[Developer] Appota ra mắt bộ công cụ cho nhà phát triển ứng dụng di động

Hư Trúc
25/5/2012 0:48Phản hồi: 61
[Developer] Appota ra mắt bộ công cụ cho nhà phát triển ứng dụng di động
Ngày 19 tháng 5, trong khuôn khổ Mobile Day Việt Nam, Appota- dự án start-up được nhiều Developer quan tâm trong thời gian gần đây đã chính thức giới thiệu bộ công cụ giành cho các nhà phát triển có thể tích hợp công cụ thanh toán cho mobile ( hỗ trợ sms, thẻ cào, internet banking, wap charging, paypal), công cụ thống kê & quản lý sản phảm theo thời gian thực, công cụ quảng cáo cùng nhiều tiện ích khác giúp cho việc phân phối sản phẩm trên Appota trở lên dễ dàng và thuận tiện.

Giao diện trang developer.appota.com giành cho nhà phát triển​

Ra đời tháng 12/2011 và thu hút được nhiều sự chú ý của cộng đồng khi được đại diện Việt Nam đi tham dự triển lãm Demo Asia 2012 giành cho các dự án start-up trong lĩnh vực công nghệ, Appota hiện đã chuyển sang hình thức “phân phối lượt download” thay vì trở thành một chợ nội dung số như ban đầu. Dễ hiểu, Appota sẽ là nhà “bán buôn” như Metro và giúp phân phối sản phẩm đến người dùng thông qua các “chợ” bán lẻ như Appstore.vn, toiyeumobile, gsm... Ngay thời điểm ra mắt Appota đã có hệ thống kênh phân phối đến gần 2 triệu người dùng smartphone Việt Nam

Trước khi ra mắt chính thức, Appota cũng đã có gần 1 tháng chạy thử nghiệm với một số nhà phát triển khá có tiếng trên thị trường như Afoli, Pitaya và PTT. Theo thông tin từ phòng kinh doanh của Appota, kết quả thu được rất thuyết phục khi các ứng dụng đầu tiên được phân phối đều đạt hàng chục ngàn lượt ngay sau khi ra mắt.

Ứng dụng barcode Việt đã đạt 19,000 lượt tải sau 1 tuần phân phối bởi Appota​

Như vậy, các nhà phát triển Việt Nam đặc biệt là các đơn vị có quy mô nhỏ và vừa đã có thêm một kênh phân phối đầy tiềm năng. Hy vọng rằng, Appota sẽ có những đóng góp tích cực vào sự phát triển chung của thị trường ứng dụng di động vốn đang gặp nhiều khó khăn trong ở thời điểm hiện tại. Các bạn quan tâm có thể tìm hiểu thêm tại địa chỉ http://developer.appota.com/
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

☺♥☻
ĐẠI BÀNG
12 năm
như này anh em dev đc lợi nhiều quá nhỉ 😃
@☺♥☻ Lợi thì có lợi - nhưng (Môt tê) răng chẳng còn. (Thanh Hóa)
Nói vui vậy thôi mình nghĩ cái lợi là tạo ra ĐK thuận lợi để làm việc. Quan trọng là tìm ra lợi nhuận từ việc phát triển ứng dụng. "Khó nhai" đây 😁
ngp911
ĐẠI BÀNG
12 năm
cơ hội cho bác lập trình nào muốn làm giàu......;)
Ứng dụng barcode kia liệu đi vào các tạp hoá bán dùng có nuột không nhỉ ? Ý mình là nó có đọc được hầu hết các loại code ko ?
tamuct
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác làm giàu đi, đất nước Việt Nam sắp giàu rồi
tiếc là mình không phải nhà phát triển chứ không cũng thử tải về xem sao.hihi...
NhocMobile
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xem clip trong trang http://developer.appota.com/ thấy những CEO của VN ta còn rất trẻ, hy vọng sẽ có những đột biến lớn trong việc phát triển phần mềm nước nhà.
Nếu thông tin trên chính xác thì quá tuyệt vời cho nhà phát triển Việt.
shyaken
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhatnamsj Thông tin này 100% đấy bạn ạ 😃 Appota thật sự là một nền tảng rất tuyệt vời cho dev ở việt nam 😃
nvtue1987
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết một ứng dụng iOS được phân phối bới AppOTA thì làm thế nào để người dùng iOS có thể cài được vào device của họ nhi?
@nvtue1987 Các ứng dụng iOS phân phối bởi Appota sẽ được đưa lên nhiều cộng đồng khác nhau trong đó có Appstorevn 😁
Oán dấu vậy, mới năm nhất nên chưa làm được gi:mad:
thời điểm này ai mà làm app hay game o vn bán duoc cho thi truong vn mà giàu thì đúng là siêu nhân cũng phải chạy.... kể cả bán cho global thi doanh thu cũng không đủ trang trải chi phí vận hành
Phần giới thiệu nói hỗ trợ đa nền tảng nhưng không thấy nói cụ thể nền tảng nào? Thấy APIs toàn dùng ws thì chắc chắn thằng nào chả dùng được.

Truy cập vào thỉnh thoảng bị lỗi và show ra kiểu giống debug thế này nhỉ? https://developer.appota.com/docs/api-content.html#contentdownload

Trang web bị lỗi về việc hiển thị ngôn ngữ nhỉ. Khi ở Tiếng Việt, chọn mục Tài liệu & Kết nối hoặc Hồ sơ là lại hiển thị tiếng Anh. Nhìn là mất cảm tình chỗ này.
@lovesocnho Cám ơn bạn đã góp ý, hiện tài liệu kết nối và hồ sơ bên mình đã hoàn thành 90% bản tiếng Việt và sẽ bổ sung sớm
Cái này mới mẻ đấy. Xem có triển vọng ko nào
cái này hình như là của người việt, IDE Tool
@J_Android Việt 100% luôn bạn ạ :p
@appota Appota là kênh phân phối App cho nhiều nền tảng chứ có phải IDE đâu sao ko trả lời cho bạn ấy biết?
@kennywoo1989 Ukie, Appota là kênh phân phối nhưng bên mình vẫn có SDK và API, đó là các code để nhúng kênh thanh toán và adnet vào bạn ạ
Nói chung là đừng hi vọng vào mấy cái này, với iOS ngoài IAP mọi thanh toán khác đều vi phạm và ko thể đưa ứng dụng lên store 😆)
@congzing Vấn đề này có giải pháp rồi mà, có nhiều dev Việt đã làm dc rùi
@appota Đem lên cái chợ appstore.vn bán hả??? coá bao giờ bạn nghĩ là máy đấy fai jb để chạy chưa?
Mình thì ghet thằng đó, làm ăn bố láo, đem mấy cái ứng dụng người ta ..... đem bán cho người ko biết. Mình ghét nhất thể loại này.
@congzing Appstorevn là 1 trong các kênh bên mình dùng để phân phối app cho iOS thôi! còn nhiều kênh nữa bạn ạ. Dù có nhiều ý kiến trái chiều về trang này nhưng phải công nhận đây là một trong những cộng đồng iOS lớn nhất hiện nay, nếu là 1 dev mình cũng không bỏ qua nó 😃
starleomyl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đăng ký xong được 60%, còn 40% còn lại không biết làm sao?
Thời buổi công nghệ mà còn phải chạy đi ký hợp đồng hả ta.
Phải ký như thế nào? Cần thông tin gì? Đến đâu để ký?
@starleomyl Trong mail kích hoạt sẽ có mẫu hợp đồng bạn ạ. Bạn PM mình tên Tk nhé mình sẽ kích hoạt full trước, hd ký sau vài hôm cũng dc 😃
starleomyl
ĐẠI BÀNG
12 năm
@appota Bác appota support tốt nhỉ!
Check lại mail thì thấy gửi 2 mail riêng, 1 mail kích hoạt tài khoản, 1 mail nói về vụ ký hợp đồng gửi sau nên không để ý. Sorry bác. Nhưng mà chắc đề nghị các bác gộp chung lại thành 1 mail cho người dùng như em dễ theo dõi khỏi thắc mắc lung tung.
Tài khoản của em bên đó là "starleomyl".
Thanks bác appota nhiều.
hy vọng là appota sẽ là kênh bán hàng ngon 🆒 phụ thuộc vào anh Apple nhiều bức xúc quá
mấy hôm trước WP đổ bộ, giờ lại đến iOS

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019