13000 nhân viên của Facebook sẽ được sử dụng email và lịch theo dịch vụ của Microsoft Office 365

bk9sw
12/7/2016 16:28Phản hồi: 39
13000 nhân viên của Facebook sẽ được sử dụng email và lịch theo dịch vụ của Microsoft Office 365
Facebook đã vừa kết một thoả thuận với Microsoft để cung cấp dịch vụ duyệt email và quản lý lịch thuộc bộ công cụ Office 365 nền web cho 13000 nhân viên của mình. Hiện tại họ vẫn phụ thuộc vào dịch vụ Facebook at Work để làm việc cùng nhau nhưng công cụ này lại thiếu tính năng email và lịch. Facebook cũng sẽ khai thác tính năng Office Delve để dễ dàng tìm thông tin liên quan trong các văn bản.

Mặc dù được cung cấp email và lịch nhưng các nhân viên của Facebook không được sử dụng các công cụ làm việc nhóm hữu ích khác như Yammer hay Skype for Business mà buộc phải sử dụng các giải pháp "cây nhà lá vườn".

Giải thích về động thái này, giám đốc bộ phận thông tin Tim Campos nhấn mạnh về yếu tố bảo mật và tính linh hoạt của nền tảng trong một bài đăng trên trang blog chính thức của Microsoft Office 365. Ông nói:

"Đây là lý do chúng tôi bổ sung Office 365. Không chỉ đây là một nền tảng trưởng thành và toàn diện, nó còn đáp ứng các tiêu chuẩn bảo mật khắt khe của chúng tôi, bổ sung các tính năng làm việc thông minh, linh hoạt và liên tục được cải tiến. Office 365 cũng đã được triển khai trên toàn cầu, có mặt trên mọi nền tảng di động mà chúng tôi hỗ trợ và độ tin cậy cao. Quan trọng hơn cả là Office 365 nâng cao năng suất làm việc với các tính năng mới dành cho nhân viên, chẳng hạn như khả năng chia sẻ và biên tập các văn bản Excel thông thường cùng thời điểm, xuyên suốt giữa các thiết bị."

*Cá nhân mình nghĩ rằng đây là một động thái rất đáng chú ý của Facebook bởi nó phần nào đó thể hiện mối quan hệ giữa mạng xã hội này và Microsoft đang trở nên tốt hơn. Mối quan hệ này bắt đầu khắng khít gần đây khi Facebook quyết định tung ra 2 ứng dụng chính chủ khá chất lượng cho Windows 10 nên việc Facebook ngược lại đón nhận và sử dụng một phần mềm của Micosoft là điều mà anh Mark nên làm. Đó là chưa kể về "mưu đồ" chiến lược phát triển trong tương lai của hai khi mà cả Facebook lẫn Microsoft đều có nhiều kẻ thù chung và hai bên cũng đang hướng đến công nghệ VR. Chuyện nội tình thâm cung bí sử giữa 2 anh này như thế nào thì chưa rõ nhưng qua việc phổ cập Office 365 cho nhân viên thì Microsoft sẽ hiện diện nhiều hơn trong công việc của những người làm Facebook và cứ như vậy trong thời gian tới, những ứng dụng và dịch vụ của Facebook nhiều khả năng sẽ được phát hành công bằng hơn cho người dùng Windows bên cạnh các nền tảng khác.

39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

FB vẫn có mối quan hệ tốt với MS từ trước. Mà không chỉ thế, từ hồi ông CEO mới thay đổi chính sách thì MS gần như là làm thân với tất cả mọi người (trừ fan WP) ^^
anhtkl
TÍCH CỰC
8 năm
@dualshock Bao nhiêu app của MS làm cho các nền tảng khác thì trải nghiệm mượt mà, dùng ngon lành hơn trên chính nền tảng của mình. Vậy tội lệ gì tù túng trung thành với MS nữa? Mình đã từng rất ủng hộ và trung thành với WinMobile, nhưng giờ con 930 chỉ còn dùng...nghe gọi.
còn mình thì vẫn dùng 0ffice 2003 này, cài thêm cả cái convert dùng đọc 2007-2013 nữa
@thienthansamac chị mình cũng là 1 người siêu bảo thủ như cậu làm gì cũng khư khư cài of 2003 bằng được nhưng giờ cũng chịu dùng of 2007 rồi kakaka
@quevietnam2015 mình cũng từng thử 2007 rồi, nhưng không quen nên lại "trở về với cái máng lợn cũ" 2003 😁
@thienthansamac nếu bác mua, thật là tuyệt vời, dù sao office 2003 cũng đáp ứng yêu cầu
nếu bác crk, bó tay với bác!
@quevietnam2015 bây giờ tới Office 2016 roài..~.~ 2007 lẹt đẹt lạc hậu thế bác.
@baotam2101 em dùng cố định 2013 rồi 2007 là chị gái em. bên doanh nghiệp nó lẹt đẹt thế đấy nộp thuế vẫn dùng ie nữa là.
bbvc
TÍCH CỰC
8 năm
Không liên quan nhưng có ai biết ấy ấy win10 pro không 😔 không ấy ấy thì không tùy chỉnh nhiều setting cá nhân được.
@bbvc Re-loader
tính phí nhé. free ở đâu ra.
việc kí kết là bt, 2 anh không cạnh tranh với nhau. FB cần dịch vụ của MS thì MS bán thôi.
còn việc viết app cho win 10 là bt, nếu ko FB theo vết xe đổ của Yahoo
mod suy diễn lung tung rồi.
taitus
ĐẠI BÀNG
8 năm
bao giờ đến mức mà chỉ cần đăng nhập tài khoản của mình vào 1 máy tính bất kỳ thì toàn bộ dữ liệu được sync về dùng ngay lập tức nhờ, từ phần mềm cho đến các cài đặt cá nhân 😁
@taitus Nếu bác dùng app metro win 10 thì gần được như vậy đó
seikara
TÍCH CỰC
8 năm
@taitus Cái đó ko khó, khó là ở internet.
SeiferAlmasy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@taitus win 10 hiện giờ nó là vậy rồi mà,do cách bạn chỉnh thôi,mặc định nó lấy hết,mún tất cả cũng dễ thôi.
quan trọng mạng tốt là ok.
@taitus Giờ làm được rồi mà. Nhưng vấn đề là mạng đủ mạnh để làm việc đó ko.
cty mình cũng đang xài bộ office 365 này cho nv. ta nói nó cùi dữ lắm. mail thì sync chậm. book meeting thì trùng không báo... ...
Vậy là tín hiệu mừng cho MS và các fan Windows. Sau này sẽ được FB hỗ trợ lại nhiều rồi!
quocturtle
TÍCH CỰC
8 năm
Chuyện thường ở huyện ấy mà, khi một thằng đang lên quá đáng thì mấy thằng còn lại tự động bắt tay nhau kiềm nó lại cho game nó balance

Anyway nhưng cái OneDrive của MS như cục shit ấy - ruốt cuộc vẫn phải chuyển về Dropbox để xài - best of the best
Rex JYJ
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quocturtle Ủa, Onedrive ngon mà, mình cài trên IOS với WP khi chụp cái nó đồng bộ ảnh luôn, muốn xem thì lên máy tính xem luôn cũng khá nhanh vì lắm lúc mình ko thích gắn cáp vào máy tính, hoặc lên TV xem vì TV có cài Onedrive. Có mỗi cái phát video trực tuyến là mình không biết chỉnh cho nó phát full HD được thôi vì nó hay phát độ phân giải kém nên hơi mờ mờ. Cả office với onenote mình xài nó cũng khá OK nữa ( Mỗi cái Onenote là đồng bộ khá lâu ). Mấy hôm nay đứt cáp mà xài vẫn nhanh. Mình hiện đang có 145 Gb nên cũng đủ xài. Hầu hết đưa lên đó cả.
quocturtle
TÍCH CỰC
8 năm
@Rex JYJ Ah mình xài ofice nhiều nên lúc save nó chậm lắm. Onedrive thì mình chỉ dùng để backup drive thôi 😔
@quocturtle bác bỏ dấu tick ở chỗ trong hình là ok, office sẽ lưu file lên ổ cứng rồi 1drv tự sync, ko phải sync trực tiếp từ office nữa
2016-07-13 (1).png
ranmap1989
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngân hàng mình đang sử dụng dịch vụ mail và lịch online của MS, và nhân viên nào cũng có thể check mail kiểm tra lịch hẹn ở bất kỳ đâu! Quá tuyệt cho công việc tbif tội gì không sử dụng!
Cái gì cạnh tranh vẫn cạnh tranh, còn cần dùng vẫn phải dùng thôi vì nó còn tương tác với khách hàng và chuỗi cung cấp nữa
Sai chính tả:
"khắc khe" - khắt khe
"khắng khít" - khăng khít
Có vẻ mấy ông mod tinhte bị vấn đề với từ láy hay sao vậy?
f gh SE
ĐẠI BÀNG
8 năm
các bác tìm trên facebook ấy, mình thấy rẻ và cảm nhận là nhanh.
Mình được MS tặng cho tài khoản office 365 mà không có thẻ tín dụng nền bỏ luôn @@ outlook.png office265.png
Kazna
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hentai Ouji Ra ngân hàng mở cái thẻ visa/mastercard debit là xong. Mà cái offer này miễn phí trong 1 năm thôi nhé thím, hết hạn thì renew tính phí, nếu sắp tới ngày hết hạn mà ko muốn xài nữa ko muốn bị tính phí thì cancel là được.
@Kazna Thật ra thì mình có tài khoản office 365 4 năm do trường cấp rồi nên cũng không cần.
@Hentai Ouji cái của trường bạn cấp có bộ office cho desktop không bạn, của tôi chỉ có tài khoản admin mới có
@nnkjsc Có luôn bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019