LG Optimus G chính thức: màn hình 4"7, CPU 4 nhân, camera 13MP, RAM 2GB

Didu
28/8/2012 5:35Phản hồi: 579
LG Optimus G chính thức: màn hình 4"7, CPU 4 nhân, camera 13MP, RAM 2GB

Không lâu sau tin đồn về một smartphone cao cấp với chip LTE xuất hiện, LG hôm nay đã chính thức trình làng Optimus G với màn hình 4,7" và sử dụng công nghệ cảm ứng in-cell. Optimus G là một chiếc điện thoại có thiết kế đẹp, màn hình với viền bezel mỏng và sở hữu những trang bị cao cấp như CPU bốn nhân 1.5Ghz, RAM 2GB, pin 2100mAh hay camera 13MP. Đây cũng là chiếc điện thoại có kết nối 4G LTE đầu tiên sử dụng chip bốn nhân từ Qualcomm (trước đây đều là hai nhân).

LG đã bắt đầu quá trình sản xuất panel màn hình với công nghệ in-cell và họ là hãng đầu tiên tích hợp công nghệ này cho smartphone của mình. In-cell là công nghệ chế tạo màn hình cảm ứng mới giúp giảm độ dày cho tổng thể máy vì một lớp cảm biến đã được loại bỏ, kết quả là Optimus G có độ mỏng 8,45mm. Bên cạnh đó, Optimus G còn là thiết bị cao cấp với panel IPS+ True HD độ phân giải 1280 x 768 điểm ảnh. Với kích cỡ và độ phân giải như này, mật độ điểm ảnh/inch của thiết bị là 320ppi cũng như độ sáng đạt 470 nits.

Thông thường khi nhắc tới một smartphone LTE, chúng ta thường nghĩ nó sẽ chỉ có chip Snapdragon S4 hai nhân mà thôi nhưng với Optimus G, chip Snapdragon S4 Pro APQ8064 đã được sử dụng với bốn nhân xử lý chạy ở xung nhịp 1.5Ghz. Ngoài ra, đây còn là thiết bị hiếm hoi có 2GB RAM với dung lượng pin là 2100mAh. LG sẽ bắt đầu bán ra Optimus G tại Hàn Quốc từ tuần tới và tại Nhật là từ tháng 10 hoặc 11 nhưng đáng tiếc máy bán ra chỉ được cài sẵn ICS thay vì Jelly Bean mới nhất.

Thông số kỹ thuật LG Optimus G:
  • Màn hình 4,7" IPS+ 1280 x 768 điểm ảnh
  • CPU bốn nhân, 1.5Ghz
  • RAM 2GB
  • Camera 13MP, camera trước 1.3MP
  • Chip 4G LTE
  • Pin 2100mAh
  • Mỏng 8,45mm

Nguồn: LG, Slash Gear
579 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá đẹp............................
ncdung007
ĐẠI BÀNG
12 năm
@TranQuocToan_89
hamyty
CAO CẤP
12 năm
vẫn chỉ là hồn chương ba ,da hàng thịt , vỏ lg xác ăn roi, như hàng ngàn hàng vạn đt ăn roi được đẻ ra hàng ngày thôi, cấu hình cao để bù cho ăn roi hao pin lag chậm đơ , tới khi ăn roi ổn định tí đả mới mua, tạm thời dùng iphone sống qua ngày vậy ^^!
magom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hamyty bác này là fan cuồng iphone đây chứ bác xem về khoảng pin iphone sài dc bao nhiêu ngày mà phát biểu câu nghe như trên trời rơi xuống thế vãi😕
@hamyty hãy chọn 1 chiếc phù hợp mà dùng, ko ai bắt chạy đua smartphone đâu b cái chính là sự trải nghiệm ( vọc vạch ) đến đâu thôi.. còn Iphone haha, nó đẳng cấp nhưng quay đi quay lại mua về cũng chẳng dám nghịch mà cũng chẳng có gì mà nghịch
P/S: hiện tại 2 chữ đẳng cấp ( iphone) mình thấy nhiều thanh niên cũng sắm về đc để nghe gọi.rồi cũngc hẳng biết làm gì tiếp theo
@hamyty Bạn nói hơi phiếm diện quá.Thử hỏi Android đang là miếng mồi ngon mà hãng nào không sử dụng?Android hao pin lag chậm đơ của bạn thì là cùi pắp.Còn iphone dùng tạm của bạn chắc là cao cấp rùi..Dùng Iphone thì qua box iphone mà nói đi.Nói nhảm chắc là Fan cuồng Iphone
Móa ơi nó ngon kìa, thay logo sony là ra mua ko phải nghĩ :x
gatayvha
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangtu1410 ôi, mấy cái ng chạy theo thương hiệu, thê này thì các cty khác sao tiến bộ hả bạn
@gatayvha haha phải có thương hiệu nữa bạn à, bạn qua xda vào box các máy android của LG là hiểu tại sao mình nói thế à, rom nghèo nàn cực kỳ + hỗ trợ cực kém từ bạn bè thế giới 😃
dnhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangtu1410 Hiệu năng con này tuyệt vời. Mình dùng qua S3, Onex thua xa con này. Về vấn đề rom chỉ nghịch cho những người mới thôi, nghịch 1 chặp rồi chán ngay thôi và cũng chả để làm gì. Root xong cái là hết trò nghịch. Trừ mấy bác muốn thọc sâu vào room nhưng chủ yếu dành cho dân công nghệ biết lập trình...
yenmovn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dnhvn Bác này nói chuẩn. Root để cài vài phần mềm cần thiết là đc rồi. MẤy bác cứ nói android k úp room vọc vạch thì biết làm gì. Nói thật nó cũq chẳng quan trọng. Úp room vài lần là hết cái nghịck. Mấy bữa chán ngay. Nếu các bác tự nấu ra room riêng thì mới gọi là vọc hết android. Đằq này.. :rolleyes::rolleyes:

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
chỉ một từ là đẹp
tranyeun9
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phucthinh272 đẹp về cấu hình thui ông bạn ơi,còn thiết kế thì cần xem lại 😁
trandaocs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết giá em này thế nào nhỉ?
em này nhìn thiết kế đẹp và cấu hình đỉnh quá, giá ngon 1 chút nữa thì sẽ thật sự là bom tấn đáng chờ đợi cuối năm nay. Không biết khi về VN giá thế nào nữa.
nobody...
ĐẠI BÀNG
12 năm
😁, khoái wp hơn, đợi một sự ra mắt ấn tượng 5/9...
kissfromto
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nobody... Đồng ý với bác chờ wp8 cuả nokia thôi
@nobody... đồng ý với ý kiến của bác này.
@nobody... mình cũng đang đợi...hehehe...thật ra mình đợi dòng mới ra cho lumia nó rớt giá rồi mua thôi...
xmen1604
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quá đẹp nhưng ko có gì nổi bật 😃

Sent from my HTC Desire HD A9191 using Tinhte.vn
musicfan181
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xmen1604 nói như shit. Con này là đỉnh nhất tại thời điểm này rồi. còn đòi cái j nữa.
@xmen1604 Đẹp miễn chê

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
Nhìn rất bắt mắt. Không biết khi nào mới nâng đời được đây@@@@@@@@@@@@@
tuanthat
TÍCH CỰC
12 năm
Khoái cục pin!
Kenny
CAO CẤP
12 năm
s3 gặp em này ao ước về cấu hình và xấu hổ về kiểu dáng
@exchangeu Trên bàn thờ nhà nó để nguyên trái táo thúi.
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@evever ifan cũng k bao giờ nhận iphone xấu. bạn cũng vậy. s3 so cấu hình thua em này rõ ràng trừ khi bạn k update công nghệ
@Kenny Thích sp của SS hơn, ươc gì SIII có được thiết kế và cấu hình tương đương em này. Tiếc rằng LG PR cho Smartphone chưa tốt lắm; các vấn đề liên quan đến khuyến mãi, hỗ trợ khách hàng và dịch vụ bảo hành (theo mình) vẫn thua SS. Nếu không, chắc hẳn mình và nhiều bạn ở đây sẽ có cách nhìn tích cực hơn về sp của LG.
yenmovn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hoang_S Dịch vụ pảo hành của LG VN là cực kì tốt. Bác cứ đi rồi sẽ piết.

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
nhìn vuông vức .
hbu.qd1
ĐẠI BÀNG
12 năm
LG càng ngày càng tuyệt vời!

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
kissfromto
ĐẠI BÀNG
12 năm
ôi vãi cái ram 2gb làm gì cho hết nhỉ?
@kissfromto Mình sài ipad ram 1Gb mà sáng nay load cái thớt hình offline đà lạt của bác hiệp + vài tap khác mà mém cạn đấy. Được cáo ios nó tối ưu cực tốt, ram có thấp mấy cũng ko lag lắm. Chỉ 1 chút là ram lại đầy lên, mặc dù ko xóa tap nào trên ipad
gatayvha
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kissfromto minh đang dùng Lte2 này, ram 2g, cài đặt rôi, luôn con 900-1,11gb ram

Sent from my LG-f160s using Tinhte.vn
thin10
ĐẠI BÀNG
12 năm
cấu hình cao. Nhưng m ko thích kiểu thiết kế này
@thin10 Cấu hình thừa thải 😁

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio using Tinhte.vn
Nhìn cũng đẹp đấy,cấu hình tốt nữa...mỗi tội thương hiệu LG mảng smartphone hơi yếu...
@nguyendu277 Bác mua điện thoại để dùng hay là mua thương hiệu để dùng?
@Kaiderella Mình mua vì sở thích, mà sở thích với mình ko chỉ đơn giản là dùng thích. Có lẽ bạn là người tiêu dùng dễ tính hơn mình
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyendu277 Yếu gì vậy bạn

Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn
@mitu_pham Mình nói rất rõ là thương hiệu yếu rồi mà bạn,mình viết vậy bạn đọc thấy khó hiểu à...còn thương hiệu là gì bạn làm ơn tự tìm hiểu tiếp,mình ngại search google giùm bạn lắm
D.Silva191
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cứ như lg lại hay.
Chẳng vuớng kiện tụng lao lý như samsung.
DK Master
TÍCH CỰC
12 năm
@D.Silva191 Có bao nhiêu thị phần đâu mà đòi Apple nó phải cất công đi kiện... Chừng nào đe dọa đến doanh số của Táo thì nó mới xử, còn ko thì để tự sinh tự diệt @ @ !!!!
D.Silva191
ĐẠI BÀNG
12 năm
@DK Master Mình lại nghĩ khác...
Tiền nào cũng là tiền...
Kể cả ít mà có thì vẫn hay hơn
Biết đâu sau vụ này apple lại đâm đơn kiện lg...
Mà time gần đây sự ảnh huởng của smartphone lg là k nhỏ đâu bạn ạ 😃
@D.Silva191 tại vì ss mới là thương hiệu đáng sợ, lg chưa phải là mối nguy hiểm của bất kì hãng nào! Dù sao cũng thích lg vì tài trợ cho olympia
@D.Silva191 Chưa biết ai kiện ai đâu 😃) hôm trước nghe đồn là LG từng có thời gian định kiện IP4 vì giống Prada đấy 😃) dám kiện nó, nó k sản xuất màn hình cho nữa thì húp cháo 😃)
mr.trantung
ĐẠI BÀNG
12 năm
siêu phẩm...........:rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019