12/12 BlackBerry khai trương cửa hàng mới tại TPHCM, mua máy giảm giá 50%

TDNC
5/12/2012 13:28Phản hồi: 347
347 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ve di ngu cho roi, mai di mua LG L9 con hay hon.
bmthuat
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã xếp được 150người các bác ạ. BB có vẻ k còn hot lắm nhỉ! Có điều các bác BBVN nơi công cộng đông người mà hút thuốc nhiều quá, mệt người. 😔 Mai sao em đi làm đây.
@bmthuat kiểu này thì bỏ m rồi , mai lên chắc ko còn cái hộp lun chứ nói j đến mua đc
Mấy bác này làm em liên tưởng đến fan cuồng kpop ... xếp hàng đợi từ tối hôm trước để hôm sau hốt "thần tượng" sale off 😆
@KutePinky Cái chữ ký hay nhễ
@double50cent Dĩ nhiên :p Ý kiến gì hả ?
bmthuat
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cập nhật mới, cho đến giờ theo quan sát của em nó thì con số 200 có vẻ vẫn chưa đạt được. Bác nào mấu thì dậy nhanh ra xếp hàng.

Ban tổ chức cho chơi game trúng thưởng, mặc dù cảm giác vẫn có sự phân biệt giữa BB fan với dân ngoại đạo, em nó đã bon chen thắng được trái banh cao su của BB. Đúng món quà em nó thích nhất! Các món còn lại là bút BB, móc khóa BB, đồ gắn đt BB, và cái miếng cài áo (pin-on thì phải).

Có 2 điều k thích tí là hình như anh em BB hơi ít cởi mở với dân bên ngoài như mình. Cộng đồng bé thì có lẽ nên thân thiện thì hay hơn. 2 là các bác ấy hút thuốc quá nhiều và tự nhiên. Em say thuốc rồi.

Mình k phải fan mà chỉ mê công nghệ nên có cơ hội sở hữu đồ chơi mới là đu đeo ngay! 😁
bmthuat
ĐẠI BÀNG
11 năm
4:05': Vincom bắt đầu mở đèn và mời anh em đang nằm la liệt ngoài hành lang ra cv Chi Lăng. BB bắt đầu kiểm tra và yêu cầu xếp hàng. Em nó ngất ngây vì khói thuốc lá rồi.
Dang chen thu lay so 253 nhung chac la khong hy vong gi.
Thất vọng với cách tổ chức của nơi bán hàng BlackBerry tại Vincom
Sáng nay, y hẹn, chúng tôi đến Vincom, xuống B1 đến ngay trước quầy BlackBerry đúng 9giờ để cùng mọi người trải nghiệm và nếu may mắn thì mua được 1 điện thoại BB chính hãng với giá giảm 50% như đã quảng cáo trong các trang Tinhte, và các Poster tại Vincom.

Nhưng sự thật rất phủ phàng, khi đến nơi, mấy anh trong ban tổ chức Phán rằng muốn mua BB thì phải qua Vincom tại Công viên Chi Lăng cũ, xếp hàng để xin được phiếu mua hàng tại đây (nguyên văn - không thêm bớt câu nào cả).

Tôi và các em sinh viên, thanh niên xếp hàng quanh đó đều rất bất bình về văn hóa hành dân như vậy, không ngờ nhãn hàng BlackBerry danh tiếng, với cách tiếp cận thị trường Việt nam, với những con người đầy nhiệt huyết, đầy đam mê với cách lạnh lùng và thiếu tôn trọng con người chúng tôi như thế này sao ?

Hoàn toàn không có 1 Poster hoặc trang Web hướng dẫn cách thức mua hàng ngày 12/12/2012 tại BlackBerry Vincom, chúng tôi muốn có 1 câu trả lời chân thành, cầu thị của ban tổ chức.

Xin cám ơn.
@baotruongvan sáng có đi với chú này và đứng kế bên nên biết rất rõ , làm ăn thiếu tôn trọng khách hàng , thật sự mà nói thì ko hề có phương thức hướng dẫn khách hàng vào ngày hnay , có lẽ chỉ ai nằm trong btc mới biết .
thật chán , cứ như mình mua hàng giảm giá thì có thể hành mình theo ý họ thì phải.

gửi từ nokia 8250
pnha1720
ĐẠI BÀNG
11 năm
sáng chạy qua thấy đông quá về luôn. quyết định sáng suốt 😃
Mình cũng vừa đi về, tất cả chỉ có thể nói một câu: thất vọng về cách tổ chức của BB việt Nam (tạm gọi là BB VN).

Mình đến trước 9h sáng, ngồi coffee đợi, bạn mình qua chỗ Vincom cũ lấy số là 257. Mình cũng đinh ninh rằng cứ cầm phiếu đó qua Vincom A bên Đồng Khởi là có thể đợi và vào mua hàng thôi, tuy nhiên gặp mấy NV của BB VN bên Vincom A thì họ nói phải qua bên Vincom cũ để đợi có người d8a1t qua, cứ 50 người một, rồi sau đó lại sắp hàng lần nữa ở cổng vào Vincom A để lấy số và sau đó xuống tầng B1 mới được mua BB giá rẻ. Mình nghe vậy là thấy nản rồi, thực sự không hứng thú, nên thôi bỏ, xuống tầng B1 để xem họ chuẩn bị lễ khai trường, sau một hồi phát biểu, họ open và mời khách tham quan, tuy nhiên đến cửa để vào thì thấy có 2 nhân viên của cửa hàng nhìn mặt không thiện cảm chút nào, ách lại và không cho vào, vì lý do là chỉ cho 200 khách hàng đầu tiên đang đợi sắp hàng để mua mới được vào.

Nói thất, khi nghe vậy thì tình cảm dành cho BB tan vỡ, mình rất háo hức muốn vào để xem các sản phẩm mới của BB nhưng với cách phục vụ như thế này, thì "sớm muộn cũng nổi tiếng vì lỗ" và đóng cửa. Mình là khách có quyền vào xem sản phẩm chứ, còn nếu không cho vào thì hãy phát giấy mời và có thông báo chính thức chỉ đón khách có phiếu tham gia mua hàng giảm giá 50% vào tham quan ngày đầu khai trương.

Tình cảm dành cho BB vẫn còn nhưng... sẽ không bao giờ ghé lại xem hoặc mua bất cứ món đồ nào của BB VN ở tầng B1, Vincom A.
mrxukoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@samsungwave Vất vả khổ sở thế nhỉ.... em chỉ dùng Điện thoại "CÓ DÂY" thôi nên em cũng không rành "công nghệ" cho lắm. Nhưng nghe cũng mê mê, ham ham, thích thích, ghiền ghiền.... Nhưng tiền thì chưa làm ra được. 😔 Điện thoại nhiều nút quá em hỏng biết xài, điện thoại hong có nút em cũng hỏng biết xài... thôi thì cứ có dây nghe gọi nhắn tin cho chắc các bác nhờ 😁
mackeno73
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trước SS bây giờ đến BB!!! tại VN thì các disti or partners đều ra các chiu trò này mà thật ra hãng cung không biết đâu!!! không trách hãng được mà chỉ ngán kỉu làm ăn tại VN này thôi!!!1
csvifi
ĐẠI BÀNG
11 năm
tệ vậy, cũng định ghé xem mà như thế này thì thôi, nếu đây là chủ trương và bộ mặt của bb toàn cầu thì có lẽ nó suy thoái như bây h là đúng rồi. Cứ cửa quan đi, rồi cũng có ngày vui chơi với đất.
mới lấy 1 em bold 9900 về,mệt chết đi đc.
Mấy bác k mua đc nên xem lại. Em đi từ 8h tối hôm qua,lấy đc số thứ tự là 31. Đợi từ lúc đó đến lúc gần 11h trưa ngày 12 mới đc mua máy. Cung cách của nhân viên BB tuy còn nhiều điểm chưa đc,nhưng nhìn chung thế là ok rồi. Các bác chả mất công xếp hàng đợi cả đêm còn muốn mua trc thì ....
@HomNay Chúc mừng cho bác, mệt nhọc sắp hàng, đợi chờ và được thành quả như bác thì ngon rồi. Mình cũng biết là sắp hàng sau mà muốn mua trước thì vô lý quá, tuy nhiên cách phát phiếu hơn 200 là không ổn và cách phục vụ cũng vậy.
nqhuy90
TÍCH CỰC
11 năm
@HomNay Giá bao nhiêu thế bác?
Buồn thàm hại 😔( , mình ở Hn chuyển tiền nhờ ông A trong HCM mua hộ mà k đc :(( có bác nào có ý định bán lại cho e cái giá nhé :(
vipkyd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Biết đông, đã không xếp hàng từ tối hôm qua -> sáng nay đến thì "khó chịu" vì sự hướng dẫn "rõ ràng và được post trên fanpage của Blackberry VN
"
Sao đây?
@vipkyd
Cám ơn các bạn đã gửi Link thông báo về hướng dẫn xếp hàng mua BB 50% giá ngày 12/12. Nhưng có tốt không khi trang facebook của chương trình này là
http://www.facebook.com/BlackBerryVN
, và trang thông báo hướng dẫn xếp hàng là
https://www.facebook.com/notes/blackberry-vietnam/
Quá khác biệt, làm sao chúng tôi biết để theo hướng dẫn đó
vipkyd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@baotruongvan Hic, note được thông báo rõ ràng trên wall của Fanpage - cả ngày hôm qua mình còn chịu deadline online marketing plan cho KH nhưng vẫn có thời gian để hóng thông tin về Event này của Blackberry VN cơ mà.
Một điều hiển nhiên khi sức hút của Event lần này là rất lớn:
Nếu muốn là 1 trong 200 KH đầu tiên may mắn nhận được ưu đãi giảm giá 50% thì PHẢI XẾP HÀNG TỪ SỚM -> NHẬN PHIẾU VÀ LÀM THEO HƯỚNG DẪN CỦA BAN TỔ CHỨC.
Link về xếp hàng từ đêm qua đây 😃
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.417543441648185.95769.192250524177479&type=1
Hơn nữa, ngoài đội ngũ hỗ trợ từ ban tổ chức, mình còn thấy có supporter từ các 4r bb trong SG hỗ trợ cũng như giới thiệu về Event này từ tối hôm qua, lúc bắt đầu xếp hàng mà?
Mình nghĩ nếu trách thì chắc nên trách bản thân không update thông tin 😁
@vipkyd
Cám ơn bạn, mình không update thông tin kịp, vì mình chỉ biết xem thông tin từ trang thông báo chính thức từ chương trình này mà thôi (http://www.facebook.com/BlackBerryVN).

Và xin hỏi bạn, chương trình bán BB này dành cho fanpage hay cho đại chúng - chúng tôi thật sự chưa biết các Link trên. Nếu BB chỉ dành cho fanpage thì câu trả lời là Event sẽ kém thành công khi không đem đến sự hài lòng, nhận biết thông tin cho đại chúng. Tôi tin BlackBerry muốn tiếp thị sản phẩm đến đông đảo người dùng.

Chúng tôi, không phải vì mong muốn mua được BB giá 50%, nhưng mong muốn được chứng kiến 1 Event mà BlackBerry đem đến cho đại chúng như thế nào, nhưng - phải xin lỗi là không đạt kỳ vọng.

Xin xem trang thông báo của Event này tại Link http://www.tinhte.vn/attachments/825654/
vipkyd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@baotruongvan Có lẽ mình không phải là người trực tiếp tham gia xếp hàng cũng như là người may mắn được mua máy vs giá khuyến mãi nên không có được trải nghiệm thực tế và phán xét có thể hơi chủ quan.
Tuy nhiên hi vọng rằng các điểm chưa hài lòng trong Event lần này sẽ được BTC rút kinh nghiệm trong Event đầu xuân tiếp theo ở HN 😃
Ps: bác baotruongvan nhớ like fanpage Blackbery VN để từ này về sau nhận tin tức cụ thể và tránh những trường hợp không hay đã xảy ra nhé 😁 Hi vọng bác vẫn còn tình yêu với RIM;)
ngon!
hungasia
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình có nhận xét làm việc quá chậm . 9h bắt đầu bán chỉ có 200 cái mà hơn 12h trưa mới xong..
takapygo
ĐẠI BÀNG
11 năm
trong khi các bác ngủ ở nhà sung sướng thì mình phơi sương
50% có giá của nó
😔
chờ đến khi BB 10 ra mắt, hy vọng BB VN sẽ tổ chức tốt hơn.
Ôi tình yêu với BB, biết là khổ, nhưng lỡ yêu rồi, đành chịu thôi 😔
dungthh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rim đã trở lại. Khi nào có ở HN anh em mềnh đi xếp hàng nhá 😃. Chúc mừng các anh em đã vượt qua khó khăn và sung sướng tận hưởng cảm giác được sở hữu thứ mà rất vất vả và mệt mỏi mới có.
chúc mừng các bác mua được máy giá good, em có rồi nên không đi xếp hàng,keke, đợi bb10 ra cũng đi 1 chuyến cho thỏa lòng,keke

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019