Chia lại ổ cứng trong vista

maybach_GL
1/11/2008 10:52Phản hồi: 8
em dùng windows vista ạ,em muốn chia lại ổ cứng nhưng ko biết cách các bác chỉ thằng em với.Ổ C: của em là NTFS ,ổ D: và E: là FAT32.Giúp em vởi!
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

K2DnC
CAO CẤP
15 năm
Để chia lại ổ cứng bác dùng chương trình PartitionMagic trong đĩa Hirens Boot có sẵn hoặc dowload trên mạng . Sau đó bác có thể chia lại bình thường. Nhưng lưu ý bác là nên nhờ 1 ai đó am hiểu chia lại chứ bác ko biết mà mò mẫm ko cẩn thận là đi toàn bộ dữ liệu đó ! Chúc bác thành công @
PartitionMagic không chia được cho vista đâu, nó chỉ dùng cho XP trở xuống mà thôi. Bản mới nhất hiện nay thì chưa có thử nên chưa thể kết luận...
mình thấy cái patition magic đó ko dùng được cho 1 số máy thì phải, mình đang dùng dv5t, sử dụng acronis hay patition magic đều ko được, đang tìm phần mềm khác đây 😔
Dùng ngay chính vista mà chia cho nhanh : Bấm chuột phải vào My computer - Manage - Disk Management
riêng dòng dv5t , t400 ko chia bằng boot dc các bác ạh !! mà chia bằng boot thì` chia bằng acronis là an toàn nhất ! patition magic( rất dễ mất recovery) còn với dv5t , t400 dùng acronis 10 nhé ! cài trên vista và chia trực tiếp trên vista ! bác nào chưa biết rõ hơn thì vác qua 141 phố vọng e chia free cho ! ( gặp Khánh ) rất nhiệt tình với ae tinhte !
cảm ơn bác Khánh!
nhưng bây giờ trời đang mưa gió, ko mang em ấy đi được, bác có thể gửi cho mình bộ cài acronis 10 để mình thử nghiệm ở nhà trước được ko?
TempAIDS
ĐẠI BÀNG
15 năm
http://rs12.rapidshare.com/files/67560785/ADDSv10.0.2160.rar

bác down về dùng thử nhé, có cả key trong đó rồi.
cảm ơn bác, sáng nay đợi mãi ko được, vào google tìm 1 lúc, sau 1 loạt link die đã tìm được 1 cái còn sống sót, đã cài rùi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019