Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Doanh số của Xbox 360 và Kinect vượt 85 triệu chiếc

Didu
31/5/2012 4:22Phản hồi: 30
Doanh số của Xbox 360 và Kinect vượt 85 triệu chiếc

Yusuf Mehdi, giám đốc marketing của bộ phận giải trí tương tác Microsoft vừa cho chúng ta biết một số thông tin về doanh số và doanh thu từ hai thiết bị giải trí Xbox 360 cũng như Kinect. Trên blog chính thức của Microsoft, Yusuf Mehdi cho biết kể từ khi ra đời vào năm 2005 đến nay, đã có tổng cộng 67 triệu máy Xbox 360 được bán ra thị trường, đem về cho Microsoft khoản doanh thu 56 tỉ USD từ thị trường bán lẻ. Riêng với thiết bị nhận diện chuyển động Kinect, doanh số bán ra đạt 19 triệu chiếc trên toàn cầu, nếu cộng cả hai thì Microsoft đã bán ra trên 85 triệu thiết bị trong vòng 7 năm trở lại đây. Ngoài ra, chúng ta còn được biết rằng Microsoft đang chiếm 47% thị phần trên thị trường máy chơi game console tại Mỹ và số thành viên của dịch vụ Xbox LIVE đã đạt con số 40 triệu người. Xbox 360 hiện đang đi đến giai đoạn gần cuối của chu kỳ sản phẩm và chiếc máy hoàn toàn mới đang được Microsoft phát triển, đáng tiếc nó sẽ không xuất hiện tại E3 tới đây. Xbox mới được cho sẽ có 16 nhân xử lý, có nhiều tính năng mới, tích hợp Skype có thể đang được sản xuất để sẵn sàng cho năm sau.

Nguồn: Technet
Hình: conceivablytech
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao mình ko nằm được trong số đó ta! hi vọng ngày nào đó sẽ đc!
Rex JYJ
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ms cố gắng nhé n_n
Doanh số đáng mừng cho bất kỳ hãng nào có dc thiết bị như thế.😃​
kimanbn
TÍCH CỰC
12 năm
khủng thế, 56 tỷ Ôbama là nuôi được mấy cái VINASHIN với VINALINES rồi
Phải nói là Xbox + Kinect tuyệt vời....cao cấp hơn Wii nhiều ,mắc hơn Wii nhiều.
Có một cặp luôn mà không có thời gian để vọc vạch nhiều. nhà thì nhỏ nên khó chơi kinect quá. Mặc dù theo mình thì xbox và kinect là 1 đôi hoàn hảo, chỉ tiếc là giá hơi cao nên người dùng Việt Nam chưa có phổ biển.
@phananhvusv Bác giống em thế. E thì có cả bộ nhưng ít có thời gian động đến. 😔 Vướng con nhỏ, >"<
van_doan
TÍCH CỰC
12 năm
có 1 cái để chơi thử nhỉ😔
mình góp 1 cái ^^
sucsong1
TÍCH CỰC
12 năm
kinh khủng, sao bán được nhiều vậy
MÌnh chỉ thích đá pes trên ps3 thôi =))))
tamuct
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn con số khủng thật
hungcbvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mua Xbox về 1 năm chơi đc đúng 2 lần. 1 lần vào dịp tết 1 lần vào 30 tháng 4. Kết luận dành cho người nhiều thơi gian và các em hs đc nghỉ hè.
duywin123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hungcbvn Bác ko chơi đưa em chơi giùm cho😁
@hungcbvn Em: vua thời gian 😃 nếu bác thấy thừa mà có ý định quẳng bãi rác nào thì nhớ bảo em trước, em ra bới lên mang về sài 😃)))
hungcbvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@KenzDK Mình lúc đầu rất đam mê e Xbox hí hửng vác về (dân nghiền game mà). Nhưng sau 1 thời gian sau đó mình đi làm và lấy vợ công việc nhiều và gia đình mình chiếm hết thời gian và sau nữa là f1 mình ra đời nên cũng đành gác lại niềm đam mê đó. Máy thì mình cho đứa em họ rồi vì cũng chả có thời gian play với e nó nữa bác ak.
chừng nào mới có Kinect cho Windows nhỉ, thề là có "cạp đất" cũng phải mua cho bằng được=))
@tanhatminhy2j Có rồi đó bồ, nhưng giá hơi chát
itxuankha
TÍCH CỰC
12 năm
Trong sô đo có bộ của mình cả xboox và kin luôn
chắc MS đang phát triển Kinect ver2 tương tác mạnh hơn
có tiền cũng làm 1 em ve chém dưa cho sướng ;)
MS thành công với dòng máy xbox ghê, chúc mừng MS nhé
Nghe thấy thích quá nhỉ. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019