Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[CEATEC 2012] Hình ảnh và video về máy tính bảng Fujitsu Arrows Tab chạy Windows 8

Duy Luân
2/10/2012 2:47Phản hồi: 91
[CEATEC 2012] Hình ảnh và video về máy tính bảng Fujitsu Arrows Tab chạy Windows 8

Fujitsu đã mang đến triển lãm CEATEC 2012 (đang diễn ra ở Nhật) một chiếc máy tính bảng mới chạy Windows 8 thuộc dòng Arrows Tab. Thiết bị này sở hữu màn hình cảm ứng 10,1", có camera trước và sau, cùng với đó là cổng microUSB và khe cắm thẻ nhớ microSD. So với mẫu Arrows Tab F-01D chạy Android được giới thiệu hồi đầu năm, chiếc Arrow Tab dùng Windows 8 có thiết kế vuông vức hơn, lớp vỏ bằng nhựa đã được loại bỏ và thay vào đó là chất liệu kim loại. Ngoài việc dùng ngón tay thì khách hàng còn có thể sử dụng cây bút stylus đi kèm để điều khiển thiết bị.

Đại diện của Fujitsu tại quầy trưng bày xác nhận rằng chiếc Arrow Tab mới sẽ có khả năng chống vào nước giống F-01D. Bên cạnh đó, máy còn có khả năng kết nối với đế bàn phím rời để biến thành laptop, giống với những máy tính bảng Asus Vivo Tab. Cấu hình chi tiết về CPU, độ phân giải, RAM, GPU, giá bán... của máy vẫn chưa được tiết lộ, chúng ta chỉ biết rằng nó sẽ ra mắt trong tháng này hoặc sang tháng sau. Mời các bạn xem video và hình ảnh về sản phẩm này.

Video về chiếc Arrows Tab
Một số hình ảnh khác

91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dannyboy
TÍCH CỰC
11 năm
Phải nói là bất cứ gì đó đến từ nội địa Nhật bản đều có nét gì đó rất quyến rũ, nút Home cảm ứng nhìn đẹp quá , đơn giản mà hiệu quả
@Dannyboy Nút Home đó thấy máy tính bảng nào dùng win 8 đã giới thiệu đều thế cả
QuangVTV
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Dannyboy Đẹp thì nói đẹp thôi chứ đã đc dùng thử đâu mà biết hiệu quả hả ông nội 😃

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
Dannyboy
TÍCH CỰC
11 năm
@QuangVTV So với con Tab của Samsung vừa giới thiệu thì mình thấy cái nút Home của Samsung vừa thô, xấu mà vừa tốn diện tích , vật liệu hơn nhiều,
@Dannyboy cái nút home đó máy windows 8 nào chả vậy? surface cũng vậy mà, bạn đang thần tượng NB rồi nhìn cái gì cũng thấy nó hơn ấy mà.
Đẹp quá!!! Không bít giá thế nào nhỉ?

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
n.kien
TÍCH CỰC
11 năm
Mỏng thật 😁
Máy cứng cáp đẹp thế ta, vỏ được thiết kế vuông vức chất liệu kim loại, nhưng các thông tin chưa về phần cứng chưa được tiết lộ, rất mong em nó có giá mềm mềm 😃 ...

Máy có thiết kế mặt sau đẹp, hoạ tiết rất riêng​

Và cũng chọn cho mình 1 dock bàn phím (chắc hẳn cũng là 1 bộ nguồn khá luôn)​
kinisorao
TÍCH CỰC
11 năm
đẹp nhưng ko ấn tượng :d
duong113
ĐẠI BÀNG
11 năm
quan trọng là giá thế nào, đến lúc phải tiễn laptop lên đường rồi!
@duong113 Đừng bác ơi...Em khuyên bác đừng bán lap 😁
Thà bác nâng cấp con Lap em thấy đáng tiền hơn :D
@duong113 nen mua them tablet chu ko nen ban laptop mua tablet. du gi doi voi minh laptop va desktop la chinh. 70% la minh dung desktop ra ngoai thi minh xai laptop vs tablet thoi
@duong113 Coi chừng hối hận đó bạn! Nó không thế được cho chiếc laptop đâu.
@le hoang tuan bán cũng có sao đâu, nó có khác gì cái desktop, laptop nhĩ. chả phải chạy android hay IOS mà phải ra đường mới dùng dc.
@Science and Technology doi voi minh desktop van la chinh. vi minh can suc manh vs su thoai mai khi lam viec.
Mặt trước nhìn đẹp quá, cái màn hình sáng đẹp lung linh .
Mặt sau khá ngầu chứ không được bóng bẩy sang trọng lắm !
Có chức năng chống thấm nước nửa thì mình nghĩ giá củng khá cao .
Đẹp, nhưng các nút bấm chưa được thanh thoát cho lắm.

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
Wao, đúng sở thích của mình
Chạy win 8 chác ko rẻ đc r == thiết kế ngầu quá
Lại còn chống nước sao, th xong, lại thêm 1 em ngắm nhưng ko mua đc :mad:
nói chung là đệp ợ
Hàng Fujistu. ...siêu bền..😃
....oh windows 8....có gì hay ta...;)

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
saobang978
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngày máy tính xách tay khai tử chắc cũng ko còn xa lắm.....😃 khi máy tính bảng chạy hết window, cùng với đó là cuộc chạy đua cấu hình như điện thoại đã có 4 nhân và ram 2G🆒
@saobang978 Tablet cũng toàn 4 nhân đấy th, 4gb ram thì từ từ
Lap thì khó mà chết đc, đánh 1 văn bản word hay j mà dùng tab thì chậm th r, chưa kể mấy tín đồ jav muốn xem jav vs chiếc màn chất lượng và to thì lap vẫn ngon chán,
Sent from my LT22i using Tinhte.vn
@saobang978 Ơ ơ, Tab phát triển nhưng Lap cũng có ngừng phát triển đâu mà khai tử nổi hả anh?
@saobang978 Ko đâu,bạn có làm đồ họa đc trên máy tính bảng (Windows) đc ko?
Bạn lại phải gắn chuột,bàn phím vào đó,thế lại ngang Lap thôi...
@Armerial Lap vẫn fát triển nhưng tương lai gần khi tablet chạy w8 mạnh rồi thì lap sẽ èo uột như desktop so với laptop bây giờ vậy.

P/s: các tablet mới ra gần đây mà TT đưa tin toàn chạy W8 chứ chả thấy ma nào chạy WinRT nhỉ? Con này W8 là 20tr + hàng Nhật lấy thêm giá thương hiệu là 5tr = 25tr.
Hang Nhat Bon khoi phai ban, nhin cung kha dep day chu.
Quan trọng vẫn là mức giá? MTB Windows luôn có mức giá khá cao. Kèm theo đó là khá dày. Ko đc thuận tiện cho lắm! 😕
@SoGetSu Giá thì ko pk chứ dày thì con này 10mm là cùng bác à

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
Quá đã, Fujitsu thì không có gì phải lăn tăn về độ bền, chờ giá cả thôi.
khoái dùng hàng nhật 😆
Fujistu dùng trâu bò phết
minhkhai31
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đẹp thật...
Mình xài cái màn hình LCD của Fujitsu từ 2002 tới giờ thất rất tốt 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM