấu 😃
http://www.tinhte.vn/forums/169/
mod ui.mình tham gia 7 ngày rùi mà sao vẫn chưa được tham gia bên mua bán vậy ? giúp mình với
@ms_hieu89 Vui lòng PM cho bạn dihuta để bạn ý kiểm tra giúp bạn nhé 😃
sao mình Pm rùi mà k thấy dihuta trả lời gì cả? phải làm sao h mod ui?giúp mình đi
@ms_hieu89 Bạn dihuta vào đây nha, chim sẻ gọi đại bàng nè ;)
Mình k hiểu.nghĩa là gửi tin nhắn đến dihuta thui hả?bạn pm hỏi júp mình với dc k

Sent from my GT-S5570 using Tinhte.vn
@ms_hieu89 Gửi PM - Tin nhắn riêng đấy bạn 😃
Mình PM giúp bạn rồi, đợi bạn ý trả lời thôi.
Thế thì mình k cần pm nữa nhỉ.thanks b nha

Sent from my GT-S5570 using Tinhte.vn
cám ơn bạn nhiều nhé
Ôi hóa ra đây là Mod ! Hèn chi thấy Ngôi sao tử thần ! ;)
Mod ơi, quả thật làm phiền Mod chút , mình dạo 1 vòn TT để tìm hiểu quy định nhưng ít thông tin quá :
1, Sao chữ ký mình ko được dùng BB code ? Trong phần quy định chữ ký ko đề rõ bao nhiêu ký tự ??
2, Quy định tính điểm như thế nào ? xem ở đâu ?
3, Mình post nhiều bài viết lúc xem ra thì tính chỉ có 1 bài ? Nghĩa là sao hả Mod ? Định gửi tin nhắn riêng cho Mod, nhưng mở cuộc tạo hội thoại lúc đó ra thì ko biết đó là gửi tin nhắn. Sau đó mới đọc được bài này .😔
4, TT có phân biệt nam hay nữ ko Mod ? xã nhà mình được mình đặt tên là bậc thầy thèm công nghệ giờ mình phải đổi thành bậc thầy thèm tinh tế, suốt ngày rảnh là vô TT. ??? MÌnh đang tìm hiểu lý do đây :rolleyes::p
5, Nút " cám ơn" nằm ở chỗ nào vậy ạ ?

Thanks Mod nhiều !
Admin cho em hỏi chút, em muốn xóa những cuộc hội thoại cũ thì xóa ntn, em làm mãi mà ko được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019