playbook bị mất hết icon.help

ngongocquan
25/6/2012 0:44Phản hồi: 9
tình hình là thế này ah.e cho đứa cháu nghịch playbook.sau khi nó nghịch xong trả máy lại cho e thì máy báo lổi retry vào mạng làm gì đó ah.lúc đó e đang bùn ngủ nên chẳng để ý.đến hôm sau e bật máy lên thì khởi động ko vào được ứng dụng nữa,mà nó bắt kết nối vào wifi giống như kiểu active máy mới ah.e lên cty để kết nối vào wifi xong và làm theo hướng dẫn thì vào được ứng dụng.nhưng khi vào xong thì tất cả dữ liệu cũng như ứng dụng mất hết.chỉ còn lại mỗi icon web với setup thôi ah.e mún hỏi các bác xem có phải máy e vừa wipe lại ko?tại e chưa wipe máy bao giờ.với giờ e mún cài các ứng dụng mặc định sau khi active máy thì làm thế nào được ah.thank các bác
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

royal_T
TÍCH CỰC
12 năm
chính xác là bạn mới wipe lại máy.
haha, chắc đứa cháu nó tập viết chữ blackbarry vào mục wipe rùi 😆
thang789
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này bạn cắm vào bds trên pc cho nó update lại software là ok. ko vấn đề gì cả ^^
Mình cũng bị i trang như vậy, hôm qua đã down BDM 7.0 về rồi, không không thể kết nối với PB được, hình như bị thiếu cái Blackberry Device Manager gì gì đó???
thank tất cả các bác đã chỉ bảo giúp e ah.híc.e cũng chẳng để ý nó làm gì .ngày hôm sau e khỏi động lại máy thì thấy nó yêu cầu kết nối với internet .nên e cũng đoán là nó bắt mình wipe lại máy.híc, làm e mất hết cả dữ liệu .để tối e về cắm vào bdm xem có được ko.
khactanlx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khoan vội up, làm theo cách của em đây, mặc dù nó có vẻ hơi rùng rợn và kinh dị một chút:
+ Bác cứ kéo hết mấy cái icon còn lại lên cái thanh sidebar phía trên sao cho nó mất hết (đây là phần rùng rợn mà em nói)
+ Sau đó, restart máy như bình thường, toàn bộ icon sẽ hiện lại đầy đủ không sót một cái nào cho bác.

Nghe có vẻ đáng sợ nhưng thành công đấy.
@khactanlx
bamborock
TÍCH CỰC
11 năm
Minh cungbi tinh trang nay. Dung Blackberry desktop manager là có đu apps lại thôi
Restart hay wipe ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019