LG giới thiệu Optimus G ra thị trường thế giới

vuhai6
18/9/2012 2:13Phản hồi: 480
LG giới thiệu Optimus G ra thị trường thế giới
Vừa qua LG đã chính thức giới thiệu chiếc điện thoại cao cấp nhất của hãng ra thị trường thế giới với tên gọi Optimus G. Đây không phải là lần đầu tiên nó xuất hiện vì vào cuối tháng 8 LG cũng đã một lần giới thiệu chiếc điện thoại này, khi đó nó được dành riêng cho nội địa Hàn Quốc. Optimus G với màn hình 4,7" và sử dụng công nghệ cảm ứng in-cell. Là một chiếc điện thoại có thiết kế đẹp, màn hình với viền bezel mỏng và sở hữu những trang bị cao cấp như CPU bốn nhân Qualcomm Snapdragon S4 Pro tốc độ 1.5Ghz, RAM 2GB, pin 2100mAh và camera 13MP. Đây cũng là chiếc điện thoại có kết nối 4G LTE đầu tiên sử dụng chip bốn nhân từ Qualcomm (trước đây đều là hai nhân).

Thông số kỹ thuật chi tiết:
  • Android 4.0 Ice Cream Sandwich
  • Màn hình 4.7-inch độ phân giải 1280 x 768, tỷ lệ 15:9, độ sáng đạt 470 nits
  • Công nghệ màn hình in-cell được LG đặt tên riêng là Zerogap Touch, tấm nền True HD IPS+, công nghệ chống chói Crystal Reflection.
  • CPU: 1.5GHz Krait Qualcomm Snapdragon S4 Pro (Bốn nhân và LTE)
  • RAM 2GB, bộ nhớ trong 32GB
  • Camera 13MP, camera trước 1.3MP
  • Kết nối: Bluetooth 4.0, Wi-Fi, USB2.0 HS, A-GPS, MHL, DLNA, và NFC
  • Pin 2100mAh
  • Kích thước 131.9 x 68.9 x 8.45mm
  • Khối lượng 145g
LG Optimus G sẽ bắt đầu được bán ra trong tuần sau tại thi trường Hàn Quốc với mức giá 999,900 KRW (tương đương với 895 USD?!). Các thị trường khác sẽ chậm hơn.

Nguồn: Anandtech
480 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngon, bổ mà không biết rẻ không (hình như không rẽ 😔 )
@Mr KOP Quá đắt ấy chứ. :( Nhưng được cái cấu hình khủng nhất hiện giờ. :(
@Mr KOP rẻ chứ ko phải rẽ bác ạ😁:D
vitamin_a
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mr KOP Đúng rồi, không rẽ đâu mà chỉ có đi thẳng thôi 😆
dạo này sao kết hàng LG quá vậy...phải thử đi xem thôi
dnhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@J_Android LG không còn rẻ như các bác tưởng tượng nữa nhé.
đẹp thế
HuyChuu
TÍCH CỰC
12 năm
Tinh Tế chậm hơn Kênh14 một chút
kimanbn
TÍCH CỰC
12 năm
LG tốt đẹp rẻ nhưng mỗi tội PR kém
@kimanbn Ta thấy PR nó vẫn tốt tại VN,có kém ở đâu
một con phone khủng
kô đề cập đến kịch thước màn hình hay phần cứng. Nhìn thoáng qua trông giống SS SII như anh em một nhà. Nói chung là chưa có gì đột phá!
ntt89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Wave alpha ko thấy điểm nào giống sIII như ban nói, 1 điều để nói về chiêc đt này : tuyệt vời@@
@ntt89 Đúng.....o hề giống S3...............
@forest_fire hệch...hệch...chú lại hoa mắt chóng mặt rồi! anh có bao giờ nói câu kích thước phần cứng đâu! chú tự đưa ra đấy chứ! anh chỉ nói là ''...kích thước màn hình hay phần cứng...'' thôi mà😁
nguyen68
TÍCH CỰC
12 năm
@Wave alpha Bạn có con mắt thật tinhte!

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
Dùng LG 3 đời vẫn thấy ổn, chất lượng, bền, đẹp giá phải chăng. Mỗi tội chậm cập nhập...
@duyanh_hp31 có những con còn chờ móc mồm k lên đc.
iptran68
TÍCH CỰC
12 năm
OMG...! Khủng long quá! :-O
@iptran68 cái gì khủng long vậy?hì.đùa thôi.thấy cái avatar của bạn cũng khủng long đấy
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
cấu hình thiệt là khủng long @@
SnowFox
ĐẠI BÀNG
12 năm
4,7 inch, giá mà size tăng thêm chút chút như của Note thì tuyệt nhỉ !
@SnowFox Giá mà size giảm đi chút còn 4inch thì chuẩn.Điện thoại chứ đâu phải cái bảng.Giá thì đắt dã man hơn 800usd để mua ip 5 còn hơn......
Tuong Hy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Điện thoại đẹp quá ! Hình thức không thua gì IP5. Cái giá 895 USD cũng thật đẹp !
woobin193
TÍCH CỰC
12 năm
@Tuong Hy dt lg thì sẽ rớt giá nhanh thôi bạn, điển hình là prada ;), android cạnh tranh khốc liệt mà
@Tuong Hy cấu hình thì gấp dôi ip5 đó bạn . ip5 thương hiệu nhất nhưng cấu hình luôn kém nhất trong những hàng khủng
minoan
CAO CẤP
12 năm
máy đẹp quá, điện thoại bây giờ ra nhanh quá, chạy theo công nghệ mệt thật
tuyenvudoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minoan Chúng ta phải cảm thấy hạnh phúc vì chạy theo công nghệ chứ nhj, mình có phải nghĩ đâu chỉ việc dùng thôi.😔
Lg lúc nào cũng đẹp cũng tốt, nhưng cầm máy có cảm giác như đt dỏm ấy, chẳng chắc tay tí nào, ko bit m này thế nào.
Ruiz
CAO CẤP
12 năm
Go go LG😁

Tui đang xài con LG P500 vậy mà cứ bị hỏi là mày xài IP mấy hoài:mad: bực mình,riết rồi ai hỏi tui chỉ vô cái logo LG,có người sau khi thấy hiệu LG cái phán : "ủa đt LG mà cũng nhiều chức năng vậy. Có wifi, 3G như Ị phone không?" má muốn quăng chiếc dép vô mặt mấy người đó quá:mad: làm như chỉ có IP là nhất thiên hạ

Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn
yeusaigon
TÍCH CỰC
12 năm
@Ruiz chuẩn không cần chỉnh, em cũng xúc hàng P500 thời mới ra, cực hot nè bác, tuy nhiên lòng kiên nhẫn bị lung lay, fone càng về sau của LG càng đẹp :p
phải hem? hihi
hhhh1111
TÍCH CỰC
12 năm
@Ruiz ko biết ko có tội, 1 lý do iphone bán chạy :">
long9130
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Ruiz Mấy cái đứa hỏi như thế mới là mấy đứa gà công nghệ đó, ếch ngồi đáy giếng ấy mà, dân pro công nghê là cầm ip4, thấy mình móc con s3 trắng ra chụp hình là im lun :D
@crystalocean Người ta xúc phạm sản phẩm mình cầm trên tay mà bạn bảo ngôi im đc. Mình gặp nhiều trường hợp như thế rồi.
đẹp lắm đó chứ có tiến bộ trong thiết kế nhiều rồi
@andy_mylove187 "LG"= lầm gồi
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc đẩy e s3 mua e này quá.nhìn phê thật tiếc chưa có đánh giá của người dùng xem tốt ko.ok là múc luôn
đẹp quá... thích cái viền mỏng dính
nhưng không thích nhựa kiểu này... làm cái gì mới nào các bạn LG
tuanbode
TÍCH CỰC
12 năm
@cuhiep Làm vỏ kim loại hay kính cho giống iphone nhé?!!!;)
hienlanh
TÍCH CỰC
12 năm
@cuhiep bác cuhiep thích LG thiết kế mặt kính hoặc nhôm giống Iphone hả 😁
@cuhiep Cá nhân em chả thấy đẹp chỗ nào nữa luôn, L style gì dạo này toàn một loạt các con đt giống nhau hình chữ nhật, đơn giản đến mức quá đáng @_@, chất liệu thì lên hình mẫu còn đỡ ấy, nhìn thực tế cảm giác chẳng sang trọng hay cao cấp gì cả. LG hồi trước mới thật là có nét riêng trong thiết kế, rất quyến rũ và tinh tế
Này nhìn đẹp chứ nhỉ...tại sao hãng nào dc cho là không giống ai và không giống iphone thì lại làm ăn thua lỗ nhỉ...LG nhìn phong cách riêng quá đó chứ...sao cứ phải iphone nhỉ....vote cho LG
@entrycuoicung_xxx iphone 4 ra sau cũng na ná mấy con LG ra trước đó lúc iphone 4 mới ra từng bị nói là sao chép của LG.
@entrycuoicung_xxx làm ăn được mới bị dèm pha bác ơi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019