Sony chính thức giới thiệu dịch vụ PlayMemories Online với 5GB miễn phí

Didu
25/4/2012 13:37Phản hồi: 43
Sony chính thức giới thiệu dịch vụ PlayMemories Online với 5GB miễn phí

Sony hôm nay đã chính thức giới thiệu dịch vụ lưu trữ hình ảnh, video trực tuyến mang tên PlayMemories Online. Ban đầu, dịch vụ này sẽ chỉ có thể truy cập và sử dụng tại các quốc gia Anh, Pháp và Đức, người dùng được Sony tặng 5GB miễn phí để lưu hình ảnh và video HD. Cũng giống như các dịch vụ lưu trữ trực tuyến khác, ngoài nền web thì PlayMemories Online còn hỗ trợ truy cập từ nhiều thiết bị khác nhau như máy chơi game PlayStation 3, TV Bravia, khung hình số của Sony và dĩ nhiên, có ứng dụng dành riêng cho iOSAndroid. Với những máy quay có sẵn kết nối WiFi như dòng máy Bloggie, PlayMemories Online còn hỗ trợ chia sẻ video trực tiếp lên dịch vụ từ máy quay mà không phải thông qua máy tính cá nhân.

PlayMemories Online còn hỗ trợ người dùng tạo những tấm danh thiếp bắt mắt từ chính những tấm hình mà họ đăng tải và gửi email cho bạn bè hoặc chia sẻ qua web. Ngoài PlayMemories Online thì còn một số dịch vụ trực tuyến khác đi kèm nó như PlayMemories Studio (ứng dụng guản lý, chỉnh sửa hình ảnh và video trên PS3), PlayMemories Home (ứng dụng quản lý và chỉnh sửa video, hình ảnh trên máy tính cá nhân) hay PlayMemories Mobile dành cho người dùng smartphone chạy Android. PlayMemories Online là một trong những dịch vụ được cung cấp trên Sony Entertainment Network (SEN), khi người dùng đăng ký tài khoản SEN, họ sẽ được tặng miễn phí 5GB trên PlayMemories Online. Chi tiết về dịch vụ lưu trữ đám mây mới của Sony có thể xem thêm tại đây.

Nguồn: Sony EU
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao này các hãng đua nhau lên mây nhỉ, s-cloud của samsung tiên phong nè:eek::rolleyes:
TieuLaLa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình ở VN có đăng kí đc ko vậy bác chủ thớt ơi????? :eek:
Mình nghĩ là được, nhưng nói thật, mình vẫn không thấy dịch vụ đám mây mang lại ý nghĩ thực sự

----
www.ido.com.vn
@phuong13 Nó thật sự tiện dụng nếu hạ tầng mạng đáp ứng được bạn ạ !
@phuong13 Bạn phải làm việc nhóm hoặc có nhu cầu chia sẻ lượng lớn tài liệu cho nhiều người thì mới thấy được sự tiện lợi của nó
sucsong1
TÍCH CỰC
12 năm
@phuong13 Coi như nó là 1 cái usb là được

Vận động gia đình dùng mây cho tiện ko phải gửi mail đính kèm mà khó quá
vừa tạo tài khoản chọn quốc gia Turkey 😁
https://drive.google.com/start vừa mới bít đây chưa xài được thì tới Sony .. Háo hức ghê 😃
em thix Sony vì tính bảo mật cao. Đăng kí tài khoản thôi 😁
@tula... năm ngoái sony gặp nạn vì hack tài khoản người dùng đó như, không biết à
@tula... Bảo mật cao cái gì chứ. Năm ngoái um xùm vụ hack, các tài khoản Sony ở Châu Âu, Mỹ, Nhật bị hacker lấy.
Server thì bị đánh cho treo đến hàng tháng trời @@
@nguyenlinh712 Mình biết vụ đó nhưng các bạn biết mấy hệ máy PS đó, để hack được chơi ..... thì rất ư là lâu đó bạn. Còn việc hack thì nhiều hãng bị lắm mà, Apple lúc trước mình toàn xài tài khoản chùa của Hacker share trên mạng ko đó
@tula... Có lẽ bạn hiểu hơi sai vấn đề, hack vào server là chuyện hoàn toàn khác với hack tài khoản từng cá nhân.
Tài khoản cá nhân bị hack có thể do máy tính của họ, sai sót trong bảo mật của họ, ....
Còn khi hack đc server của những hãng lớn như Sony thì lại là vấn đề khác, hàng triệu người dùng mất tài khoản. Sony đã mất gần 1 tỷ đô cho vụ này.
Ở đây đang nói về đám mây Sony cung cấp này nên về phần cứng máy Ps đề cập sau nhé 😃
TieuLaLa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiện tại chỉ dùng bên Skydrive vì dùng WP, chưa test đc những acc bên này, anh em dùng cho ý kiến với ;)
Ko khoai mấy dịch vụ này lắm;)
Đã tạo TK tại USA
xem phim dung Lượng cỡ gần 5Gb thì sao nhỉ ? Có lagg k ? :p
có cả khung hình số nữa àh, chắc mượn về vọc thử 😁
Ngày càng nhìu hãng cloud khác nhau,kikiki
funvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái biêủ tượng đám mây quen quá
Thời đại nhà nhà dọn nhà lên mây ở 😁
jiji75
TÍCH CỰC
12 năm
Ngày xưa điện thoại xài thẻ nhớ 512 hay 2Gb là thấy mãn nguyện rùi!Giờ điện thoại cao nhất 64Gb mà thêm đám mây 5Gb nữa,sẽ có người chê là không đủ xài đây!
dạo này bay lên mây nhiều quá, khéo lại mưa bão thì chết 😁
đã tạo AC thử dùng xem sao
Chưa có app trên android giống như box với dropbox nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019