Cuộc chiến với Apple chưa kết thúc, Samsung tiếp tục trang bị thêm vũ khí

vuhai6
20/4/2012 0:29Phản hồi: 314
Cuộc chiến với Apple chưa kết thúc, Samsung tiếp tục trang bị thêm vũ khí
Trong vòng 90 ngày tới hai nhân vật cao cấp nhất của Apple và Samsung sẽ gặp mặt đối thoại trực tiếp với nhau để giải quyết mẫu thuẫn. Và có lẽ để chiếm thế thượng phong trong bàn đối thoại thì vừa qua Samsung đã tiếp tục mang thêm vũ khí mới ra chiến đấu với Apple. Lần này là 8 bằng sáng chế do Samsung sở hữu, 5 trong số 8 bằng này (bao gồm 2 bằng sáng chế thuộc điều khoản FRAND) được phát minh bởi chính Samsung, 3 bằng còn lại mới được họ mua thêm. Với những động thái tích cực này, dễ thấy rằng Samsung sẽ không nhượng bộ Apple, cuộc đối thoại trực tiếp xem ra sẽ rất căng thẳng. Dù kết quả như thế nào thì chúng ta cũng sớm biết mà thôi.

Nguồn: Engadget
314 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Galaxy s3 đâu rồi admin ;) ;)
@caphi Có gì chứng minh lời nói của mình không, hay là phán bừa vậy bạn
caphi
TÍCH CỰC
12 năm
@jirowang Lúc chiều bạn ko coi được cái video Trên tay của Tinh Tế về bản mẫu của Galaxy S3. Tiếc là đã bị gỡ xuống. Những ai được xem trên tay lúc chiều sẽ trả lời cho bạn. Mà thôi, đợi tới ngày 3/5 để bạn đủ sự thất vọng.
@caphi Chưa tới 3/5 thì chưa thể nói trước điều gì, clip S3 mình có xem roài, ai chứng minh đó là S3, cũng chỉ là truyền miệng nhau thui, chưa có xác nhận chính thức từ SS, do đó đừng có phán thất vọng hay có hy vọng ha
Chờ tin Androld với Java nó hót hơn
hí hí :">
@thongtg_2007 Bac nay noi chi phai, khi nao thong bao androi va java ket hop thi moi hot.
@thongtg_2007 là sao vậy Bác?
@Billytruong Android vs java kiện nhau chứ sao

Gửi từ √ Thông tấn xã babyficop™
Thích thì nhích thôi, châu á hay có chiêu hù doạ nạt nộ lắm
Độp lại Apple đi nào :rolleyes:
Cách hay nhất để đi nghị hòa là chuẩn bị thật nhiều súng ống đặt để đặt lên bàn đàm phán nhở Samsung :rolleyes:
Google với Oracle đánh nhau có vẻ hấp dẫn hơn 2 bố SS với Apple... Đợi tin thui 😁
lathangthu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Căng thẳng quá đi, các ông lớn làng công nghệ luôn biết cách để mọi người chú ý đến mình!!!!
The Fire's In Their Eyes And Their Words Are Really Clear
So Beat It, Just Beat It😁
@ly_tam_hoan ko hiểu? đây là wed việt nam chứ phải wed tây đâu mà khoe trình ngoại ngữ ở đây?
@vuongsong84 chuấn😁
" bao gồm 2 bằng sáng chế thuộc điều khoản FRAND " ---->> cái đó cũng kiện dc hả ???
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuctutin86 khíêp. Cái avatar......:mad:
Có nhất thiết phải thế ko:rolleyes:
@phuctutin86 Nếu chưa trả tiền Frand thì kiện được bác.
@phuctutin86 Nhằm nước ko áp dụng điều khoản FRAND (như Úc) nên chơi đc tuốt.
@phuctutin86 Thích cái avartar thế không biết
tiếc quá ko được xem.bạn nào kịp down rồi thì cho lên youtube đi
@duongtuyen12 mình mới down xong .
@hoangtusunny bạn rảnh ko up lên youtube đi.hi
@duongtuyen12 khỏi cần chờ: http://genk.vn/c187n20120420033020556/galaxy-s-iii-da-co-mat-tai-viet-nam.chn
@duongtuyen12 Đây nè bạn http://www.icsforums.com/forum/showthread/6491
Apple số 1 😁
@kiparies thì số 0 đứng trước số 1 mà =)) nhưng tính giá trị thì số 1 hơn số 0 😆
@linhshađọa Thế e chả còn gì nói vs bác. samsung S2 mỏng, đẹp, ngon. Nhưng chả bằng IP4 đc 😁

Samsung giá trị thế sao TQ nó k nhái mà nhái Ip4 :eek:
@kiparies bác đánh giá như chuyên gia ý nhỉ =)) e cm vui vẻ thôi mà , còn ai hơn ai thì người dùng đánh giá là biết 😃
@linhshađọa E thì cũng chả có SS hay IP4. E thích Ip4 thôi. Bạn e có con S2 nên mượn trên tay tí. Chứ e thì BB8800 😁
minhtoyou
TÍCH CỰC
12 năm
mặc dù mình dùng ipad 2, iphone 3, iphone 4 nhưng mình vẫn ủng hộ Samsung
tuananhvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
thi tren day dg so sanh ss voi apple ma, ma 2 hang nay so sanh voi nhau thi ss chi co hui khoi 😃
kh0c
CAO CẤP
12 năm
@tuananhvt apple nhất, nhất soa ko đì chết ss đi mà con thương thảo làm ji cho mât thời gian, mất thể diện
@tuananhvt SS hửi khói thì OK, còn nếu bác thì bác hửi cái gì, he he!!! chắc là .....
@tuananhvt SS mà hửi khói thì Apple cũng mất công phun khói đó bạn ơi, sống nhờ linh kiện Samsung mà lúc nào cũng to mồm dọa nạt ngta là hay, có mấy ifan như bạn này cũng vui nhỉ, cầm chổi lông gà mà làm như lệnh tiển ấy, muốn phất đâu thì phất...
ai nhat hay ko cho roi bjet:mad:@
Doanvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lúc nãy cũng có coi bài S3 mà bi h bị gỡ xuống
mình thấy thằng samsung vs apple làm cái gì cũng na ná nhau, không biết ai giả ai nhỉ?
@mrdung12345678 Bạn ơi Apple làm nhái SS đấy ^_^
@mrdung12345678 thế mà còn k biết ai giả ai? bó tay
meodungmeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrdung12345678 😔 Cái gì của SS kiếm nhiều tiền thì Apple phải nhảy vào ks thị phần chứ
Cái gì của Apple kiếm nhiều tiên thì SS nó cũng thèm chứ, ks đc là nó ks
Thương trường là chiến trường cho nên sao chép nhau là bình thường ý mà 😁. Mình chỉ thấy hài cái vụ kiện samsung ko đc thiết kế hình chữ nhật thôi
@chickenhead đúng rồi đấy bla bla...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019