Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mac OS 10.8 Mountain Lion đã chính thức trên App Store, mời các bạn tải về

sonlazio
25/7/2012 12:51Phản hồi: 905
Mac OS 10.8 Mountain Lion đã chính thức trên App Store, mời các bạn tải về

Apple vừa chính thức cho ra mắt bản Mac OS 10.8 Mountain Lion về từ kho ứng dụng Mac App Store của họ với giá 20$ hoặc miễn phí nếu bạn mua máy sau ngày 11/7/2012 trở đi. Hiện tại thì mình đã có thể tải hệ điều hành này về một cách dễ dàng. Mỗi một tài khoản mua Mountain Lion có thể cài trên 5 máy khác nhau nên ta có thể chia sẻ cho cả gia đình. Thực chất thì Apple không bao giờ đòi người dùng phải nhập serial hay kích hoạt hệ điều hành của họ, do vậy ta có thể cài lên bao nhiêu máy tùy thích. Với các máy mới mua gần đây, mời bạn bấm vào website Apple để đòi quyền được nâng cấp lên Mountain miễn phí.

Cập nhật: Apple đã gỡ bỏ OS X 10.7 khỏi Mac App Store, giờ đây chỉ còn bản 10.8 trên cửa hàng trực tuyến này mà thôi. Người dùng OS X 10.6 Snow Leopard muốn nâng cấp chính hãng thì chỉ có thể lên thẳng Mountain Lion hoặc phải kiếm bộ cài Lion từ nguồn ngoài.

905 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hôm nào ra quán cài ké thui........
share đi các bác 😆
nvtue1987
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhanh quá. Mình vừa post bài thông báo. Quay lại bạn đã post xong rồi 😁.

Nhờ mod xóa hộ bài trùng của mình 😃.
Anh nào down về thì upload lên cho anh em kéo với
mr dinh
TÍCH CỰC
12 năm
thả sư tử vào rừng?
Mr Tam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đợi anh em up lên rồi download ké thôi. Ko có tài khoản thanh toán TQ mà mua
có ji hay trong bản này ko nhỉ, bác chủ cho xin 500đ hình đi 😃
Sẽ update link tải FSHARE, MEDIAFIRE sớm nhất cho mọi người tại đây
http://www.vn-dl.com/2012/07/os-x-mountain-lion.html
@Thiện Ngộ bác up mediafire nhanh đi 😃, mình trải torrent quá chậm với Fshare không tải được, bac có ac thì cho mình mượn duc12atl@yahoo.com
baothy007
ĐẠI BÀNG
12 năm
bên pirate bay đã có roài, 4.68gb không biết có phải bản final kg nữa thấy ghi là upload hôm nay
@baothy007 Cẩn thận bị lừa đấy bác. Bên đấy e nhớ đợt 10.7 cũng vậy, có thằng ghi retail-stable version rõ ràng, down về mới bít bản golden master. Nhìu thằng bựa lắm. Cứ đợi mấy bác tinhte chắc mai là có link cho a/e ta down 😁
dukas
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình không tài nào có thể qua được phần đăng ký để update cho máy Macbook air 2012. Bạn nào làm được rồi thì hướng dẫn với nhé.
@dukas nếu tài khoản bạn là Apple VN thì bạn sửa link claim lại từ https://uptodate.apple.com/UtdPrepareAction?program=Mountain Lion&locale=en_us thành https://uptodate.apple.com/UtdPrepareAction?program=Mountain Lion&locale=en_vn , tức là thay chữ us bằng vn đó😃
Như vậy sẽ claim được thôi, tại chui vô Apple US chi nên nó mặc định ra là US😃
@sonlazio Tải link này về update thì có mất tiền nữa ko hay free luôn bác?
ngtamabc
TÍCH CỰC
12 năm
Có ai chia sẽ không vậy nhỉ , hihihi
nhìn hay quá với đà phát triển này thì Windows phải dè chừng
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
@J_Android sao phải dè nhỉ, Mac đắt, mấy nguời mua được, còn cài Mac OS lên PC muốn hộc máu mồm :-j
Vừa nạp tiền giao dịch online vào visa, chờ chút nó mới hiện có tiền rồi múc thôi 😁
Dùng lậu đc ko các bác?
Ko có mac nên chỉ hóng thôi
lâm.app
ĐẠI BÀNG
12 năm
phê lòi ;)
Hôm nào qua cafe tinh tế cài bản 10.8 ké...

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
máu quá rồi các bác ạ 😆
nvtue1987
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết có nên mua không nhỉ? ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095