Xem trực tiếp Venus quá cảnh mặt trời ngay tại đây

Nam Air
6/6/2012 1:58Phản hồi: 84
Xem trực tiếp Venus quá cảnh mặt trời ngay tại đây
Có vẻ như TP. HCM và nhiêu nơi khác ở VN chúng ta hiện tại đang rất khó khăn để xem Venus quá cảnh mặt trời do mây quá nhiều, các bạn có thể xem truyền hình trực tiếp cảnh Venus quá cảnh mặt trời ngay tại link trong bài viết

Trong Thái dương hệ của chúng ta, mỗi thế kỉ, sẽ có 2 lần sao Kim du hành qua giữa Trái đất và Mặt trời, lúc này quĩ đạo của nó rất thú vị. Trong thế kỉ 21 này, sao Kim đã từng đi quanh Mặt Trời một lần vào ngày 8/6/2004, và đúng 8 năm sau nó lại chuẩn bị thực hiện chuyến du ngoạn lần thứ 2 vào tối thứ Ba (giờ Mỹ) ngày 5/6/2012 tới đây hoặc rạng sáng thứ 4, ngày 06/06/2012 giờ Việt Nam.

Mời các bạn xem sự kiện mà trong đời chỉ có một lần tại kênh truyền hình trực tiếp NASA hoặc tại kênh của Stargazer

Các bạn HAAC thì có trang http://venustransit.thienvanhoc.org/ cũng đang truyền ảnh trực tiếp, chúng ta ghé ủng hộ nhé!

Các bạn nếu ở vùng nắng nóng, cũng đừng nhìn trực tiếp mặt trời nhe, nhớ dùng kính bảo hộ!
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hic sang nay dậy xem mà chói mắt chả thấy gì 😔
ducpham88
TÍCH CỰC
12 năm
giật quá mấy anh em !
Mây đen mù mịt 😁
ở vĩnh long dưới mình giờ đang mưa nà không được thấy hiện tương này rùi 100 năm nửa mới có mà muốn coi chắc lúc có mình ngủm mất rồi :p
tks bác nhìu!!
muadtdd02
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mây mờ che phủ cả trời Tây Ninh luôn 😃
zombies
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này ở đà nẵng ko xem đc. 😔
bạn nào ko xem được thì nhấn vô link để xem trực tiếp đi nào 😃
quen mất bảo nhớ xm rồi mà còn quên tiếc thật đấy,lại phải cố sống thêm hơn 100 năm nữa thì mới đc xem lại rồi,hix hix 😁
nxnnghia
ĐẠI BÀNG
12 năm
1 chậu nước đen+mấy cái kính râm=quá chói so với yêu câu 😆
phong93st
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sóc trăng nắng chói chang mà không có kính để xem. Chán quá
Ghostgabmt
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang xem. ước j xem dc ở chỗ mình

Mới chụp em nó khi 7h30 đấy ạ
@mrdonghung =)) mặt trời có nốt ruồi kìa , bây h` mới bjt đấy =)) =))
mình ngủ khiếp quá, quên mất
ở HN thì trời quang mây đẹp, mỗi tội ko có kính nên chịu, mà sao Kim bé qas, nhìn bằng mắt thường khéo khó thấy 😔 dù sao cũng cám ơn bác Chém gió 14 vì cái link trực tiếp, em đang xem rồi, tự hào mình là công dân trong 7 tỉ con ng` trên Trái Đất theo dõi trực tiếp hiện tượng này 😁
các bác cẩn thận, nghiêm cấm nhìn truc tiếp lên trên đó, có thể mù ngay lập tức, nghe cảnh báo vậy...
hình chụp ảnh màn hình của nasa

TTLover
TÍCH CỰC
12 năm
7h sáng còn ngủ nưởng nên không coi được T_T
để lần su coi vậy 😁
tkien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@TTLover hơn trăm nữa mới có bác à :D
fucrose
ĐẠI BÀNG
12 năm
@TTLover hơn trăm năm nữa mới có lần sau cơ bạn. Hi vọng bạn sống đủ lâu để xem tiếp lần sau nhé :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019