12 tuổi, phát hiện lỗi bảo mật của Firefox, đoạt giải thưởng 3000$

vuhai6
25/10/2010 23:0Phản hồi: 58
[imgl]http://photo.tinhte.vn/attach/public_image/btv/46/464cc60ef3484e7_20101022__alexmiller~1_GALLERY.JPG[/imgl]Vài tháng trước, Mozilla đã treo giải 3000$ cho ai phát hiện được lỗi bảo mật quan trọng trong trình duyệt Firefox của họ. Cuối cùng thì cũng có người nhận được giải thưởng này, đó chính là Alex Miller, 12 tuổi đến từ San Jose, người đã phát hiện ra một lỗi nghiêm trọng trong bộ mà của Firefox. Alex đã dành 90 phút mỗi ngày trong 10 ngày liên tiếp để tìm kiếm.

Brandon Sterne, người quản lý chương trình bảo mật của Firefox cho biết: “Bảo mật là sự sống còn của Mozilla và chúng tôi rất cần những đóng góp như thế này. Mozilla là một cộng đồng lớn bao gồm nhất nhiều những tình nguyện viên, và bạn luôn được khuyến khích tham gia cùng với chúng tôi." Rất ấn tượng phải không, nếu quan tâm bạn có thể coi thêm chi tiết câu chuyện tại đây. Hình bên trái là Alex Miller với tấm séc $3,000 đến từ Mozilla.

Nguồn: boygeniusreport
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dale8914
TÍCH CỰC
13 năm
Thông minh quá đúng là tuổi trẻ tài cao
211
CAO CẤP
13 năm
Kiểu này chắc firefox kí hợp đồng sớm
ký đúng ký đúng!
vậy mới hoàn thiện dc chứ>>>>>>>>>>>>
ahxdtngh
TÍCH CỰC
13 năm
Chắc gì đã kí hợp đồng hả bác. Em ấy còn chưa đến tuổi đi làm, với lại phong độ là nhất thời 😁
Ký là cái chắc cần zì tuổi nó nuôi và đào tạo lun bên đấy nó trọng dụng nhân tài lắm ko như ơ VN mình đâu ^^
lilcalvin
ĐẠI BÀNG
13 năm
tôi nghĩ có khi đến mấy ôg Mozilla cũng k phát hiện ra dc
nên mới phải treo giải ý 😆
mà thằng ôn con này công nhận là siêu thật
tuổi trẻ tài cao 😃)
k kí vs mozilla đâu, kí vs mấy hãng bảo mật ấy 😁, 1 hacker trắng trong tương lai 😆
90 phút mỗi ngyà và 10 ngày tìm kiếm cơ đấy, một số hacker có thể tìm được lỗi của một trình duyệt hay hệ điều hành trong vài phút , công nhận là nhiều người giỏi thật
Nghi chú 12 tuổi là SV ĐH gì đó lắm, trên áo có in chữ : University .... gì đó
bác soi kỹ thế 😃, nhiều trường trung học thuộc ĐH mà..
xuanthanhzw
ĐẠI BÀNG
13 năm
BKAV treo giải thưởng cho việc phát hiện lỗ hổng trong các sản phẩm của Bkav, Giải thưởng có giá trị trong giới hạn từ 500.000 VNĐ đến 5.000.000 VNĐ. 😃
sisisi2
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhào vô làm giàu đi anh em 😃)
Nghe nói BKAV có đoạn code kích nổ bơm nguyên tử đó, bác nào gan thì cứ de-bug đi, nhưng phải cho khéo đó, không thì nó nổ banh xác.
phát hiện một lổ hổng trog sản phẩm của mình mà giải thưởng từ 500.00 đến 5000.000 thì bèo quá,chắc bác đùa.hehe
áo có chữ university kìa, 12 tuổi mặt già hơn em 💣
dkhoan
ĐẠI BÀNG
13 năm
tây nó nhớn sớm mà bác ............😁
hungvt216
ĐẠI BÀNG
13 năm
vì em không bỏ 90 phút nào trong 10 ngày ngồi máy tính tìm lỗ hổng bảo mật giống nó 😁
tieensdungx
ĐẠI BÀNG
13 năm
quá khủng , sao só thể giỏi vậy nhỉ
jing
CAO CẤP
13 năm
tiếc quá, hôm trc tìm ra dc cả đống security-bug mà chả biết làm gì ngoài việc hack
doll
TÍCH CỰC
13 năm
tiếc là ko phải ng Việt Nam 😆
DragonVct
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu mà là VN thì cứ âm thầm khai thác lỗ hổng đó thui chứ đâu có báo làm chi! ^^!
nhìn mặt sáng sủa thông minh thế
thích nhẩy tây mũi lõ thông mình quá ....
12 tuổi nhìn còn hơn cả em, bỏ ra 90 phút mỗi ngày em tưởng là nhiều hơn cơ đấy
DKD419HENny
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tuổi trẻ tài cao :eek:..................
CIRCLE H
TÍCH CỰC
13 năm
Việt Nam mình chắc còn khuya mới có vụ này nhỉ
kennho123
ĐẠI BÀNG
13 năm
12 tuổi mà pro vậy lớn lên nữa chắc làm hacker nổi tiếng quá :p
Nếu thật là 12 tuổi mà thế này rồi thì thật là đáng nể. Cũng mong Firefox ngày càng hoàn chỉnh hơn nữa vì mình cũng yêu firefox từ ngày đầu dùng đến giờ dù cũng đã dùng qua những trình duyệt khác 😃
hix ! Chỉ có 1 chữ " khâm phục "

Trẻ hơn mình 10t mà giỏi vậy,chắc chắn là thần đồng :|
Khâm phục quá.........................................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019