Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Dropbox cập nhật phiên bản mới, hỗ trợ truyền video trực tuyến cho Android 4.0

Duy Luân
7/6/2012 17:10Phản hồi: 26
Dropbox cập nhật phiên bản mới, hỗ trợ truyền video trực tuyến cho Android 4.0
Dropbox vừa chính thức ra mắt phiên bản 2.1.4 cho ứng dụng của hãng với hai thay đổi chính là hỗ trợ tiếng Hàn Quốc và bổ sung khả năng truyền video trực tuyến (streaming) cho các máy chạy Android 4.0. Giờ đây, khi bạn nhấn vào một tập tin video nào đó thì Dropbox sẽ bắt đầu phát phim đó ngay và truyền trực tiếp từ máy chủ của hãng về thiết bị của chúng ta. Trước đây, Dropbox không có chức năng này và muốn xem thì ta phải tải toàn bộ tập tin phim về máy. Tất nhiên là Dropbox vẫn cho phép ta lưu vào bộ nhớ máy nếu muốn ở tùy chọn Export > Save to SD. MP4, M4V, MKV, MOV là những định dạng mà Dropbox có thể phát trực tiếp được. Bạn có thể tải về bản cập nhật Dropbox 2.1.4 tại Google Play.
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới thử trên IOS cũng stream được, còn trên PB thì chưa.
😕 tài khoản có hơn 4gb mà tải film thì cạp đất mà ăn. Thằng dropbox này xài tốt mà kỹ tính wa đi
@zeus8410 Chậc, không phải hack. Chúng ta gọi đó là Thủ Thuật :D
@Duy Luân :D ah ah, hóa ra là có thủ thuật à. Bữa nào e lên gú gồ tìm xem.
@Duy Luân 90GB của bác đâu phải vĩnh viễn đâuo_O
@Duy Luân làm thế nào để tăng dung lượng lên hả huynh ?
Fingerdance
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phê. Mình có 52gb xài tẹt ga :p
anhnm
TÍCH CỰC
12 năm
update xong mất teo cái chỗ 48G của con s3 hôm nọ 😁 😃
Đang dùng e này thấy rất tiện, vừa nới thêm đc 48gb nữa, mỗi tội k chỉ để lưu tài liệu. Để file nặng thi k thích lắm vì nó cứ tự down về
Mình mới có 60Gb 😃
Tải về Dropbox bản 1.4.8 tại đây
Làm theo hướng dẫn bài viết sau để nhận thêm 50Gb:
http://www.tinhte.vn/threads/1292903/
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Nhanh chân mua s3 nào, xài Drop Box tẹt ga luôn
Thé này thì còn gì phải nghĩ nữa nhỉ ;) Phang thôi anh em...
Anhhn23
ĐẠI BÀNG
12 năm
mềnh chỉ dùng ít tài liệu thui à nên không quan trọng😁
thangtl
ĐẠI BÀNG
12 năm
chơi cheating với DB để đc +50G trong 2ys à 😆
Tạm hài lòng với 25G "life time" thoy!
uyvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thangtl Làm sao để tăng 25G "life time" vậy bạn
mình chỉ dùng để để tài liệu hoặc ít ứng dụng cần thiết, nên cũng k có nhu cầu cần nhiều dung lượng quá
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
dropbox ưu ái andr nhỉ, Bên BB chưa thấy có nhiều thông tin về trình này, nhưng bên này lại có box.com
mình tải file lên dropbox xong delete file trong máy thì trên drop có mất ko các bác nhỉ
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@datinhkiemkhach2010 khi bạn cài dropbox trên PC thì những gì bạn thêm vào nó có ở dropbox, những gì bạn xóa nó cũng mất theo.
Những gì trong mục dropbox có thì khi bạn đăng nhập cũng có, khi bạn xóa thì điều tương tự cũng xảy ra nhé.
Cái mình thích là cùng 1account có thể setup cho nhiều máy dùng chung, nhiều khi có cái tiện và bất tiện, như thế cũng giảm hẳn trao đổi data qua giao thức copy. o_O
thử ngay cho nóng😃
Ai biết cách nào tài file từ mediator sang dropbox mà không cần tài lại về máy không?
up to 25g http://db.tt/OgBgbOOa
chậm nhưng mà chắc 😆
Mình mới biết dùng cái này xong. Thấy rất hữu dụng. Nếu không làm việc cho http://www.natureforex.com/ chắc không bao giờ biết đến ứng dụng này luôn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019