MSI giới thiệu laptop chơi game GX60: AMD Quad-core Trinity A10, Radeon HD 7970M

uhraman
26/9/2012 5:6Phản hồi: 66
MSI giới thiệu laptop chơi game GX60: AMD Quad-core Trinity A10, Radeon HD 7970M
msi gx60 top.jpg

Một thiết kế phong cách hầm hố bên cạnh cấu hình mạnh mẽ phục vụ cho các tín đồ nghiền game, đó là những gì mà MSI mong muốn mang đến cho người chơi với chiếc laptop chơi game mới được giới thiệu mang mã hiệu GX60. Được trang bị vi xử lý APU Trinity mới nhất AMD A10 4600M Quad Core CPU (4 nhân) có xung nhịp cơ bản 2.3 GHz CPU (có thể lên đến 3.2 GHz ở chế độ Turbo) và card đồ họa rời AMD Radeon HD 7970M 2GB GDDR5 hiệu năng cao, MSI GX60 hoàn toàn có thể làm hài lòng các gamer về khả năng tính toán và xử lý đồ họa.

Không chỉ thế, chăm chút cho từng khuôn hình, MSI GX60 còn được trang bị một màn hình 15.6” LED chống chói độ phân giải FullHD (1920x1080), hỗ trợ công nghệ AMD Eyefinity Multi-Display Technology cho phép xuất 1 hình ảnh nối tiếp nhau hoặc 3 hình ảnh khác nhau ra 3 màn hình đồng thời qua cổng mini-DisplayPort, HDMI và VGA. Tùy chọn lưu trữ Super RAID với 2 đơn vị mSATA SSD RAID 0 (128GBx2) bên cạnh một ổ HDD bình thường cho phép tăng tốc độ đọc, ghi dữ liệu lên đến 1000MB/s, bàn phím từ SteelSeries hỗ trợ bấm nhiều phím một lúc cùng với công nghệ âm thanh THX TruStudio Pro cũng là những điểm nhấn đáng chú ý trên chiếc laptop chơi game mới nhất này từ MSI. Tuy nhiên, điều hơi buồn là MSI chưa cho biết giá bán cùng với ngày ra mắt của chiếc laptop GX60 này.

Thông số cơ bản của MSI GX60:
  • CPU: AMD Quad-Core A10-Series processor, cấu trúc APU Trinity 2.3GHz/3.2GHz (Turbo)
  • Chipset: MD AM70 FCH
  • Bộ nhớ: DDR3 1600MHz, hỗ trợ lên đến 16GB (không có thông tin RAM cụ thể, một hình ảnh thực tế từ trang vr-zone cho thấy nó có 8GB RAM)
  • Màn hình: 15.6" Full HD (1920x1080) LED backlight, Anti-glare
  • Card đồ họa: AMD RadeonTM HD 7970M GDDR5 2GB
  • Ổ cứng: 128GB Super RAID + 750GB SATA 7200rpm/128GB Super RAID + 500GB SATA 7200rpm/ 750GB SATA 7200rpm *2/500GB SATA 7200rpm*2
  • Ổ quang: BD Writer / Blu-ray / DVD Super Multi
  • Âm thanh: Audio Boost, Loa 2.1c, THX TruStudio Pro virtual surround
  • Webcam: HD Webcam(30fps@720p)
  • Card Reader: SD (XC/HC)/MMC
  • Kết nối: LAN 10/100/1000 Killer E2200 series, Wifi 802.11 b/g/n; Bluetooth 4.0
  • Cổng: 1xD-Sub (VGA), 1xHDMI (v1.4), 1xUSB 2.0, 3xUSB 3.0
  • Pin: 9 cell
  • Kích thước: 395 x 267 x 55mm
  • Trọng lượng: 3,5kg
  • Giá bán và ngày ra mắt: Chưa có thông tin
Video giới thiệu MSI GX60:

Một số hình ảnh MSI GX60:

Nguồn: MSI, Engadget
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

justnad
ĐẠI BÀNG
12 năm
thèm wá hu hu hu hu
L@veKun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trên 1000$ thì kết ailienware hơn 😁
@L@veKun BÁC KIẾM ĐÂU RA CON ALIEN NÀO DƯỚI 1K$ VẬY!
Mun.2m
ĐẠI BÀNG
12 năm
@L@veKun bạn cmt buồn cười quá :D
hieupham8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
giống dòng game ROG của ASUS quá
tienmanh93
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dell audi giá rẻ mà cấu hình cũng tương đối khủng. Card Amd 7970M 1gb, ram 1600mhz ddr3 4gb, chip intel core i5 thế hệ 3 kèm Hd 4000. Giá gần 15 chai. Quá ổn để chơi game

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
huong04x3c
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tienmanh93 Bạn đừng đem máy thông thường ra so sánh với máy tính chơi game chuyên dụng. Nhiều khi cùng cấu hình mà dòng máy game đắt hơn rất nhiều.
Nhưng khi sử dụng rồi mới thấy nó đáng đồng tiền bát gạo.
Hiện nay mình vẫn thấy hài lòng với con GX600 của MSI. Tiền nào của ấy, ko có sai chút nào hết.

Sent from my LT26w using Tinhte.vn
@tienmanh93 cứ thử chơi game bằng dell audi xem nó có nhanh hỏng ko? 😁
@tienmanh93 Em vừa mua xong trên Ben.com.vn nhưng mà Card Amd 7670M 1gb chứ làm gì có 7970M 1gb
@tienmanh93 Cho mình hỏi em Dell 15 triệu nào mà dùng card AMD 7970M zậy bạn . Card chuyên game đó nhen bạn, ko bik thì đừng có nói !
Nhìn thoáng qua cứ tưởng laptop của alen que.
trong toi AMD van la so 1 😃
mình vẫn đang tìm cái máy nào có màn hình độ phân giả full hd.cpu 4 nhân tốc độ mỗi nhân trên 2Ghz.ram 4G bus 1600Mhz.card đồ họa tốt 1 chút mà giá máy tầm 15 triệu đổ lại mà chắc xa vời quá
huong04x3c
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenthanhhieuthanson Yêu cầu của bạn thì quá cao, mà tiền thì lại hơi rẻ. Với tầm tiền dod, bạn nên kiếm cho mình mấy dòng máy phổ thông thôi, chứ 15 củ, mua laptop chơi game chuyên dụng thì có lẽ không có bạn ạ.

Sent from my LT26w using Tinhte.vn
@nguyenthanhhieuthanson làm gì có giá đó, mà thôi chơi games làm con pc cho khủng , laptop vác đi có mà =)) khuyên làm con ultrabook macbook air cho khỏe
ras_miLT
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngocanh260709 em này của bác gần thág mà vẫn chưa bay đc àh :p
Hàng khủng quá! Các bác máu game đâu mau rước em nó về thôi!
mr dinh
TÍCH CỰC
12 năm
máy dày mà nhìn lại xấu.được cái cấu hình khủng mà giá chắc cũng chát.
kiểu dáng ko được hầm hồ cho lắm!
thương hiệu msi này rất dở. Máy hoàn thiện rất kém. Dùng rất nhanh tã vỏ ngoài. Máy chạy thực sự không ổn định. COn này thì không biết có khá hơn không. Hi vọng chất lượng đúng với giá tiền
@gianghanam bạn này chắc mua phải con msi lỗi nên comment nặng lời quá
@gianghanam Đúng là k biết phán bừa . MSI built gaming laptop cực tốt luôn . MSI G series cũng đc ưa chuộng ở mỹ nữa .
Mấy ẻm này nặng thấy bà... giờ chán mấy con nặng này rồi vác đi è hết cả cổ. 3,5kg là trọng lượng máy, thêm cái cặp vào là 4,5kg, chưa kể các cục sạc, ABC tài liệu nhét vào cũng tròm trèm ở mức 7kg... nói chung là rụng vai
Cám ơn khỏi cần ngày ra mắt.
Mình ko hiểu lắm bạn nào giải đáp giùm
theo 1 tài liệu mình đọc ở đâu ko nhớ thì chip AMD so với chip Intel thì AMD kén game hơn. Có đúng ko?
Linakakaka
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rap 1 em PC cấu hình hệt như này hết khoảng bảo tiền các bồ nhỉ ?
MSI thường làm máy giá rẻ tuy nhiên chất lượng built ko được tốt lắm
@NguyenH78 MSi build máy ngon hơn hẳn ASUS ROG
rosejaooh
TÍCH CỰC
12 năm
Không biết em này thế nào chứ Asus Expo vừa rồi sờ vào mấy con Asus G-Series thấy vỏ + bàn phím cứ cùi cùi thế nào ấy.
MSI dạo này về gaming củng đang tiến hóa dần để theo kiệp alienware, razer, hoac gaming republic
em này dòm thoi là đả kết
CPU: AMD Quad-Core A10-Series processor, cấu trúc APU Trinity 2.3GHz/3.2GHz (Turbo)+ AMD RadeonTM HD 7970M GDDR5 2GB
AMD số 1. <3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019