15 nghiên cứu của Trung Quốc bị rút giấy phép vì bị nghi dùng nội tạng của tù nhân

MinhTriND
18/8/2019 20:33Phản hồi: 132
15 nghiên cứu của Trung Quốc bị rút giấy phép vì bị nghi dùng nội tạng của tù nhân
Từ năm 2015, chính phủ Trung Quốc cho biết họ đã ngừng sử dụng nội tạng tử tù phục vụ nghiên cứu, bởi điều đó vi phạm công ước quốc tế. Dù vậy, nhiều nghi vấn cho rằng điều này vẫn đang diễn ra, đáng nói, cơ quan của các tù nhân lương tâm có thể cũng được sử dụng.

Nhiều tạp chí cho biết họ sẽ không đăng tải bất kì một báo cáo nào liên quan đến nghiên cứu cấy ghép nội tạng mà các thí nghiệm được tiến hành dựa trên cơ quan lấy từ tù nhân. Đầu năm nay, 1 nghiên cứu gây rúng động khi chỉ ra sai phạm đồng thời yêu cầu rút 400 báo cáo khoa học được đăng tải trên hàng loạt tạp chí, bởi nghi vấn dùng cơ quan của tù nhân Trung Quốc.

Nguồn: NS
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trung Quốc thì cái gì mà không dám làm. Nó bất chấp thủ đoạn để đạt được mục đích. May mà còn có những tổ chức quốc tế tìm hiểu và vạch ra những cái thủ đoạn ghê tởm đó chứ không thì không biết nó còn đi đến đâu nữa.
khoa8523
TÍCH CỰC
5 năm
@whatwhenwhere Bọn tử tù giết người máu lạnh đó khi giết người cũng đâu có hỏi ý kiến nạn nhân đâu. Nhân quyền là dành cho con người. Bọn đó chỉ là thú đội lốt người. Thay vì bắn bỏ thì xài vào mục đích y học cũng xem như giúp bọn đó xoá bớt tội lỗi.
rongict
CAO CẤP
5 năm
@phucnguyen4596 Cư nói vậy chứ bọn trung quốc chưa là gì với anh hàng xóm da đen bên cạnh. Thâm như tàu nhưng không bằng anh hàng xóm da đen đâu.
À so với hít hơi thì chắc chưa có tuổi.
@phucnguyen4596 Nói về thời chiến thì tg Đức gọi TQ bằng cụ tổ mới đúng.Từ ngàn xưa tới chiếm thành rồi giết sạch dân 1 thành để hãm hiếp, cướp bóc là chuyện thường như sinh viên ăn cơm bụi.
Chế Ba
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khoa8523 Bạn lại lạm quyền rồi. Việc xin phép là bình đẳng cho mọi giới. Chưa kể phạm nhân bị oan sai.
xadieu92
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không thấy đăng bài Mẽo dùng thi thể người hiến thử nghiệm bom nhỉ
thtan92
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mimi_emyeu Hoàng sa, trường sa quýnh nhau ầm ấm ngoài nớ. Cho bọn này đi đầu ra liếm mông tàu được rồi.:rolleyes::rolleyes:
dat225
TÍCH CỰC
5 năm
@mimi_emyeu Tôi cũng yêu nước như đồng chí, tôi đăng ký đi lính ra đảo rồi, còn đồng chí thì sao?
@mimi_emyeu mở mồm ra là đánh nhau với TQ, TQ chiếm VN, Đảo Đá này nọ thường toàn là những đứa chẳng biết gì ngoài chuyện hóng hớt
thtan92
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thạch_Phạm Đến cả VTV1 và bộ ngoại giao đã lên tiếng chính thức rồi. Không còn là hóng hớt đâu cậu.
Organs không dịch là cơ quan nhé mod
simeon
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kangta_vietnam bài viết không có hình ảnh hay là 1 cái dẫn chứng nào, số liệu nào
trong bài gốc còn có video.
chốt 1 cầu lỡ đọc nên theo đọc hết nhưng ko có tí thông tin nào luôn.
lần sau mod ko nên viết bài mà bê nguyên bài gốc về ( khỏi cần dịch) đôi khi lại hay hơn
VinaCaPhe
ĐẠI BÀNG
5 năm
@simeon Mấy bài vầy cũng đem lên trang chủ. Giống mấy bài xàm xàm của Mod Minh Đức. Không biết phải anh em không nữa?
anhtkl
TÍCH CỰC
5 năm
@VinaCaPhe Mình cũng nghi 2 ông xàm này là ae lắm
Cái này diễn ra lâu rồi và tiếp tục! TQ nghe nói lấy đâu chỉ của tử tù, mà còn của người Tân Cương và các người ko cùng hệ tư tưởng, ví dụ như Pháp Luân Công
@trung76 vụ Pháp Luân Công là đủ nội tạng để cung ứng & xuất khẩu cả chục năm rồi =)))
MK360
ĐẠI BÀNG
5 năm
@gkcongthien À cái vụ Thiên An Môn...😔
@MK360 hậu Thiên An Môn nó vẫn tiếp tục bắt giữ rất nhiều người nữa bạn ạ,ai trốn ra đc nước ngoài thì thoát chứ ko là thành ma cả r
SonAmpe
CAO CẤP
5 năm
"Cơ quan của tù nhân"?
Lều báo chưa bao giờ làm tôi thất vọng.
@dac Vâng xin cảm ơn.
@MinhTriND Bài của bạn có cụm từ "tù nhân lương tâm", bạn có thể giải thích về cụm từ này không?
Thay vì ngồi đối đáp với thành viên, mình nghĩ bạn nên thêm chú thích để mọi người có thể hiểu bạn đang định viết cái gì.
tuluan
TÍCH CỰC
5 năm
@SonAmpe Đây là diễn đàn, ko phải là cơ quan báo chí. Và tất nhiên những người chia sẽ thông tin ko phải là nhà báo. Thay vì chỉ trích nên góp ý để ae chia sẽ rút kinh nghiệm.
@lazyboy76 nghe cái câu tù nhân lương tâm là biết thuộc phe phái nào rồi đúng ko bác kkk
Bạn nên thay từ “cơ quan” bằng từ “nội tạng” thì tiêu đề sẽ dễ hiểu hơn nhiều
NamNhan777
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nó lấy của người PLC nữa, nói chung nó đánh giá ai ko đáng sống, có khả năng gây hại cho xã hội là nó thịt hết.

Cũng may báo chí quốc tế nó phanh phui nhiều vụ nó mới chùng tay.
@NamNhan777 Giờ mỗi ngày lấy 1 bài từ "TQ ko kiểm duyệt" lên đăng thì ngon 😁
Cụ thể hơn đi bác
Vậy cũng làm được nữa 😔
conga_91
ĐẠI BÀNG
5 năm
Rúng đụng. Sai ct bác ơi
agneskrivers
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cơ quan mới hay chứ
asuwa
TÍCH CỰC
5 năm
Sợ thật
😃 sao cả tg k lao vào cho tàu bay màu khỏi trái đất luôn nhỉ
@mimi_emyeu Chiến hạm Nhựt Tảo đang sẵn sàng rồi, yên tâm 😃
toolkit
CAO CẤP
5 năm
Bài viết gì ngắn ngủn, chẳng có đầu đuôi, hình ảnh cũng ko có, cũng chẳng liên quan gì đến công nghệ, ko hiểu mang bài này lên trang chủ để làm gì ?
SonAmpe
CAO CẤP
5 năm
@toolkit Để đủ chỉ tiêu. Đã nói rồi, tinh tế ngày càng nát.
@toolkit Lệnh từ nhà trắng, tinhte sao dám kháng 😁
dat225
TÍCH CỰC
5 năm
@SonAmpe Cũng khá là rách nát
@toolkit CIA cài vào TT từ lâu rồi, họ bảo gì thì trên bảo xuống, ko cãi dc
"đáng nói, cơ quan của các tù nhân lương tâm có thể cũng được sử dụng."
Ai có thể làm trong sáng tiếng Việt giúp mình câu này không
@Minh TNK Các bộ phận (nội tạng) của các tù nhân lương tâm( hầu hết là người theo tập Pháp Luân Công) có thể cũng được xử dụng.
Mình hiểu thế này 😁
duongminh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Minh TNK prisoners of conscience: a person who has been imprisoned for holding political or religious views that are not tolerated by their own government.

Có thể hiểu là tù chính trị.
@Minh TNK Mod bảo thành viên TT đọc là phải tự hiểu, ko hiểu ko phải là lỗi của mod
Hố hố
dat225
TÍCH CỰC
5 năm
@Minh TNK Do bạn đọc chưa đúng cách.
Phải cho tử tù cơ hội góp phần xây dựng khoa học chứ. Ít ra khi chết rồi vẫn còn cống hiến đc 1 tí. Bớt đi cái nghiệp chướng cho kiếp sau, cho gia đình, bạn bè và xã hội 😁
duonghpy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Khẩu trang xanh Không hiểu bớt xàm đi ông, tù nhân được lấy tạng đa phần là tù nhân lương tâm, có có tội tình gì đâu.
Giáo Vũ
TÍCH CỰC
5 năm
@Khẩu trang xanh Chắc gì nó lấy tử tù ko đâu bạn, nhu cầu mà có dám nó bắt cả tù chung thân hay dân thường thịt luôn thì sao.
@duonghpy đi ị vào chữ "tù nhân lương tâm"
Lee Hat
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thạch_Phạm ị đi bò ngoan , động vật thì không chấp :V
hgbinh
TÍCH CỰC
5 năm
Thằng Mỹ buôn xác người và dùng xác người để thử bom, thử nghiệm trái phép nội tạng người chết sao không đăng lên nhỉ. Đúng là cái ổ dòi bọ me Tây 😆))
@hgbinh Dáng qua tu thành chánh quả đê 😁
@dark knight 918 Filter 1 tí 1 đống hvb biết nói tiếng việt
@hgbinh cho xin cái link để bổ sung kiến thức bạn ơi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019