Xin hỏi về dòng máy DV4T này tốt không,giá cả có cao kô

tuanaiai
3/1/2009 14:5Phản hồi: 17
Xin hỏi về dòng máy DV4T này tốt không,giá cả có cao kô
Mình đang định mua dòng máy HP mà nghe anh em nói,dòng HP nó nóng lắm khi hoạt động lâu đúng kô,mình định lấy con này với cấu hình bên dưới, các bạn xem với cấu hình này thì giá đã tốt chưa.Cám ơn.

HP PAVILION DV4-1000 Core 2 Duo T5800 (2x2.0GHz)

Phóng to...

Giá cũ: 16.016.000 VND Giá bán: 15.488.000 VND Trong kho: Còn hàng Tình trạng máy : Mới 100% Nhà sản xuất: HP

Xem Giỏ hàng

CPU : Intel® Centrino Core 2 Duo T5800 (2×2.0GHz) (Cache 2MB, Bus 800MHz) Chipset : Intel® PM45Memory : 2GB DDR2 (Bus 800MHz)HDD : 160GB SATA (HP ProtectSmart)VGA : Intel® GMA 4500MHD (up to 781MB)Display : 14.1 inches WXGA (1280x800) BrightViewWireless : Broadcom 802.11b/gOptical : DVDRW±DLCard Reader : 5.1 SD/MMC/xD/MS/MS ProLAN : 10/100Battery : 6 cellOS : Windows Vista Home Premium 64bit Service Pack 1 LicenseWeight : 2.2kgColor : Đen với hoa văn sang trọng, Giảm trầy xướcWarranty : 12 thángThông tin thêm : HDMI port, Built-in Webcam + Microphone, FingerPrint (Bảo mật vân tay), eSATA port, Expansion Port 3, Remote Control
Mình định mua nơi đây các bạn thấy sao http://www.sieuthimtxt.com/Products/ProductDetail.aspx?id=357:angry6wn:
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá vậy là chưa tốt, mình mới mua dv4t cho thằng em T5800 ram 2g, vga 9200GS 512mb, hdd 250gb, không FingerPrint có 16tr2 ở laptopviet đường Sư Vạn Hạnh. Ở đây k bảo hành, nhưng HP VN bảo hành.
Bác mua giá đó thì cao rồi bác ơi, ở đây bán giá có 15 chai 800 nè,mà Ram 4gb luôn nhé, dòng bác mua kô có bảo mật vân tay nhưng được vga 9200gs,nói tóm lại giá cũng kô hơn gì nhiều,vào trăm k thôi :d,cám ơn bác nhiều nhé.
Con 15tr8 có VGA rời k ? VGA rời 512mb đã 150 USD rồi, còn RAM và Fingerprint chỉ 50 usd và 25 usd, khác nhau chứ.
ko bàn luận về giá, nói về tính năng con này cũng gud chỉ có đều hơi buồn là pin mau hết lắm
Bạn xài pin dc khoảng bao lâu ? pin mình dc 2 tiếng rưỡi, power saving mode
pin con dv4t thì cũng ~ 3h. Tính ra thì mua con nài về giải trí là đc, vác đi lại cũng ko khó khăn lắm. Cảm thấy cần thiết thì làm thêm 1 em pin 12cell về là xong.
VGA rời của con nài Hp đã sale 50% rồi 😆 còn 75$ thôi. Ram thì bây h rẻ ... mua con của thechinhcdt giới thiệu về cấy thêm thanh ram vào cũng đẹp
nguyencoi
TÍCH CỰC
15 năm
gIá bên mình nè cấu hình cao hơn nhiều
HP dv4t- T5800/ 2G/250G/BluRay!!! HP dv4t- T5800/ 2G/250G/BluRay!!!

880 USD PHỤ KIỆN
Nguyên niêm phong thùng

BẢO HÀNH
12 tháng
KHUYẾN MÃI
Túi xách + chuột quang

CHI TIẾT
SPECIFICATIONS:
Processor
Intel(R) Core(TM) 2 Duo Processor T5800 (2.0GHz/2MB/800MHz)

Memory
2GBDual DDR2 Memory @ 800MHz pc2-6400

Hard Drive

250GB
Serial ATA Hard Drive 5400RPM

Optical Drive

BluRay ROM. SuperMulti 8X DVD+/-R/RW with Double Layer Support ----Burns Both CDs and DVDs

Battery

6-Cell
Lithium Ion Battery

Video
Intel(R) Graphics Media Accelerator 4500MHD
LCD

14.1” Wide Screen – Black color

Resolution

WXGA
High-Definition HP BrightView Widescreen Display 1280x800

Wireless:

Intel(R) PRO/Wireless G Network Connection

Others

HP Imprint Finish(Mesh) + Microphone +
BluRay ROM
HP Color Matching Keyboard,
remote control, Webcam

Ports:
5-in-1 media card reader
Expansion Port 3 connector
Three USB 2.0
S-video TV-out
Integrated Consumer IR (remote control receiver)
Two headphones out
Microphone in
RJ-45 (LAN)
VGA port
ExpressCard/54 slot (also supports ExpressCard/34)
RJ-11 (modem) -không có
Operating System

Genuine Windows Vista Home Premium with Service Pack 1 (64-bit)

Weight

2.2kg

Original

Made in China, import to USA

Hardware Support Services:

HP 1Yr Service; Hanoi Lab and Saigon Lab: 1 year Hardware warranty and Software support

Cám ơn bạn đã cho mình biết thông tin, nhưng mà mình mua rồi bạn ơi, nếu mình có thông tin sớm mình sẽ qua bên bạn rồi, mình mua bên đây nè http://sieuthimtxt.com/Products/ProductDetail.aspx?id=309 mình thấy bên đây bán có vẻ hơi đểu 1 chút, bây giờ mình sử dụng máy bằng niềm tin luôn 😔, rút kinh nghiệm. Để có dịp mua máy khác mình nhất định sẽ qua bạn. À cho mình hỏi, với giá như trên mình có cần phải đóng thuế nữa không. Mình mua bên Bảo Huy kô cần đóng thuế, chỉ trả 16 chai với mức giá trên. Cám ơn.
nguyencoi
TÍCH CỰC
15 năm
hi hi
cám ơn bạn nhé ,giá trên web là giá bán luôn nếu bạn mua cá nhân thì chỉ trả đúng khoản tiền đó thôi không cần phải trả thêm khoản gì nữa😁:D:D:D
trong thời gian sử dụng máy có vấn đề gì bạn cứ đem qua bên mình nhé
hi vọng giúp ích được gì cho bạn
Cám ơn bạn nhiều nhé, máy mình hiện tại chạy ổn định,nhưng mình ức chế cái vụ Ram 4GB nó đưa ram Kingston vào "Kô biết có phải hàng chính hảng không nữa".Còn cái ổ cứng thì của Fujitsu về đêm yên tỉnh,nó phát ra tiếng động kẹt kẹt nhỏ thôi, nhưng mà mình tức lắm,không được bóc seal. Thôi đành chịu vậy.Cám ơn bạn nhiều nhé.
nguyencoi
TÍCH CỰC
15 năm
Cái ram nâng cấp + k được bóc seal thì mình không bàn nữa
còn cái ổ cứng kêu kẹt kẹt nhỏ lúc nửa đêm là bình thường bạn ah không sao đâu
minhtri2002
ĐẠI BÀNG
15 năm
oh. Giá nì thì cao quá đó bạn ơi. Đi xem showroom HP ở đường CMT8 thử xem. Chúc bạn chọn dc máy nhé. Nên mua dv5t hay dv5 thì hơn
Mình mua được 15 ngày rồi, mình cho máy chạy suốt đến giờ, tình trạng ổn định. Cám ơn anh em nhiều nhé. Chúc mừng năm mới.😃
nguyencoi
TÍCH CỰC
15 năm
Chúc mừng bác năm mới có máy mới
Hi bác,mình mua năm cũ mà 😁. Có laptop đón năm mới :D. Mà cái HP cái nào HDD cũng kêu kẹt kẹt nhỏ khi về đêm chán thiệt:mad::mad:, pin thì chuối quá,nếu có sự lựa chọn khác, mình vẫn chọn HP :D với kinh tế của mình.:biggrin9gp:.
nguyencoi
TÍCH CỰC
15 năm
Lại có bảo hành ở VN nữa chứ bác
bên mình bán 70% là HP :D:D:D:D
Vậy bác chia sẽ cho mình tí kinh nghiệm khi sử dụng HP đi.:biggrin9gp:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095