Gigabyte giới thiệu X11, máy tính xách tay 11,6" nhẹ nhất thế giới
Duy Luân
9 nămBình luận: 95

Gigabyte vừa ra mắt chiếc máy tính mới nhất của mình với mã số X11. Với trọng lượng 975 gram, X11 được Gigabyte gọi là "máy tính xách tay màn hình 11,6" nhẹ nhất trên Trái Đất" nhớ có lớp vỏ làm bằng sợi carbon với bản lề nhôm. Gigabyte cho biết sợi carbon sẽ làm máy "bền hơn laptop vỏ nhôm 6 lần" và cũng có độ đàn hồi tốt hơn. Máy dày 16,5mm ở nơi dày nhất và 3mm ở nơi mỏng nhất. Gigabyte trang bị cho X11 màn hình độ phân giải 1366 x 768, CPU Intel Ivy Bridge, 4GB RAM, SSD 128GB. Mặc dù nhỏ và nhẹ nhưng máy vẫn có nhiều cổng kết nối như USB 3.0, USB 2.0, khe thẻ nhớ microSD, mini DisplayPort. Hiện chưa có thời gian bán ra chính thức, chỉ biết là X11 sẽ có giá từ 999 USD đến 1299 USD với hệ điều hành Windows 7 cài sẵn. Được biết, Gigabyte sẽ mang X11 đến triển lãm Computex trong tuần sau.

Cấu hình cơ bản của Gigabyte X11:
  • CPU: Intel Ivy Bridge
  • RAM: DDR3 4GB
  • GPU: Intel HD 4000
  • Ổ lưu trữ: SSD 128GB
  • Màn hình: 11,6" độ phân giải 1366 x 768, đèn nền LED
  • Webcam: 1,3 megapixel
  • Cổng kết nối: USB 2.0, USB 3.0, mini DisplayPort, microSD, Ethernet
  • Wifi b/g/n, Bluetooth 4.0
  • Bàn phím kiểu chiclet, bàn rê chuột không có phím nhấn
  • Pin: 4730mAh 7,4V Li-ion polymer
  • Hệ điều hành: Windows 7 Home Premium và Professional
  • Có công nghệ khởi động nhanh Intel Rapid Start và công nghệ chống trộm Intel Anti-Theft
  • Độ mỏng: 16,5mm ở nơi dày nhất và 3mm ở nơi mỏng nhất
  • Trọng lượng: 975 gram

máy ngon quá . ước mình có cái nhỉ
nthkmf
TÍCH CỰC
9 năm
@sovolaso2 me too hihi
Mỏng thế này lại sướng mấy anh Khựa, sản xuất các loại phụ kiện laptop như găng tay để tránh đứt tay khi dùng, chuôi dao lắp qua cổng USB để thêm chức năng băm chặt cho em laptop v.v... 😁

Ghét ultrabook ở cái viền màn hình, dày kinh khủng.
hoatht
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mỏng và nhẹ vậy nếu bị rơi thì sao nhỉ?. Giá cũng không phải là quá "chát" Hy vọng Tinhte nhà ta sẽ sớm có bài trên tay cho anh em được ngắm nhìn.
rồi sẽ đến lúc máy tính chỉ mỏng và nhẹ như 1 tờ giấy 😁 @@
kantaeyoung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@noname9x9x Siêu mỏng, siêu chống nước :D
@duc hung 1992 máy tỉnh mỏng như vậy là dao rùi còn gì😃
@duc hung 1992 Đi vệ sinh lỡ nhầm sao bạn hoặc gói bánh mì chẳng hạn
@kidwar 😁 cầm nhầm dc sao bác :D
có vẻ quả pin hơi yếu đấy nhỉ
konkot
ĐẠI BÀNG
9 năm
Asus thường đi tiên phong trong việc cải tiến laptop.
Nhưng mà thị phần thì các hãng khác cướp hết
@konkot apple bạn ạ.
do tien tu kho chay theo kip qua
@hoangducphong mỗi ngày để 100.000đ là theo kịp. tới luôn
máy đẹp thật đấy cấu hình cũng ổn cái giá trên trời
Mr.Die!
ĐẠI BÀNG
9 năm
thích hợp với Business :|
wao đẹp thích nhất cacbon . nhẹ quá có bị cái máy quạt thổi bay hem
Hoang_S
CAO CẤP
9 năm
Giá ~ 26 củ. Tức là gấp 2 lần cái cái SS 350U - A09 VN của mình
nhoigatay
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy đẹp quá :oops: nhưng cũng chỉ là giấc mơ với ta mà thôi ^_^
có gì nổi bật hơn máy tính bảng?
giá chát quá 😁
mình chưa từng đánh giá cao mảng này của gigabyte tại VN dù đã xem vài con của hãng
Kaiderella
TÍCH CỰC
9 năm
Chưa đến 1 kg. Ghê.
kiemca
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói về mỏng nhẹ hình như ko có cửa với em sony vaio X ra cách đây hơn 2 năm. Có điều em sony vaio X dùng CPU Atom hơi yếu 1 chút 😁

Mỏng khoảng 1,3 cm, Vaio X không chỉ cạnh tranh về độ mỏng với Dell Adamo mà còn chỉ nặng 0,7 kg. Sản phẩm có màn hình đèn nền LED 11,1 inch độ phân giải 1.366 x 788 pixel với khả năng chống xước, công nghệ 3G, ổ SSD 64-120 GB, định vị GPS không cần kết nối Internet, bàn lăn chuột cảm ứng đa điểm, thời lượng pin lên đến 14 tiếng.
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kiemca atom thì tính là j bác, mình thấy hầu hết mấy con netbook loại này đều khá mỏng và đẹp
Riêng mình thấy con x11 kia nhìn ko đc đẹp
lochuynh2307
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kiemca mình coi chiếc vaio này trên youtube 1 lần, ghiền mê ly luôn, đẹp, menly, sang trọng ko tả nổi, mà chỉ tội cái CPU 1.6ghz đúng là hài vô đối 😔
mà sao sony ko chịu phát triển dòng này ta, nếu CPU dual core RAM 2Gb thoai thì dù giá 20tr trở xuống cũng sẳng lòng mua :|
bienbienbien
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kiemca dở hơi cpu atom ( đại diện netbook) và cpu evy của con này khác hẳn nhau. nó là nhẹ nhất dòng utra bây giờ, dk để trở tành utra là sieu mỏng và siêu mạnh, còn netbook như bạn nói là bt thui netbook chỉ lướt web thôi vì vậy phần cứng kém dẫn đến nhẹ và pin lâu
theminhquan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kiemca Con này thì mình đang dùng, nhẹ , mỏng và thời gian dùng pin cũng khá, nói chung là sành điệu và thời trang, đủ dùng cho tác vụ văn phòng, show hàng...
kiemca
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chắc vẫn còn đó bạn, mình thấy thỉnh thoảng có người bán hàng 2nd trên 5s hoặc các diễn đàn mua bán đó bạn. nặng 0.7kg đúng là vô đối 😆
quoctien82
ĐẠI BÀNG
9 năm
vaio x là 11.1 còn con này 11.6, nó nói là laptop 11.6 nhẹ nhất thế giới mà
Có điều vaio x ko có cửa với con này do CPU quá yếu
Giá con này chát quá, chỉ ngó thôi ko nghĩ tới mua...hixhix Mà pỏ ra số tiền như vậy chắc cũng có nhiều con để lưa chọn
fix giá đi bro ơi, giá này nhiều lựa chọn khác

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019