[The Big Picture] Mùa hè ở vùng Siberia

levuongthinh
26/9/2012 3:15Phản hồi: 66
[The Big Picture] Mùa hè ở vùng Siberia
Nhiếp ảnh gia làm việc cho Reuters, Ilya Naymushin sống ở Krasnoyarsk, thành phố lớn thứ ba ở vùng Siberia, nước Nga. Gần đây anh ta đã có nhiều ảnh chụp về cuộc sống đời thường ở Krasnoyarsk và các vùng xung quanh. Anh đã chụp lại những vùng đất rộng lớn, các lễ hội nhiều màu sắc, các khoảnh khắc riêng tư… Siberia là một vùng đất nổi tiếng về sự băng giá nhưng trong loạt ảnh hôm nay, Ilya sẽ cho chúng ta những cái nhìn về Siberia vào mùa Hè, khi ánh nắng chan hoà ở vùng đất này.
[prebreak][/prebreak]

66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minoan
CAO CẤP
12 năm
ảnh đẹp quá :X
i love russia
@phongvanpham You mean LienXo? ;]]
@Legendary Devil Hunter USSR and russia
Mình toàn sưu tầm ảnh đẹp này trên tinh tế là hình nền destop.
RIM
CAO CẤP
12 năm
Quá rộng lớn và thưa thớt người ở nhỉ!
34914n0n
ĐẠI BÀNG
12 năm
đẹp thật😃
Hình này mà làm hình nền đẹp gì chứ, mấy ảnh doạt giải mấy đẹp^^
đẹp thật đó, 1 cường quốc 1 thời, giờ hơi íu rồi nhưng vẫn còn tí cường😁
@inconsolable1910 Vẫn là cường quốc và đang nổi lên thành 1 trong những cường quốc mạnh nhất quả đất. Ví dụ như chiến sự Syria, vấn đề Iran,... Nga bảo ko thì bố a Mẽo dám bảo uh.
Mùa hè ở Nga là mùa đẹp nhất, hơn cả mùa thu là vàng. Mùa hè rất ít mưa, nắng chói nhưng ko gắt, ko cần đội mũ ra đường, nhiệt độ mát mẻ. Đây cũng là mùa du lịch ở Nga.
@partybk mạnh về quân sự thôi, kinh tế thì k vững vàng như các nước phát triển khác
@inconsolable1910 Như các nc phát triển nào? Nhật, Mỹ nợ công hơn nhiều GDP, kinh tế thì suy thoái, phá sản là điều chắc chắn; Pháp, Ý bị Đức bắt cải cách khổi công quỹ, đã phải thay đổi chính phủ; Tây Ban Nha sắp phá sản; Anh kinh tế tuột dốc tụt hạng liên tục từ thứ 4 xuống t7, sắp bị Đức nó sờ đến; Đức giờ nó là đồng minh của Nga rồi thì ko phải nói;...
Nga nó xây dựng trong Siberi những thành phố khoa học cực kỳ hoành tráng. Hơn nữa tài nguyên thiên nhiên quý giá như dầu mỏ, kim cương, kim loại quý,... ở đây so với phần ít ỏi còn lại trên thế giới thì nhiều khủng khiếp. Có thể ví như miếng thịt treo trc mõm con cún Tàu Khựa bên cạnh vậy. Anh Khựa thèm nhỏ dãi ))
@partybk Mình có ông chú ngày xưa đi nghiên cứu sinh ở Liên Xô Cũ gần mười năm. Lúc về nước ông ý mang theo cả một công-ten-nơ toàn nồi niêu xoong chảo của Liên Xô. những cái nồi nhôm dày còn hơn cả vành xe ô tô của mình, mà toàn là nhôm nguyên chất. Ông chú mình nói, Liên Xô nó sụp đổ không hoàn toàn do lỗi của Gorbachev. Một trong những nguyên nhân sau xa khiến cho Liên Xô sụp đổ là vì nó lãng phí tài nguyên quá nhiều, ỷ vào kho tài nguyên dồi dào mà không chịu cải tiến đổi mới công nghê. Những năm 1980, ở Mỹ-Nhật người ta đã đeo đồng hồ đeo tay loại điện tử rồi mà ở Liên Xô vẫn còn đeo loại đồng hồ đeo tay lên dây cót. Sự lạc hậu về công nghệ dẫn đến sản xuất đình trệ, nhưng các Lãnh đạo Xô Viết vẫn cố bao che và lâp liếm bằng những bản báo cáo lếu láo sai sự thật.
@inconsolable1910 "Ngày xưa sung sức thì nghèo, bây giờ rủng rỉnh lại teo mất rồi":D
bap h mới có một ngôi nhà tại một nơi thế này nhỉ
Việt Nam chẳng có chỗ nào dc thê này
Đẹp quá, nhiều cái nhìn như ảnh đồ họa luôn
Love Siberia!!
k20_RTR348H2.jpg một cảm giác rất yo,bác cuhiep làm chắc đẹp hơn ông này nhỉ hihi
hcoi !
TÍCH CỰC
12 năm
@ruacontrenbien
E góp tấm này:

...được ko nhỉ ?!
Chú chó này trông ngộ quá.
AI CHỌC MÀ CƯNG GIẬN GIỬ VẬY 😁

@phuocthanh234566 mình thích bức này nhất quá mạnh mẽ quá đẹp
@leviettai thanks bạn cùng sở thích nè 😁
đẹp quá nhỉ, chắc khi nào có đủ money cũng đến đây khắc tên.😃
ảnh đẹp quá cám ơn bác đã cho ae dc hiểu về nhũng vùnddaaats mà ae chưa dc biết
Thế mà xem iron man thấy bảo Siberia toàn lạnh giá và rượu chè nên tạo ra những con người ko tốt (Anton Vanko)
Thích các em mái dầy

tienfa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic nhìn ngoại ô thích quá đi mất. :X
đẹp quá, thế giới luôn đẹp khi bạn yêu cuộc sống này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095