13 Pro Max và Z Fold 3, chọn cả hai đi

Retort_Stomata
2/11/2021 18:0Phản hồi: 263
13 Pro Max và Z Fold 3, chọn cả hai đi
Chào anh em

Chơi công nghệ cũng đã lâu, thấy anh em còn nhiều phiền não về việc apple hay samsung, android hay iOs còn khó khăn và cãi nhau mất vui vẻ quá

Nhân dịp mua hai cái thì mình cũng có chia sẻ ít cảm nhận.

• iPhone 13 Pro Max mình mua của Shopee đúng ngày mở bán 22/10
  • Z Fold 3 thì mình mới đập hộp tại Viettel Store tối nay. Chờ hàng về hơi lâu.

• Hình hai em nó và GMMK pro cũng mới mua luôn giống @cuhiep 😂

Nói sơ qua thì mình cũng đam mê công nghệ, smp nào ra thú vị thì mình đều mua dùng trải nghiệm rồi bán (lỗ nhiều 😭)

Năm nay thì mình thấy khá thú vị với iPhone 13 pro max và Z Fold 3 nên quyết định xuống tiền 1 trong 2 , riết thành cả hai luôn 😭

Kể ra ưu điểm :

13 Pro max
  1. Rất mượt, 120hz trên iPhone mình cảm giác còn mượt hơn trên iPad pro
  2. Chip lần này apple làm tốt, dùng mát hơn 12pm
  3. Pin rất trâu siêu trâu khủng khiếp trâu
  4. Màn hình cảm giác đẹp hơn 12pm chút, màu đẹp hơn đoại loại thế
  5. Camera ngon, trước đây 12pm lỗi cam tele lấy nét gần rất chán thì nay 13pm auto chuyển chế độ macro khi lấy nét gần rất rất ngon
  6. +1 cho iOs15 và app ios, mượt ngon, tính năng Private Relay ngon

Z fold 3
  1. Máy đẹp thiết kế sang trọng, cụm cam tinh tế hơn mấy con S Note ultra
  2. Man hình màu đẹp nịnh mắt
  3. Miếng dán zin đã ngon hơn
  4. 120hz trong ngoài mượt
  5. Chống bụi nước là ngon(cần có cho mọi flagship)
  6. 2 sim vật lý có luôn esim

Thế còn nhược điểm…

Cho Z Fold trước sorry anh em samfan
  1. Android còn hơi lag, cấu hình cao với snap 888
  2. Cam dưới màn màu trắng nhìn rỗ , có ai có tweak hay gì cho nó auto đen luôn cái cam thì share mình nhé, cá nhân nhu cầu mình thì nên bỏ luôn cam trong
  3. Pin yếu, so với 13pm mới cầm xài thử trải nghiệm thấy yếu hơn nhiều
  4. Không tặng sạc chê, sạc có 25w chê nốt trong khi tụi tàu đã 65w, mình đang type bài này bằng 13pm khi con z fold đang gắm sạc
  5. Cam khá ok nhưng cái màn đẩy màu rực quá, xem cùng tấm ảnh thì trên z fold rất rực, tuy nhiên xem phim ảnh lại ngon màu mè lên đỉnh
  6. app chưa tối ưu
  7. ss cài app rác linh tinh nhiều quá
  8. Bàn phím gõ không ngon như iOs
  9. Cái vết gập nhìn có thể không để ý nhưng vuốt tay trúng nó là khó chịu đấy(cá nhân mình thấy thế)
  10. Gập mở hít hơi chắc, giảm lực nhẹ đi 30% là ok hơn

iPhone 13 pm thì sao

Quảng cáo

1. Máy dày xấu quá 12pm đã dày rồi 13pm dày hơn
  2. Cam quá to quá lồi, để lên bàn không ốp là kênh nặng
  3. Tai thỏ hẹp đi thấy không có tác dụng gì mà còn dày thêm ra
  4. Sạc còn chậm nên lên tầm 65w
  5. 2 sim chưa ngon

Tổng kết

Cả hai máy đều xứng đáng với số tiền bỏ ra để có trải nghiệm hàng đầu trên smartphone hiện tại. Mỗi cái đều có ưu nhược điểm cần khắc phục hơn.

Chúc anh em vui vẻ, review nghiệp dư mong ít gạch đá.
263 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chờ xiaomi12/ S22 series.
ark_ff9
CAO CẤP
2 năm
Snapdragon 888 mà còn lag, chán android ghê.
@HungVu23 Xperia 1 iii 5 iii cùng 888 nhưng mượt hơn nhiều
@black_moon240 chưa cần google pixel đâu, cùng 888 có xperia 1 iii kìa
@Retort_Stomata Sắp có android 12L rồi bác ơi
zoozoo88
TÍCH CỰC
2 năm
Nhược điểm cả hai:

Cả apple và samsung vn “bắt tay nhau” ràng vụ bảo hành đúng chính chủ 😒 mốt bán máy chắc phải kèm cam kết dắt chủ mới đi bảo hành 😂

Samsung thì care+ có yêu cầu chính chủ mới BH nhưng Apple có yêu cầu chính chủ mới bảo hành trong từ khi nào thế ? (Cùng lắm chỉ là hóa đơn mua hàng cho iPhone xách tay, còn VN/A thì khỏi )
kiem si
TÍCH CỰC
2 năm
@zoozoo88 thời ấy qua rồi bạn ạ, Apple sẽ siết mạnh tay với thị trường Việt Nam vốn nổi tiếng vụ gom hàng từ đại lý tuồn ra ngoài bán tăng giá gây thiệt hại cho người tiêu dùng, ảnh hưởng xấu danh tiếng của Apple.
@zoozoo88 Thế chán nhỉ mình toàn Sài hàng sách tay ll/a thôi. Mà mang vỡ có bảo hành có đỡ tí nào ko, chứ màn oled mà vỡ bảo hành sót ruột lắm.
@zoozoo88 Ở Việt Nam! Do tụi care thuốc nhiều quá, nên apple mới phải làm thế, chứ ở nước ngoài vô bảo hành mà hỏi hoá đơn là manager bị gọi ra liền
Thay vì đau đầu chọn hoa hậu hay á hậu ngon hơn thì ta ... choén cả 2. Đấy là suy nghĩ của một người đàn ông trưởng thành, bản lĩnh, phóng khoáng, đã trải sự đời và ... giàu nữa =)) Chứ ko như bọn lau tau cá đòng đong dùng iOS chửi Android, dùng Android lại chửi iOS. Hehe. Chúc mừng bác có lựa chọn, à đây ko phải là lựa chọn vì có phải chọn đâu, mà là quyết định sáng suốt :v
GreenTeS
ĐẠI BÀNG
2 năm
@zer0_7 có tiền thì cứ gọi hết các em ra đây
cứ lăn tăn A với S làm gì cho mệt
Ít tiền thì cứ xài S cho xong, k cần nghe A nó nói gì rồi tức, dành time đi mần mua A về rồi lên chém gió trên tinhte cho vui
NHVuong
ĐẠI BÀNG
2 năm
@wuchengcai Chuẩn bác, như e cũng dùng song song, có cái e thích nhất trên Android là có thể trượt quay lại cả 2 bên mép, ios thì chỉ 1 bên hoặc là e k biết làm cách nào để trượt 2 bên quay lại bên ios.
@NHVuong Bác dùng SS Note hả? Dùng Note cài thêm One Hand Operation+ nữa là tha hồ vuốt 2 mép, phê!😊
NHVuong
ĐẠI BÀNG
2 năm
@wuchengcai Không ý e là dùng Android có cái vuốt 2 bên e thích nhất cái đó, còn bên ios e thấy k có. E dùng iphone vs pixel
Apple0508
TÍCH CỰC
2 năm
Đúng kiểu vụ lag trên android. Mình dùng pixel chính chủ mà lỗi app linh tinh rồi giật lag các kiểu. Bài này bác chia sẻ rất thật. Cám ơn bác
@Retort_Stomata Đấy mà màu mè? Ngày trước chưa dùng iPhone nghe mấy người như bạn lên tinhte vào chém gió các kiểu là bàn phím iPhone ngon lắm. Mua con iPhone 13 Pro sáng mắt ra luôn
@Retort_Stomata Thôi đi bạn ạ, bên Android bàn phím tùy chỉnh được cao thấp muốn như nào cũng đc. Bạn nói bàn phím iOS ngon bạn chỉ lừa đc mấy người chưa dùng iPhone thôi, khi gõ Password trên iPhone bị dính tiếng Việt nhé Android thì ko bị dính tiếng Việt
Được thế thì còn gì bằng🤣🤣
Cũng đang dùng cả 2 như bác, nhưng nghèo hơn bác nên chỉ có 11 pro max và LG V50 thôi 😆
Đầu tiên là tiền đâu
Cười vô mặt
Đợi thêm fan android vô nói android giờ không lag nữa.
@杜越英 Em dùng android 11 thấy có bị lag đâu nhỉ máy rất ổn
@nightwish47 Chả hiểu mấy ông sao chứ tui xài 1 mớ android từ samsung cho đến pixel. Thêm ip 12 nữa. Thấy như nhau chứ làm gì có cái nào lag. Có điều chơi game thì ios mượt hơn
ncn_nguyen
TÍCH CỰC
2 năm
@nightwish47 dùng cả hai chưa thấy lag bao giờ.
Bủ Nô
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nightwish47 iPad pro M1 lướt FB cũng lag nè, bấm dô cmt là đơ máy, đợi tuần nay chưa có bản cập nhật. 😊
hAhaa~
ĐẠI BÀNG
2 năm
Điện thoại mà giờ cứ như mớ rau ngoài chợ ấy các bác nhỉ 😅😅
GreenTeS
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hAhaa~ rau mùa dịch chả có mà mua (ờ xì gòn)
Truong0977
TÍCH CỰC
2 năm
Mình pass cây 12pm dc 23tr bù vô 7,5tr lấy cây 13pm ngay ngày 22/10, sau 11ngày sử dụng mình thays 12 và 13 chả khác biệt chổ nào hết( mình mua giá 30,5 nhờ đặt hàng sóm và hưởng giảm giá tổng cộng 3,5tr)
@Truong0977 120hz này còn Ko biết nó bật lúc nào b ạ.Apple nên cho ng dùng có thêm 1 lựa trọn là luôn bật
@Truong0977 mình cũng dùng ko thấy khác 12prm, thế mới vãi chưởng. ko nhanh hơn, pin chiến game vẫn 5 tiếng là phải sạc, ko thấy màn đẹp hơn... hay lại ăn quả lừa cmnr😂
Truong0977
TÍCH CỰC
2 năm
@Nhâmdần Ngựahoang Đồng quan điểm với bác
Có ae nào bị lỗi bàn phím iOS 15.1 lag lag ko
thuong911
TÍCH CỰC
2 năm
@thanh_satria Không. Bạn thử reset dòng 2 đi. Thường thì cập nhật mấy ios lớn xong hay lỗi vặt lắm. Reset xong là hết
norimo
TÍCH CỰC
2 năm
Z fold chắc vứt xó sớm.
@norimo Ngược lại thì có
Không liên quan nhưng mà mình xin info bàn phím được khom ah, cưng quá
@Retort_Stomata Cảm ơn đã thông tin akj 😂
Sao Apple ko ra iPhone Fold đi
@Retort_Stomata Màn hình phụ mà bạn, iPadOS ko tối ưu màn hình phụ
@Retort_Stomata Thôi đừng phân tích làm gì nữa, xem thực tế rất nhiều ứng dụng chưa có Split View cho iPadOS kìa
heeshun
TÍCH CỰC
2 năm
Bác nào xài android cho em hỏi còn vụ quảng cáo rác, với app nào cũng đòi cấp quyền không, ghét nhất vụ k cấp quyền nó không cho xài luôn.
Atomics
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Retort_Stomata Có thể đi sau nhưng hoàn hảo hơn.
kiem si
TÍCH CỰC
2 năm
@Retort_Stomata do dev viết app cho bên Android phân mảnh quá bác ạ, nhiều chip, nhiều GPU, nhiều kích cỡ màn hình, tối ưu muốn xỉu, chưa kể nhiều đời hệ điều hành nữa. Dev iOS đơn giản hơn khá nhiều, chỉ lo kích cỡ màn thôi, tỷ lệ lên ios 13-14-15 cũng cao nên họ không ngại vụ hỗ trợ đời thấp.
@kiem si Mấy năm gần đây thì vất vả hơn tí, quá nhiều size màn cả ip lẫn ipad do ios và ipados nó hỗ trợ lâu quá nhưng so sang androi vẫn là nhàn hơn. Chưa kể làm ăn với Apple có vẻ ngon hơn bên androi nên app cũng đc dev chau chuốt hơn thì phải.
tophit
TÍCH CỰC
2 năm
khi mà bố bạn là bộ trưởng thì bao nhiêu hàng xịn nhất anh chơi tất ...
BEST APPLE
ĐẠI BÀNG
2 năm
Biet v nên mình mua pro vsf pro max
Khi nào bán fold3 nhắn em nha bác ko bị lỗ nhiều đâu ha ha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119