Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách Kiểm Tra Khi Mua The New Ipad!

ola7426
20/4/2012 7:58Phản hồi: 375
Mình vừa dành dụm được ít tiền chuẩn bị lên SG mua em Ipad3 phiên bản 32G - 4G. Cửa hàng em chọn là Cellphone hoặc Haloshop, vì nghe các bác nói 2 chỗ này làm ăn uy tính và giá cả củng tốt. Nhưng em còn ít kinh nghiệm, xin các bác chỉ giáo. Khi mua hàng thì mình cần kiểm tra gì và cách xem máy như thế nào? Để em tậu đươc 1 em Ipad ngon lành. Vì số tiền bỏ ra củng không phải nhỏ đối với em. Khi mua Ipad 3 thì nên chọn hàng US hay Sing...Cảm ơn các bác tư vấn cho em.
375 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trên SG thì nhiều chỗ uy tín lắm, bác coi chỗ nào giá rẻ nhất thì mua, có thể tiết kiệm được mấy trăm. Mua chỉ cần check nguyên seal chưa active là được, US hay Sing ok hết k cần phải lăn tăn nhé.
Muốn chắc cú thì cứ thẳng tiến hãng apple mà mua, nhưng giá thì khỏi nói nhe 😔
quochanh55
ĐẠI BÀNG
12 năm
2 shop đó cũng khá uy tín, giá cả cũng ok rồi bạn
khi mua cần kiểm tra máy nguyên seal, ngày active, hàng chính hãng thì ko cần lo US hay Sing...
riêng mình thì vẫn thích hàng US hoặc EU hơn, vì bên Tây tiêu chuẩn gì cũng gắt gao hơn, kiểu thế 😁
có bác hôm trước có bài về ipad 3 đấy, bác tham khảo nhé, cứ nguyên seal ,check active, rồi để màn hình đen xem có bị hở sáng không,xem có bị bụi trong màn hình k, e thấy thế là ok rồi hehe
có bác hôm trước có bài về ipad 3 đấy, bác tham khảo nhé, cứ nguyên seal ,check active, rồi để màn hình đen xem có bị hở sáng không,xem có bị bụi trong màn hình k, e thấy thế là ok rồi hehe
1. đầu tiên trước khi bóc seal, bác yêu cầu nhân viên check serial hay imei máy để kiểm tra ngày bảo hành toàn cầu. bâyh thì phần lớn là hàng xách tay, nên ngày bảo hành có thể lệch tầm 7-10 ngày tùy nơi, có nơi nhiều hơn, nhưng bác đừng lo, ngày bảo hành đó lệch là do máy đó được xách ra khỏi Apple Store tính từ ngày đó, còn khi bác mang về nhà, cắm vào iTunes và đăng kí các thứ thì ngày active máy của bác mới chính thức đc Apple xác nhận

2. xong vụ active thì bắt đầu bóc seal. mở ra thì bác khoan chưa kiểm tra máy vội (bác mà nấn ná vào cái máy mà quên các cái phụ là phiền lắm 😁). bác hãy check đủ phụ kiện gồm: sạc, giấy tờ + cái que lấy khay sim ra ko nhé

3. tiếp h đến check em the new iPad (đừng bóc nilon vội, trước khi bóc hãy hỏi nhân viên, nếu bóc nilon máy ra mà máy có các lỗi em liệt ở dưới thì được đổi máy ko, nếu ok thì bóc) đầu tiên là kiểm tra bên ngoài:
- soi kĩ 4 cạnh viền của máy, chỗ cao su tiếp xúc với màn hình và chỗ cao su tiếp xúc mặt sau xem có chỗ nào bị hở ko
- lật mặt sau soi kĩ cái camera có bị xước hay bụi bên trong đó ko, ngoài ra xem kĩ mặt lưng sau có vết xước nào k
- nhìn xuống chỗ chân sạc xem nó có vết xước nào ko, nếu có chứng tỏ bị dùng rồi (vs the new ipad thì hiếm lắm)
- giờ là màn hình: bác mượn nhân viên cái giẻ mềm mà họ hay dùng để lau màn hình, di 1 lượt nhẹ nhàng, sau đó soi thật kĩ, dán mắt vào xem có bụi trong màn hình k, thật kĩ nhé; tiếp đó, bật máy lên, nhìn vào 4 cạnh của màn hình bên trong, soi thật kĩ xem có bị hở sáng ko
cái bước 3 này bác làm kĩ nhé, nếu 1 trong các lỗi dính thì bác đc đổi máy mới (thường là thế)
ngoài ra vẫn còn 1 thứ, cái này hên xui thôi, nhưng dính thì đen lắm: đó là điểm chết màn hình: thường thì là 1 chấm đen, hay 1 vết loang nhỏ, khi mở màn hình lên thì điểm đó sẽ k hiển thị gì cả, nhìn rất cú >"< nhưng bác sẽ k đc đổi máy mới vì theo quy định của từng hãng, từ 3 điểm chết trở lên mới được đổi mới hoặc bảo hành :| (siêu bựa >"< )
*mong bác k dính cái này, may quá em k bị, phew*

4. sau khi xong các cái trên, h bác lôi cục sạc ra, cắm thử, nếu nhận thì ok, k nhận thì đổi ngay, vì có rất nh` bác bị dính cái sạc k vào rồi

5. check wifi và 3g tại trận

hết 5 cái thì bác mang máy về ôm em nó ngủ thôi :">

chúc bác mua đc máy xịn :x
dangtan25
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minh_chicker Bài viết chi tiết thế này thì anh em nào áp dụng chắc chắn an tâm mà ôm em nó ngủ khi tối về :D
@dangtan25 cám ơn bác khen bài của em hihi
@minh_chicker Bác Minh hướng dẫn rất chi tiết nhưng k biết là dân gà mờ, lần đầu được tiếp xúc với ipad như mình thì check làm sao đây. Đang tính được hôm trời nắng ấm đi sắm con ipad 4 ở Cellphones (bà con giới thiệu bảo là giá cạnh tranh nhất, uy tín) mà đọc đủ 17 trang đâm ra lo lo.
Em ở HN, nhờ bác Minh đi cùng kiểm tra giúp với được k?
@Hanabi_vm cám ơn bác có lời khen, giờ mua iPad ko khó đâu bác, ra CellphoneS hàng đảm bảo và uy tín lắm, có vấn đề bác thoải mái yêu cầu lại, đừng lo, cứ làm như mình bảo là ok rồi 😁
Nhớ check thêm xem có bụi trong màn hình ko nhé, mình mới phát hiện con ipad của mình có 1 hạt bụi bé li ti, phải mang ra nắng mới phát hiện ra, cái này chắc chả được bh đâu thui kệ.
@haohanluongson bác có thể chụp cái bụi đó cho ae biết đc kg ạ. em đang tính mua ipad 3 bác ạ.
@nguyenkhanh6666 hạt bụi bé lắm, chụp thì cũng chả thấy đâu, mình cũng chả quan trọng cái này lắm, hum đi dán lại cái màn hình = miếng dán trong thì cậu dán cho mình mới phát hiện ra chứ thực tế mình dùng cả tháng rùi soi đủ kiểu mà cũng chả thấy he he, hum đập hộp ở cửa hàng mình còn rủ theo thằng bạn đi cùng soi mói đủ kiểu mà còn chả thấy nữa là, nói chung khi các pác đi mua New Ipad thì đừng vội vàng cho dù cửa hàng họ có đông khách thì cũng cứ bình tĩnh từ từ mà check và săm bờ soi cho kỹ vào, rủ 2 người cùng đi 4 con mắt tốt hơn 2 con mắt soi thoải mái đi, nếu có vấn đề gì thì đổi lun tại chỗ, mang về nhà rùi thì hết hy vọng đổi cái khác
Cám ơn các bác đã chia sẻ, mình sẻ thận trọng khi xem máy! Mà xem kỷ quá ko biết cại tụi nhân viên nó nhìn mình bằng đôi mắt hình viên đạn ko nữa! Hehehe...
Quyền lợi của mình mà cứ làm thôi. Nhưng đừng thể hiện thái quá là được rồi. Keke, Chúc bác may mắn nha.
Chỗ khác mình ko biết nhưng mình mua 1 con ipad 3 ở haloshop bữa 4/4, lúc test chỉ lo phần chưa active thôi, về dùng mới phát hiện màn hình bị hở sáng cũng nhiều ở 1 cạnh dài, làm màn hình phía đó sáng tối ko đều, nhưng hậu mãi của haloshop thì ko tốt, do ipad 3 chưa p phối ở vn nên chưa có b hành chính hãng, haloshop chỉ bảo hành sửa chữa chứ ko đổi mới, mà máy đã mở ra sửa chữa thì quên vụ b hành chính hãng apple đi. Mình tính tiền xong rồi cậu bán hàng mới nói vụ b hành củ chuối này, lúc đó vừa máu vừa lười, nghĩ mình cũng chẳng cần, đợi b hành của apple cũng được nếu có chuyện j, ai dè chuyện j này đến sớm thiệt, mình đang đợi apple p phối chính hãng ipad 3 ở vn để ra b hành chứ chẳng trông mong j ở chú haloshop.. Qua k nghiệm của mình bro nên giao kèo kĩ trước khi mua, test máy kĩ vì hàng mới vẫn có thể bị lỗi, và nên mua chỗ nào nó b hành 1 đổi 1 cho mình luôn (sau này nó cũng đem ra bh apple lai thôi mà), chứ b hành sửa chửa với thợ của mình thì í ẹ thôi rồi..
skin01vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mua ở techland võ văn tần, nguyên seal tự bóc rồi active nhưng mua 16 mà check lại báo ngày 15 hic
Hàng zp ( hồng kong )
@skin01vn vì lệch múi giờ, máy chủ Apple đặt ở Mỹ, đâu phải ở VN mà đúng ngày đc, chẳng ảnh hưởng gì cả
@minh_chicker Bác cho em hỏi cái cây lấy sim nó có imer kg. Em nge nói cây lấy sim nó trùng vs imer trùng hộp+máy đúng kg bác.
Mình xem trên Techland thì giá bằng Haloshop. Bạn mua phiên bản nào? Có bị lỗi gì ko? Chế độ hậu mãi tốt chứ? Mình định tháng sao lên SG mua, giờ đang tham khảo thêm trên diễn đàn.
tránh xa thằng HALO ra nhé...
bị dính cái xbox360 (vòng tròn đỏ)... cái miệng tay chủ trẻ này khiếp lắm
thanhmc
TÍCH CỰC
12 năm
techland bua gio tren nay noi qua troi maâ
Nếu mình mua ở bên Sing luôn thì có cần check kỹ vầy không? Àh, mà mình order online, nó giao hàng tận nhà ở Sing rồi, có check cũng vậy, hic. Chắc mai mốt đem về VN xài, nếu lỗi hy vọng Apple cho đổi.

Mà hình như VN cũng có phân phối chính hãng the New iPad rùi mùh, hôm trước gọi hỏi Authorised Reseller nó báo giá 17.9tr.
Thấy mua hàng ở đâu cũng bị phàn nàn hết, Halo roi Techland roi Cellphone.... Mình thấy tốt nhất là khi mua cần nên xem kỹ món hàng mình cần mua và hên xui nữa, phải ko các bác...!
thanhmc
TÍCH CỰC
12 năm
chính xác luôn, mua mà ko test kỹ tụi củ hàng nó thuốc cho chết, phải có chút kiến thức mua đồ apple ko thấy mình gà nó đưa hàng đểu ra, mình đa số thấy cửa hàng có 1 câu ra miệng là, hàng e chỉ còn 1 con duy nhất thôi,đều đó đồng nghỉa khích thích sự ham muốn có món đồ đó quá nên thôi mặc kệ của người mua suy ra bị thuốc liền
Em chưa dùng ipad lần nào ( mà chỉ nghịch qua ip 2 của thằng bạn thấy đẹp mà thích quá ) bh có điều kiện mua rùi mà k biết nên mua ip 2 hay TNIP ..mà mua nên mua loại 16gb hay 32gb . Cho em lời khuyên
@Lee hoang tuan bạn có bao nhiêu tiền vậy dể tư vấn hơn cho bạn. Theo mình bạn nên mua ipad mới đi nếu bạn ko xài 3g nhiều thì 32gb còn nếu cần 3g thì theo mình 16gb 3g cũng dc rồi bạn ah
@@ sao nick bạn y như nick mình vậy *_*
Hôm về Vn có mua 1 cái iphone 4s cho bạn gái ở ICENTER Cao Thắng ^^ bạn em làm rớt 2 lần 1 lần trấy máy, lần 2 nó làm rớt vô vũng nước rồi hư loa luôn. đem vô icenter dc đổi cái mới 100% mà nó ko hỏi gì hết. thằng em của em cũng dc đổi 1 lần ở icenter

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019