15 ngày tới: Dừng hoàn toàn xe khách, taxi, xe buýt cả nước, chỉ khai thác 3 đường bay, 2 đoàn tàu

Nam Air
31/3/2020 13:24Phản hồi: 122
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cố gắng lên anh em ơi ,hy vọng 2 tuần nữa sẽ ổn .
dien_loan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có cấm xe máy chạy từ tỉnh này qua tỉnh khác không bác.?
mykenty
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dien_loan không ghi rõ nhưng có nói tỉnh nào ở yên tỉnh đó, rồi còn vụ xét căn cước thì cho qua nữa
obamabiladen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dien_loan Giờ chặn chốt hết nhé, qua đo nhiệt độ nếu ko bị gì vẫn qua dc
dien_loan
ĐẠI BÀNG
4 năm
@obamabiladen Thanks bác
Mr.D1u_QuAi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bít đường đi công tác rồi huhu. Ở nhà học tiếng Anh vậy
Bây giờ bắt buộc phải làm như thế, và cũng nên có biện pháp để hạn chế người dân ra đường nữa. Giờ mà đi vẫn thấy đường đông quá.
LeeTiNi
ĐẠI BÀNG
4 năm
mấy bác cho e hỏi lái xe máy từ HCM về quê thì có bị cấm k ạ?
@LeeTiNi đi bình thường bác ạ! cơ mà ai cũng như bác bảo sao trên mạng hay chửi 😃
Thôi thì ở nhà cho an toàn.
Dành cho quý ông: ngoài các nỗi lo lắng về cơm-áo-gạo-tiền thì còn phải làm cho bx hạnh phúc mỗi đêm để gia đình luôn đầm ấm trong mùa dịch, nên tranh thủ thời gian này để luyện Hấp tinh đại pháp luôn kkk...
Lần đầu tiên thấy cảnh đất nước bị như thế này luôn quá kinh khủng.
Cho mình hỏi! mình ở Tây Ninh muốn lên SG đón người thân về bằng xe gia đình có đc không nhỉ?
@Quân Leo Từ tỉnh lên sg bị cách ly 14 ngày đấy bác. Bảo người nhà tự về hoặc ở nhờ nhà ai trên đấy.
@Edward Đỗ thanks bác
Ở nhà là yêu nước
njkex9
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bùng dịch hay k là do ý thức của chính chúng ta thôi. Các bộ phận liên ngành liên quan làm hết khả năng rồi
rongict
CAO CẤP
4 năm
Cố lên Việt Nam
Căng vậy? Vậy mấy người phụ thuộc vào xe buýt thì giờ đi bằng gì? Taxi cũng ko được mà xe ôm cũng không được.
Hienle0512
TÍCH CỰC
4 năm
@kekk xe ôm còn chạy mà bác
mình không biết lệnh cách ly xã hội áp dụng như thế nào chứ cty mình ở HCM vẫn đang hđ bình thường văn phòng lẫn xưởng sx, vẫn cho người đi các công trình khảo sát đo đạc, như vậy vì công việc nên mọi người ở công ty vẫn phải túa đi khắp nơi thôi.
Hienle0512
TÍCH CỰC
4 năm
@THANHHAI_1993 cái nào hoạt động được, không cấm thì vẫn phải hoạt động thôi. Dừng hết tất cả là hệ lụy kinh tế kinh khủng lắm.
thanh.qs
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ok, mình ủng hộ á! Giờ thì ở nhà kiếm cái gì phá cho hết thời gian!
Ps: mình có thể đi xe máy về quê thăm bọn nhỏ được, nhưng nghĩ sợ mình là tác nhân đem bệnh về nhà thì sẽ mệt mỏi nên quyết định ở yên 1 chỗ! Hy vọng VN đồng lòng sẽ vượt qua đợt này!
Miền Tây sông nước, phà, ghe chở khách qua sông có bị cấm ko nhỉ?
Anh em nên thủ sẵn tiền mặt ... bây giờ ba cái dt máy tính này nọ hạn chế mua. Tình hình này sẽ còn dài
15 ngày căng thẳng, hy vọng mọi người làm tốt
Cho mình hỏi.cuối tuần này mình cách li xong 14 ngày thì làm cách nào để về nhà trong khi cấm hết xe hả mọi người.mình thấy tàu khách có khai thác 2 chuyến mỗi ngày từ HN-SG mà mình từ Đà Nẵng về Quảng Bình.mình vừa lên trang chủ vẫn đặt được vé như thế tàu có chạy ko hả mọi người

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019