Sony bắt đầu phát hành game PSOne cho PS Vita trong hè này

Didu
6/7/2012 16:14Phản hồi: 35
Sony bắt đầu phát hành game PSOne cho PS Vita trong hè này

Tại E3 vừa rồi, Sony đã đề cập tới bản cập nhật 1.80 dành cho người dùng PS Vita với khả năng chơi những game cổ điển PSOne từng được ưa thích trước đây. Dù chúng ta chưa được biết thời điểm phát hành cụ thể nhưng v1.80 dành cho PS Vita sẽ xuất hiện ngay trong mùa hè này. Một số game PSOne sẽ có thể chơi trên PS Vita sau khi có bản cập nhật bao gồm Wild Arms, Tomb Raider, Final Fantasy 7, Twisted Metal 2, Arc the Lad, Cool Boarders 2 hay Jet Moto. Đây hầu hết là những game hấp dẫn và thu hút nhiều người chơi với nội dung độc đáo. Bên cạnh đó, một thông tin quan trọng khác tới từ Sony đó là một số game PS2 dành cho mọi phiên bản PS3 sẽ được phát hành từ ngày 25/7 trên PlayStation Store tại Nhật Bản. Trong lần phát hành đầu tiên, những game này bao gồm Biohazard Code: Veronica, Siren hay Dragon Force, tất cả có giá từ 10USD tới 15USD.

Nguồn: Engadget
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko biết có hỗ.trợ game của psp ko nhỉ mỗi ps1 thì chán quá 😔

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
game psp thì hỗ trợ zui mà... vào store sẽ thấy
hjhehe
TÍCH CỰC
12 năm
e ngoan chỉ bít học hông bít chơi game....hehe...
w6ClouD9w
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko bik có làm lại hình ảnh ko nhỉ??? chứ FFVII cục cục lên PSvita chắc tiếu lắm :p
ps 2 thi tot.2ban gow vs ban 3.thu nho?lai tu ps3la dep.va free nua😁
game psp thì hỗ trợ zui mà... vào store sẽ thấy
@dk193 oh vậy hả bạn mình thấy vista cũng hay nhưng chưa dám mua vì game mắc quá hix

Sent from my x-arc using Tinhte.vn
Mình không hứng thú với game
Có chơi thử một vài trò, nhưng chưa trò nào hay hình thức nào làm mình thích hay dẫn đến nghiện cả
sanphamdoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Già rồi không còn ham chơi như xưa :p
Có nên mua về chơi Megaman X ko ta?
ô la, FF7, đam mê một thời, chơi đi chơi lại vẫn ko thấy chán 😁
hô, megaman x x2 x3 là nền snes mờ

chỉ có x4 x5 x6 mới là ps1 thôi (hình như mỗi x4)
prin77
CAO CẤP
12 năm
@namhaigt X3 x4 x5 x6 x7(2D) là ps1, x7(3D) x8 là ps2..
Sky_Wings
ĐẠI BÀNG
12 năm
game psvita vẫn còn mắc quá, vs cả psvita còn chưa hack được...
Oài, giờ nhìn mấy game từng cục từng cực thấy khá là kho chịu dù gameplay có hay đi nữa. Không biết co twisted metal 2 không nhỉ. Trước mấy thằng cùng lớp cứ ra quán là củ hành nhau. Một thời để nhớ, nhưng quá khứ rồi. Giờ mà cày cuốc lại kiểu FF7 chắc đuối. Mà bản thân mình cảm thấy FF7 còn đỡ phải cày cuốc tới mức mệt mỏi như FF X!
@vanmaitrangchu tm2 chơi trên pc sướng hơn. mệt thì cheat đi, chứ mấy giờ rồi còn ngồi cày cuốc như hồi trẻ nữa:p
hlinh85
TÍCH CỰC
12 năm
@vanmaitrangchu Từ FF X trở đi, bản nào cày cũng trâu hết 😁 nhưng mà công nhận FF X cày mệt thật. Hồi còn đi học có thời gian mới cày được chứ giờ thì chịu :D vẫn mê dòng game này nhưng mà thỉnh thoảng mới chơi một chút. Chủ yếu mua về làm collection thôi.
10-15, cũng ko đắt lắm. Nếu có ps thì nhịn ăn sáng vài bữa để mua cũng ok
Luôn thích sản phẩm của sony, nét như sony mà, nhưng mà giá chát quá.
Lần trước thấy cái biểu tượng của con ps vista hơi xấu mong lần này làm đẹp hơn.
Twisted Metal 2 là game mình mê nhất hồi những năm còn học phổ thông mình chơi game này không.trên pc giờ mình chơi nà.âm thanh và đồ hoạ khỏi chê ;)
Ngon ! mua psp toàn chép game ps1 vào chơi😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019