Toshiba nâng cấp ổ cứng Canvio 3.0 lên 1.5TB, hỗ trợ Mac

Didu
16/5/2012 6:1Phản hồi: 39
Toshiba nâng cấp ổ cứng Canvio 3.0 lên 1.5TB, hỗ trợ Mac

Toshiba hôm nay đã nâng cấp chiếc ổ cứng Canvio 3.0Canvio Basic 3.0 với dung lượng lớn hơn, USB 3.0 và một số model có sẵn driver NTFS, giúp người dùng có thể sử dụng dễ dàng với máy Mac. Thế hệ ổ cứng mới đã được Toshiba nâng mức dung lượng bộ nhớ tối đa từ 1TB lên thành 1.5TB cho phép người dùng lưu trữ hoặc sao lưu dữ liệu thoải mái hơn. Riêng model Canvio 3.0 1.5TB sẽ hỗ trợ định dạng NTFS trên những máy Mac, đồng nghĩa rằng người dùng có thể sử dụng ổ cứng giữa hai nền tảng Windows và OS X mà không cần format.

Cả Canvio 3.0 và Canvio Basic 3.0 đều hỗ trợ kết nối USB 3.0 nhưng chỉ Canvio 3.0 là có sẵn phần mềm sao lưu và phục hồi dữ liệu. Canvio 3.0 và Canvio Basic 3.0 sẽ bắt đầu được Toshiba bán ra từ đầu tháng 6 với các màu sắc đen, bạc, trắng, đỏ, xanh dương và xanh lá. Canvio 3.0 1.5TB có giá 199USD, bản 1TB có giá 149USD, 750GB là 129USD và 500GB là 119USD. Trong khi đó phiên bản cao nhất của Canvio Basic 3.0 có giá 189USD, bản thấp nhất là 500GB có giá 109USD.

Nguồn: Toshiba
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá cũng tốt quá nhỉ 😃
giá tốt nhỉ!
Mới nhìn vô tưởng một em smartphone nào chứ =.=
@nepturus Hà hà!Ghiền lắm rồi nè.
doctornxt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nepturus em cũng tưởng thế
đang bảo sao show mỗi mặt lưng
mrdat_k1
TÍCH CỰC
12 năm
Giá đẹp quá ^_^
Đã cầm thử dòng Canvio của Toshiba, xong quyết định mua MiniStation của Buffalo. Thật sự không ân hận chút nào, tốc độ đọc ghi nhanh, "trâu bò" theo đúng thương hiệu Buffalo 😃
@phuongarch ổ cứng của Buffalo sài được ko bác ? MiniStation có nhiều model lắm, của bác là model nào thế ? cũng đang thèm 1 em 😁. Bác tư vẫn cho em đi
@belongtojesus Mình đang xài Buffalo MiniStation Extreme, tiêu chuẩn chống shock của quân đội, có thử làm rớt mấy lần từ trên bàn xuống nền gạch nhưng chẳng hề hấn gì.

http://www.buffalo-asia.com/cgi-bin/products/detail.cgi?country=id&code=7&id=602
cóp tiền mua thôi.
Hôm trước vừa mua thêm 1 em Seagate GoFlex 1.5TB 2.5" USB 3.0 có 160USD
@Bl4ck_and_Black đừng ham rẻ mà mua Seagate Goflex bạn ơi, tớ bị một lần tởn đến già rồi, trước mua con Seagate GoFlex 1T dùng đc có 3 tháng là bắt đầu bị chập cheng, usb tự ngắt kết nối liên tục, cuối cùng, cực chẳng đã phải phá hộp, lấy lõi rồi mua usb dock xài 😔
@vodanhdaisu Mình thấy trên mạng người dùng đánh gíá nó tốt mà ,hơn SeaGate Expansion, và thấy mấy người ở đây comment xài thời gian vẫn ok mà.Chắc con của bạn gặp xui ở cái chuyển thôi, chứ disk vẫn good mà
JindoVN
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đẹp, sang, giá phải chăng, rất ổn.
USB 3.0 + dung lượng ngon vậy mà giá vẫn ko cao lắm, ổn quá rồi, khi nào bán ở VN vậy?
ubeo
TÍCH CỰC
12 năm
Có em Smartphone nào đẹp như vầy ko ta.
Đẹp quá, giá cũng ổn. Có lẽ sau hậu quả đợt lũ ở TL thì việc sx đã khôi phục lại rồi!
betapdanhsc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Oái.. sao giống thế nhỉ?? Không sợ đi hầu sao?? 😁
seagate ra lâu rồi mà tóhiba chậm chân thế
Chung1905
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giống smartphone của blackberry thế
@Chung1905 mình lại thấy giống i b0n nhưng mập hơn=="
Có khi nào về VN giá khác không?
zzz...xài đến bao h hết...zzz