Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tin đồn] Smartphone Nexus kế tiếp sẽ dựa trên LG Optimus G, Sony, Samsung cũng có thể tham gia

Duy Luân
5/10/2012 7:16Phản hồi: 240
[Tin đồn] Smartphone Nexus kế tiếp sẽ dựa trên LG Optimus G, Sony, Samsung cũng có thể tham gia
Ảnh minh họa

Mới đây trang Android & Me cho biết rằng họ đã được nói chuyện với một nguồn tin ẩn danh, người đã được trên tay chiếc "LG Optimus G Nexus". Người này nói rằng "tôi xác nhận chiếc Nexus kế tiếp sẽ dựa trên dòng LG Optimus. Chiếc máy này nhìn giống Galaxy Nexus một cách ngạc nhiên và không có những góc vuông vức như trên những chiếc LG Optimus hiện đang bán trên thị trường". Mẫu máy này "có một đường viền màu bạc chạy xung quanh cạnh máy giống iPhone 3G", còn kích thước màn hình "thì có vẻ tương đồng với Galaxy Nexus, tuy nhiên sáng hơn nhiều". Anh ta không rõ liệu nó có lớn hơn con số 4,65" của chiếc Galaxy Nexus hay không vì chỉ có vài phút thử máy mà thôi.

Ngoài ra, nguồn tin tiết lộ rằng mặt sau máy sẽ có chữ Nexus (giống với kiểu trên Nexus 7), tuy nhiên nó sẽ có màu chứ không phải trơn như trên chiếc tablet đầu tiên của Google. Chữ X sẽ có 4 màu, như trên boot animation mà chúng ta thấy của Android 4.1. Tất nhiên là sẽ có logo của LG ở mặt nắp này rồi. Một thông tin thú vị khác đó là thiết bị này chạy Android 4.2, tuy nhiên trông y hệt như 4.1 vậy. Điều làm anh này bất ngờ đó là mọi thứ rất mượt mà, từ việc thoát cho đến chuyển đổi giữa những ứng dụng với nhau. "Có vẻ như họ (Google) đã tăng số lượng cũng như số loại hiệu ứng chuyển cảnh. Thế nhưng các công cụ giao tiếp như Messenger, GTalk, Voice, SMS vẫn còn nhìn như đống hổ lốn".

Bên cạnh đó, Paul O'Brien, người sáng lập ra trang web chuyên về điện thoại MoDaCo, cũng đưa ra vài thông tin về chiếc Nexus do LG sản xuất mà anh lấy từ nguồn "đáng tin cậy 101%". Máy sẽ được phát triển dựa trên mẫu smartphone cao cấp Optimus G, tuy nhiên kiểu dáng trông rất khác. Thiết bị được LG và Google trang bị màn hình True HD độ phân giải 1280 x 720, tấm nền IPS, vi xử lí Snapdragon S4 Pro, RAM 2GB. Pin của sản phẩm không thể tháo rời được. Dung lượng bộ nhớ trong sẽ được tùy chọn giữa mức 8GB hoặc 16GB, không có khe cắm thẻ microSD. Paul O'Brien không nói màn hình lớn bao nhiêu, tuy nhiên nếu nó dựa trên Optimus G thì có thể sẽ là 4,7". Nguồn tin cho biết thêm là chiếc Nexus của LG sẽ có khả năng sạc không dây, điều chưa từng xuất hiện trên bất kì chiếc Nexus nào.

Cũng liên quan đến chiếc Nexus, trang tin NewsTomato (Hàn Quốc) cho rằng LG sẽ ra mắt một chiếc "Optimus Nexus" vào tháng sau ở Mỹ (MoDaCo cũng đề cập đến chuyện này, cụ thể là giữa tháng 11), tuy nhiên SamsungSony cũng sẽ tham gia dự án Nexus trong thời gian tới với Galaxy Nexus 2Xperia Nexus. Còn theo trang tin DigiTimes thì cả HTC cũng gia nhập cuộc chơi nữa.

Cấu hình rò rỉ của LG Optimus Nexus:
  • Màn hình LCD tấm nền IPS, độ phân giải 1280 x 768 điểm ảnh, kích thước có thể là 4,7"
  • CPU bốn nhân Snapdragon S4 Pro
  • RAM 2GB
  • Pin không thể tháo rời
  • Dung lượng bộ nhớ trong 8GB hoặc 16GB, không hỗ trợ thẻ microSD
  • Sử dụng nút chức năng ảo trên màn hình
  • Có viền kim loại bao quanh cạnh máy
240 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuan17
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tất cả cũng chỉ là tin đồn.
Đoàn kết chống kẻ thù chung.
Xperia Nexus...! Mình thích Xperia Vita chạy Vita OS....
@Xperia_no1 sao anh em ta ko mong đợi chiếc SONY Vita ngoài khả năng chơi game tuyệt vời như vậy nay kèm theo các chức năng ưu việt của 1 SP với Google Android 4.2 đem lại cho nhỉ hehe
LG toàn ra máy vuông vức nhỉ,hi vọng có hỗ trợ micro SD
@nhonbeo tui thích avartar của bác!!
bb_72
TÍCH CỰC
11 năm
@nhonbeo đẹp hơn bọn IP nhỉ!
Ngon, Snapdragon 4 Pro + Adreno 320 thì gấu lắm rồi, RAM 2GB + màn hình tấm nền IPS như IP5 thì sướng phải bít
@habu@
TÍCH CỰC
11 năm
@concubietnoi Chào bạn!
Từ "gấu" trong cmt của bạn nghĩa j zậy!
Sao mọi người thích "gấu" thế nhĩ! Mật "gấu" rất giá trị 😁
@@habu@ Gấu ý nói những cái mạnh, khổng lồ, chất lượng. kiểu như chữ "khủng" đó bạn :D bạn giả bộ hay ko bít thật thế :p
@habu@
TÍCH CỰC
11 năm
@concubietnoi :D, thấy mọi người gán từ "gấu" --› "bạn gái"!
Nay thấy lạ [​IMG]
@@habu@ Thế dân đầu gấu là đầu ... à :p
@@habu@ Gấu là từ cửa miệng thôi , như vãi lắm rồi ...
trong nam có câu "cạp đất mà ăn" đấy :D
nhiều hãng đc ưu tiên sản xuất nexus nhỉ.
ko biết nhiều hãng tham gia sẽ tốt hơn hay là rối rắm trong phân khúc thử nghiệm đây.
ghê thêệt. đang xài galaxy nexus đã hài lòng rồi, hẻm mún xài em nào nữa 😁 hóng LG optimus nexus nào
Giống Optimus G thì khủng long rồi.:eek:
hihi
Android ra nhiều máy quá chả biết chọn em nào, kiểu dáng mà bo tròn như Nexus thì ko hấp dẫn lắm, như ảnh trên thì đẹp 😃
Củng thường thôi! 😁
sao Nexus này xoay tua nhà sx nhiều vậy
suuji
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đợi bản cập nhật 4.2 cho galaxy nexus, thấy bảo là khoảng 20-10 này. Hy vọng có nhiều thay đổi trên android
xperia nexus chắc sẽ đẹp lắm đây, nhưng chờ hoài ko thấy
Samsung cũng đẹp mà, sang LG ko biết có khác hay hơn gì đây không biết nữa...
coolnt0317
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sony nexsux mới oach

Send from Sony XPeria lt22i using Tinhte.vn
xtmg1
CAO CẤP
11 năm
optimus G chưa bán ra mà đã có đàn em rồi,hy vọng sẽ giữ nguyên thiết kế của optimus G,thiết kế galaxy nexus xấu òm.
bây h chỉ có chip 8x hoắc màn hình 1080p mới làm mình ngạc nhiê, còn này cấu hình tàm tạm hơn các em kia tí
LG cấu hình mạnh nhưng chất lượng ko cao bằng samsung 😃
@honghai12a1 chất lượng của Lg kém hả bác
@honghai12a1 bạn đã xài wa bao nhiêu máy lg rồi bạn , mình thì xài 6 máy lg rồi tất cả đều bền , chỉ có 1 cái bị vô nước nhưng mang đi làm lại cũng xài được gần 8 tháng , ko fai fan lg nhưng thấy bạn nói hơi khách quan .
lamgia2008
ĐẠI BÀNG
11 năm
@honghai12a1 Quảng cáo + kiện cáo thì ko bằng chứ phần cứng, độ bền thì chưa chắc nhá!
Kenny
CAO CẤP
11 năm
@honghai12a1 hô hô...mắc cười vs sàm sỡ fan

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019