IP4 World 5.1.1 hay mất sóng khi sài Mobifone

vuhothang
21/6/2012 10:33Phản hồi: 48
Chào các bạn!

Mình đang sài IP4 mua qua Vinaphone. Máy đang cài 5.1.1 đã JB rồi. Trước giờ sài Viettel thì không sao cả, sóng gió vô tư. Giờ chuyển qua sài Mobifone, mỗi khi bật tắt wifi thường bị tụt sóng (2G lẫn 3G luôn). Mỗi khi bật wifi hoặc tắt wifi thì sóng tụt xuống, rồi báo no service rồi searching và có sóng lại. Có bạn nào bị tình trạng như vậy không?
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quadua1
TÍCH CỰC
12 năm
Dùng mobi thi chấp nhận đi bạn.
hàng việt nguyên bản là AT@T nên ko là QT sịn
vuhothang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hèn chi Apple nó không cho mobifone phân phối ở VN nhỉ! Thôi lại chuyển sim mobifone về lại máy android và viettel về lại IP4 thôi.

A quên, giờ không biết nâng từ 9B206 - 9B208 có khả quan gì không vậy?
vuhothang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là không chịu nổi cái IP4 với Mobifone rồi, rớt sóng liên tục tại khu mình thường ngồi làm việc (đã vậy không active face time va imess nữa chứ). Phải chuyển về lại như của rồi. IP4 SIM Viettel (sóng gió ngút ngàn), Motorola Defy SIM Mobifone (sóng gió ngút ngàn) 2G cũng như 3G. Chắc phải đợi khi nào đổi chổ ngồi thì tính sau.
haphongthai
ĐẠI BÀNG
12 năm
4s của mình dùng mobi cũng hay rớt sóng
phongred
ĐẠI BÀNG
12 năm
mobifone cùi bắp lắm nên các bạn manual sóng qua vina mà sài nhé, chứ search hoài sẽ mau hết pin đó, vina và mobi roaming qua lại free không cần phải thuê bao mới làm dc nhé, trong cty mình có vài nơi mobi + iphone vào là rớt ào ào còn nokia thì nghẹt nghẹt hehe
vuhothang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rồi sẽ thử lại nhé.

Cảm ơn nhiều!
thanh8
TÍCH CỰC
12 năm
kì lạ thế mình cũng 4 unlock dc rồi xài mobi sóng 5 vạch lun
Kể từ iOS 4.1 trở lên, Commcenter (điều khiển cuộc gọi) có thêm một chức năng kiểm tra signature carrier bundle của nhà mạng. Do vậy đối với iPhone Lock và world sử dụng sóng mang carrier nhà mạng không thuộc hãng phân phối chính thức của Apple (ví dụ: MobileFone hay Beeline tại Việt Nam), nên thực hiện bypass signature check carrier bundle.
Mở Cydia, add source http://v.backspace.jp/repo, search và cài đặt patch "Commcenter patch for iPhone".
Hổ trợ các thiết bị : iPhone 4, 4S và 3GS với firmware từ iOS 4.3.3 đến iOS 5.1.1
ltk201067
TÍCH CỰC
12 năm
@homlee cài đặt xong commcenter xsong1 có cỉa thiện không hả bạn ,mình cũng đang xài mobifone 4s
vuhothang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã thử lại roam với vina mà không được, do sóng tại đây có cả 2. mình sẽ thử cài commcenter patch for iphone xem sao?

Mà có cái bực mình là mỗi lần bất wifi và sữ dụng wifi là y như rằng sóng gsm lại tụt xuống, có khi mất sóng luôn. Có khi nào nó sài chung 1 con chip nên vậy?
ltk201067
TÍCH CỰC
12 năm
mình thử cài commcenter ...từ 21g tói 6g sáng mất 10% pin lai phải tháo ra cài vô sóng có vẻ yếu hẳn
vuhothang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cài thử rồi chưa thấy khả quan hơn gì cả, còn pin thì thấy bình thường. Chán cái mobifone và ip quá
Chỗ nhà mình sóng Viettel yếu cũng bị tình trạng này, ở khu vực sóng khoẻ thì lúc nào cũng full, đấy là do nhà mạng thuiko phải do điện thoại
vuhothang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhưng khổ cái là rút sim cắm vào máy khác như defy hoặc máy cùi bắp khác thì sóng mobifone căng cứng dù có dùng wifi hay không. Còn khi vào ip thì bình thường sóng tạm được, khi bật wifi sóng tụt xuống 2 nất, khi sữ dụng wifi thì y như răng sóng tụt thêm cho đến khi no service luôn. Nhưng chỉ bị ở chổ mình thường ngồi làm việc mới tức chứ. Giờ đang ngồi nhà khác thì sóng cứng như ch*m buổi sáng luôn nè. Hì hì hì
mình máy lock dùng sim ghép thấy sóng sánh ngon lành mà
mình xài thấy sóng mobile cũng như các nhà mạng khác đều 5 vạch mà các bạn
CuKenPis
TÍCH CỰC
12 năm
Trước em cũng bị thế. Do dùng sim cũ nên bị mô ve với khay sim. E thay sim cái ngon luôn

Sent from my iPhone using Tapatalk
alanlee
TÍCH CỰC
12 năm
Ip4 unlock = sam sử dụng Mò bi ngon lành
vuhothang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc để hôm nào chạy lên mobifone làm lại cái sim mới luôn. Không biết bên mobifone co microSIM không nữa?
alanlee
TÍCH CỰC
12 năm
@vuhothang Khi mua họ sẽ trả lời rằng đã bán hết ;) , nhưng bấm free 😁
curtues
TÍCH CỰC
12 năm
@vuhothang có bạn nhé.15k/sim.mình đang sài nè 😃.bạn ra ở đường lê hồng phong đấy.micro sim quá trời

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019