Sony tổ chức Ngày hội sinh viên "VAIO E Camp 2012" tại TPHCM
TDNC
9 nămBình luận: 93

Sáng nay Sony đã chính thức khởi động chương trình ngày hội dành cho các bạn sinh viên với tên gọi "VAIO E Camp 2012 - Kết hợp bật cá tính" tại Nhà thi đấu Nguyễn Du (TPHCM) với sự tham gia của rất nhiều các bạn trẻ, sinh viên đến từ các trường đại học trong khu vực. Tại đây các bạn sinh viên sẽ được gặp gỡ các gương mặt nổi tiếng trong nhiều lĩnh vực để nói về cách làm thế nào để khai thác hết tiềm năng trong mỗi con người, kèm theo đó các phần thi và trò chơi giữa các đội để giành lấy những phần quà từ chính hãng Sony.

3 nhân vật chính mà Sony mời đến ngày hội sáng nay gồm có MC Thanh Bạch ("Mở khóa tiềm năng trong bạn"), diễn giả Trần Đăng Khoa ("Bộc phá năng lượng trong teamwork") và siêu mẫu Hà Anh ("Style và cách kết hợp màu sắc"). Sự có mặt của MC Thanh Bạch ngay từ đầu buổi đã giúp cho khán phòng trở nên rất sôi động và hào hứng với cách nói chuyện hóm hỉnh vốn có của ông. Sau phần diễn thuyết, các bạn trẻ sẽ tham gia vào các trò chơi như xây dựng bức tường avatar khổng lồ, cuộc đua truy tìm chiếc VAIO E bị thất lạc và GALA Night. Các bạn khác nếu không tham gia trò chơi thì cũng có thể bước đến khu vực trưng bày để trải nghiệm những chiếc VAIO E mới nhất đa sắc màu như hồng, xám vàng, tím bạc, trắng xanh và đỏ đen. Bạn có thể xem thêm chi tiết tại đây.

92 bình luận
Vai~O dành cho sinh viên , híc 😁 ,người đi làm cũng ít người có tiền mua Vai~O nữa là ,
Nhìn anh bảo vệ "ngầu" quá! Lườm lườm mấy em gái phía trên.
@thevinhtrn Chú ý zì zậy pa! 😁
Cái này tổ chức sân chơi để tặng quà mà
quảng cáo là chủ yếu mà
ROONEY1989
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn mấy con vaio chất hơn mây con macbook😁

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
@ROONEY1989 Chuẩn í bạn ơi. Mấy em S - X - Z . Nhìn là nghiện luôn.
sinh viên thì acer vs asus thôi. 😁
windyzboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pro9x_sanglxchieuab Nói bác đừng buồn nhé, mua Acer là sự sai lầm lớn đấy :rolleyes:
@windyzboy hix e sinh viên mà bác ^^.........thấy con e của đứa bạn xài con acer core i3 từ 2 3 năm trước đến h vẫn ok ngon...có gì đâu mà sai lầm...Giá rẻ phù hợp túi tiền sv hiệu năng cũng cao...
Chứ theo bác tầm 12tr nên mua Dell với HP về chiên trứng sao??? (dell vs hp cùng core i5 ko có giá thấp đâu ạ)...
Nói chung cũng thấy nhiều ae trên này tư vấn nên chọn acer rồi bác ^^ Nếu bác có ý hay giải thích tại sao sai lầm lớn thì bác Giải Thích e nghe e cũng muốn biết đấy
Benjoy
TÍCH CỰC
9 năm
@pro9x_sanglxchieuab Acer sài cũng tốt, bản thân mình là fan của Vaio nhưng vẫn hay tư vấn cho bạn bè mua Acer nếu $ họ hạn chế. Ở nhà có 1 con Acer của thằng cháu, chạy tàn tàn 3 năm vẫn ko bị gì cả. Chỉ cái có bàn phím đánh riết nó văng nút ra, lấy miếng keo 502 chấm lại 😁
windyzboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pro9x_sanglxchieuab Mình cũng sinh viên mà bạn 😁
Xét về hiệu năng thì mình đảm bảo nếu bạn không chơi game nặng, đồ họa,... chỉ dùng bình thường thì chả bao giờ chạy được tới hết cái core i3 đâu, mất tiền tiêu phí không đáng.
Còn việc sử dụng nóng hay mát cũng tùy theo dòng máy, cấu hình ra sao chứ đâu thể vơ đũa cả nắm được. Thậm chí với cả cấu hình nhìn sơ có vẻ giống nhau, tuy nhiên chất lượng, thành phần linh kiện, cấu trúc sắp xếp thiết bị,... cũng ảnh hưởng tới nhiệt độ của máy.
Vấn đề muôn thuở là tiền nào của nấy thôi, và hơn hết là tiêu dùng theo nhu cầu thực tế thôi, chớ có phí tiền mua dao mổ trâu mà đi giết gà 😃
máy sony ăn tiền design, chất lượng thì không chắc.:eek:
@hey911 Thích máy bình luận kiểu này =]]
1 công đôi việc: thể hiện độ nguy hiểm và câu bài viết.
kết nhất em này... vaio-e-camp (15).jpg
Vaio phải hướng tới mấy bác doanh nhân chứ, sao lại hướng về sinh viên thế kia.
hoahs1234
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngocdung_const um, sinh viên giờ chịu chơi lắm! ^^ khách hàng tiềm năng cao nhất, chứ mấy chú doanh nhân, đi làm văn phòng dùng hết macbook rùi! ví như cô kia, giáo sư mới đi công tác ở nhật về quất nguyên một con macbook air 13 inch lun! 118000 yên!
xuandu1712
TÍCH CỰC
9 năm
@windyzboy EM NÓI VẬY KO PHẢI LÀ CÓ Ý KIẾN J..VÌ EM THẤY VIỆC ĐÓ KHÁ NHIỀU ĐÓ BÁC...CHỈ CẦN SONY TIẾP CẬN VỚI 1 PHẦN BỘ PHẬN SV CÓ ĐIỀU KIỆN NHƯ HIỆN NÀY THÌ SONY ĐÃ THÀNH CÔNG RỒI...NÊN VIỆC ĐÓ LÀ RẤT ĐÁNG LÀM!
windyzboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xuandu1712 Chắc bác toàn gặp người giàu, chứ em gặp nhiều người đa số cũng không khá giả cho lắm, mua được con Lappy là cả 1 vấn đề lớn đối với gia đình rồi 😃
Còn sở dĩ Sony ở cái ngày hội này nếu chỉ nhằm mục đích nhắm vào bộ phận sinh viên này thì lời lóm được bao nhiêu hở. Em nghĩ là Sony mở ngày hội này dành cho sinh viên bởi vì:
- Ngày hội này chủ yếu là PR cho VaioE, có nhiều trò chơi này nọ, hiển nhiên là phải dành cho lớp trẻ chứ ai lại mời các chú các bác vào làm gì.
- Nhắm vào lớp trẻ, gây ấn tượng cho bộ phận này là cách đánh gián tiếp vào nhóm người cha ông, chú bác mù công nghệ muốn nhờ các con các cháu tư vấn cho 1 con lappy để mà có cái dùng.
Ý kiến cá nhân, không nhận gạch =))
xuandu1712
TÍCH CỰC
9 năm
@windyzboy mình nói là 1 bộ phận...và nó đang lớn dần.chứ mình ko nói là đa số...
ví dụ như 1 trường ĐH-CĐ có 3 người mua dòng máy này thì VN hiện tại có hơn 1000 trường CĐ-ĐH thì 3x1000x20m=60 tỷ đó bạn!
Đẹp nhưng mà xiền ko có
đẹp nhưng mà quan trọng là cò không tiến
em fan sony đây, nói đến sony chỉ có thể diễn tả 1 từ là "chất" !
Hồi trước cũng kết vaio lắm.nhưng từ khi được được tiếp cận APPLE ĐẠO nên đã bị mê hoặc và chỉ tôn thờ mấy ẻm MB
Sony dỏm thấy bà, vỏ cầm thì ọp ẹp, không xứng với cái giá tiền bỏ ra.
Vừa lấy con Vaio E cách đây 2 tuần thì cũng y chang như những con lần trước (đi mua giùm). Mua tại Sony hãng VN
Benjoy
TÍCH CỰC
9 năm
@J_Android 22 củ mua con T 13" đi bạn ơi. Dòng E giá này, tuy cấu hình cao nhưng sài vẫn ko thích bằng dòng T hoặc S đâu 😁

Nói chung tùy nhu cầu của bạn thế nào mới biết dc. Nếu ko sài ổ DVD và ko chơi đồ họa nhiều thì cái Intel HD Graphic 4000 của con T 13" chạy dư xăng.
@killed Nếu bác bảo VAIO dỏm thì chắc bác đang xài máy dỏm hơn VAIO rồi 😁 đề nghị bác nên suy nghĩ đến series E là dòng phổ thông của VAIO và em nó hoàn toàn ăn đứt mấy con đồng giá (tầm 14~T) ngoài ra VAIO nó đi kèm Win bản quyền đương nhiên phải đắt hơn nhiều so với mấy cái cài win cr@ck của bác chứ :D
P/s: em đang xài VAIO E cho việc đi học và VAIO F cho việc giải trí cũng như đã từng xài qua các dòng VAIO khác thấy rất thích xứng với tiền bỏ ra
@Benjoy bac benjoy laj tu van ngta mua t nua:D
@killed Bác nói quá "chuẩn", đúng chất thần thánh đấy!
Mang VAIO E (cái riêng) đi phán cả Tập đoàn SONY (cái chung) là dỏm.
Xin hỏi nhà mình đã sài hết những cái này: Bravia, Cybershot, Xperia, PS3, HandyCam, VAIO,.v.v... Đã xem bao nhiêu bộ phim do SONY Picture sản xuất?.....
Tặng bác chữ THÁNH nè! Gắn vô chữ kí rùi đi đâu ace còn biết đường "khen" !

Ps: Có mẩu chuyện cho mọi người đọc chơi 😁
Hai viên gạch

Đến miền đất mới, các vị sư phải tự xây dựng mọi thứ. Họ mua đất, gạch, mua dụng cụ và bắt tay vào việc. Một chú tiểu được giao xây một bức tường gạch. Chú rất tập trung vào công việc, luôn kiểm tra xem viên gạch đã thẳng thớm chưa, hàng gạch có ngay ngắn không. Công việc tiến triển khá chậm vì chú làm rất kỹ lưỡng. Tuy nhiên, chú không lấy đó làm phiền lòng bởi vì chú biết mình sắp sửa xây một bức tường tuyệt đẹp đầu tiên trong đời. Cuối cùng, chú cũng hoàn thành công việc vào lúc hoàng hôn buông xuống.

Khi đứng lui ra xa để ngắm nhìn công trình lao động của mình, chú bỗng cảm thấy có gì đó đập vào mắt. Mặc dù chú đã rất cẩn thận khi xây bức tường song vẫn có hai viên gạch bị đặt nghiêng. Và điều tồi tệ nhất là hai viên gạch đó nằm ngay chính giữa bức tường. Chúng như đôi mắt đang trừng trừng nhìn chú. Kể từ đó, mỗi khi du khách đến thăm ngôi đền, chú tiểu đều dẫn họ đi khắp nơi, trừ đến chỗ bức tường mà chú xây dựng.

Một hôm, có hai nhà sư già đến tham quan ngôi đền. Chú tiểu đã cố lái họ sang hướng khác nhưng hai người vẫn nằng nặc đòi đến khu vực có bức tường mà chú xây dựng. Một trong hai vị sư khi đứng trước công trình ấy đã thốt lên:

- Ôi, bức tường gạch mới đẹp làm sao!

- Hai vị nói thật chứ? Hai vị không thấy 2 viên gạch xấu xí ngay giữa bức tường kia ư? - chú tiểu ngạc nhiên kêu lên.

- Có chứ, nhưng tôi cũng thấy 998 viên gạch còn lại đã ghép thành một bức tường tuyệt vời làm sao - vị sư già từ tốn.
stainless
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ôi sony mơ ước thời sv giờ đã bế đc e rồi
Benjoy
TÍCH CỰC
9 năm
Mấy chú vào fán chất lượng Vaio dỏm toàn những người chưa sài wa Vaio bao giờ. Xin lỗi nói thẳng, ai nhột ráng chịu. Cả nhà mình sài Vaio, TZ, CS, EA, EB, EG, S 2011, S2012, Z, chưa thấy con nào bị dính cái gọi là "chất lượng dỏm" cả. :rolleyes:
@Benjoy Sony nói chung và Vaio nói riêng mà dỏm ọp ẹp thì... e k biết nói sao!:eek:
P/s chắc bác đó vào anti cho vui! or là fan cuồng của hãng nào đó (nói chung tất cả)😁
Benjoy
TÍCH CỰC
9 năm
@Steven1806 Ngoài 2 cái loại trên còn có cái loại: ghen ăn tức ở, chỉ sài dòng entry của 1 hãng mà đã bảo cả dòng họ hãng đó cùi rồi bác ạ, cơ bản là nó ko với cao hơn dc nên nó tức :D

Dòng entry thì hãng nào cũng như hãng nào thôi, càng lên cao mới thấy con nào ngon hơn :D
@Benjoy Chuẩn bán ơi. E dùng nhiều đời Vaio rồi. Bây giờ đang sài S này. Chẳng bao giờ thấy chán về chất lượng cả. Tuyệt
xuandu1712
TÍCH CỰC
9 năm
DES...ỨC CHẾ QUÁ...SAO DẠO NÀY MÌNH KO XEM ĐƯỢC HÌNH TRÊN TINHTE NHỈ!
Benjoy
TÍCH CỰC
9 năm
@xuandu1712 F5 refresh lại đi bạn, để im đừng chuyển sang Tab khác. Nếu ko hiện hình ra thì F5 tiếp, vài lần là dc.
thean1001
ĐẠI BÀNG
9 năm
Điểm đầu tiên mà bạn dùng Vaio là phải công nhận nó rất mát, chạy rất êm, không có chuyện hú quạt lên như dell hay những dòng khác. Pin rất tốt, mình dùng máy 15,6 pin chỉ có 6 cell mà dùng liên tục cho việc code cũng gần 5h mới hết. Bàn phím thì phải nói chuẩn, gõ êm, tốt. Nói chung đáng đồng tiền bát gạo

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019